Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Click image for larger version

Name:	e135547d046a927b4922943d044322b0_41917958.09032012141.jpg
Views:	1
Size:	126.5 KB
ID:	1358563
    xe điện mới làm, thank bac LOC

Comment

• Nguyên văn bởi valentino543 Xem bài viết
      [ATTACH=CONFIG]41391[/ATTACH]
      xe điện mới làm, thank bac LOC
      Đơn giản mà lại thấy hay hay Vote bác 1 phiếu

Comment

• Chào anh Lộc và cả nhà . Tôi đang định nghịch ngợm món này chút . Định kiếm một cái để mùa hè này đi chụp ảnh , quay phim lòng vòng trong phố cho tiện . Ở chỗ tôi có bán một cái yamaha pas giống tấm hình này ( yamaha pas1 màu trắng , màu cam ) . Hiện tại mất bộ nạp , pin gần hết điện , Động cơ vẫn quay . Không biết nên mua giá bao tiền thì hợp lý ( mình phải tự sửa và lắp bộ nạp ) .
        Tôi đang lăn tăn cái phần động cơ ở giữa có vẻ không được an tâm . Nếu so sánh lọai động cơ ở đùm trước hoặc sau ( động cơ ở may-ơ và loại động cơ ở giữa ) thì loại nào tốt hơn , bền hơn ? Thực ra phần điện ở đây không đáng ngại , nhưng ngại nhất phần cơ khí . Vì giờ ở HN kiếm một ông thợ sửa xe đạp hơi khó !!!!!!
        Kể ra nếu nó là loại động cơ ở bánh như cái màu xanh ( động cơ đùm giữa bánh ) thì cũng mua rồi .
        Hỏi bác thinhcar là cái moto SANYO của bác có mấy đầu dây vậy ? Loại 3 phas hay DC ? Bên trong có cảm biến hall không ?
        Cảm ơn cả nhà !
        @ ... tất cả . Bác nào ở HN hay Hải phòng ... có con nào kiểu như cái màu xanh loại PAS , SANYO hay NATIONAL muốn bán thì ới tôi nhé . Phần điện , pin , sạc ... hỏng cũng được . Miễn là động cơ phải còn , đủ chi tiết .
        Attached Files
        Last edited by nguyendinhvan; 13-03-2012, 17:27.
        Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
        nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

• HN giờ xe đạp trợ lực mô tơ đùm nhiều mà bác, giá tầm 4 đến 6 triệu, con xe bác mua tầm 2 đến 2,5 tr chắc hợp lí

Comment

• Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
            Chào anh Lộc và cả nhà . Tôi đang định nghịch ngợm món này chút . Định kiếm một cái để mùa hè này đi chụp ảnh , quay phim lòng vòng trong phố cho tiện . Ở chỗ tôi có bán một cái yamaha pas giống tấm hình này ( yamaha pas1 màu trắng , màu cam ) . Hiện tại mất bộ nạp , pin gần hết điện , Động cơ vẫn quay . Không biết nên mua giá bao tiền thì hợp lý ( mình phải tự sửa và lắp bộ nạp ) .
            Tôi đang lăn tăn cái phần động cơ ở giữa có vẻ không được an tâm . Nếu so sánh lọai động cơ ở đùm trước hoặc sau ( động cơ ở may-ơ và loại động cơ ở giữa ) thì loại nào tốt hơn , bền hơn ? Thực ra phần điện ở đây không đáng ngại , nhưng ngại nhất phần cơ khí . Vì giờ ở HN kiếm một ông thợ sửa xe đạp hơi khó !!!!!!
            Kể ra nếu nó là loại động cơ ở bánh như cái màu xanh ( động cơ đùm giữa bánh ) thì cũng mua rồi .
            Hỏi bác thinhcar là cái moto SANYO của bác có mấy đầu dây vậy ? Loại 3 phas hay DC ? Bên trong có cảm biến hall không ?
            Cảm ơn cả nhà !
            @ ... tất cả . Bác nào ở HN hay Hải phòng ... có con nào kiểu như cái màu xanh loại PAS , SANYO hay NATIONAL muốn bán thì ới tôi nhé . Phần điện , pin , sạc ... hỏng cũng được . Miễn là động cơ phải còn , đủ chi tiết .
            HN giờ xe đạp trợ lực mô tơ đùm nhiều mà bác, giá tầm 4 đến 6 triệu, con xe bác mua tầm 2 đến 2,5 tr chắc hợp lí

XE ĐẠP điện trợ lực NHẬT cũ ... - Muare.vn

http://muare.vn/oto-xemay-Khac/4267485

http://muare.vn/oto-xemay-Khac/4113623

còn xe đùm sau, có cả chế độ trợ lực lẫn tay ga, bình 36v8Ah lition mới 100% HN đang bán 12,5 tr, nhưng sản xuất tại trung quốc,
            Last edited by 12346789; 13-03-2012, 21:27.

Comment

Chào anh Lộc và cả nhà . Tôi đang định nghịch ngợm món này chút . Định kiếm một cái để mùa hè này đi chụp ảnh , quay phim lòng vòng trong phố cho tiện . Ở chỗ tôi có bán một cái yamaha pas giống tấm hình này ( yamaha pas1 màu trắng , màu cam ) . Hiện tại mất bộ nạp , pin gần hết điện , Động cơ vẫn quay . Không biết nên mua giá bao tiền thì hợp lý ( mình phải tự sửa và lắp bộ nạp ) .
              Cảm ơn cả nhà !

Cái đó có 3 đầu dây là laọi 3 pha bác ạ.Còn hall thì em không biết là cái gì.Bác đặt bác Lộc cho nhanh 5 ngày nhận hàng ,rẻ nữa

Comment

• Nhà mình có cả loại Sanyo môtơ bánh trước; Panasonic, National, Yamaha môtơ giữa như đề nghị của anh, để thứ 7 mình chụp hình gởi lên.
                Cái khó nhất của mất loại xe này là sạc pin của xe, chứ độ sạc của xe Trung Quốc dùng sạc bình thì pin của xe rất mau chai pin. Mình cũng phải nhờ chú Lộc tìm pin và sạc dùm. (hiện nay mình dùng sạc xe Yamaha cho xe của Panasonic và National luôn)
                Chú Lộc thì chuyên về xe Sanyo môtơ bánh trước và có luôn sạc zin hoặc sạc Yamaha tùy theo giá, anh có thể đặt chú Lộc.
                chú Lộc thì thích loại xe Sanyo hơn vì động cơ ở phía trước, đơn giản khi tháo lắp, sửa chữa và thay thế.
                Thực sự là phần cơ của xe đạp không quá khó, có đồ thay thế dễ dàng, khó nhất vẫn là phần điện và điện tử.

Comment

• động cơ nên là động cơ brushless 3 pha là bền, hall thì nó có 3 con cảm biến từ trường nằm sát cuộn dây động cơ, cảm nhận từ trường nam châm xugn quanh, chia ra đc 6 mức.
                  TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                  092 2838 712 --->>

Comment

• Click image for larger version

Name:	IMG_20120229_153830.jpg
Size:	90.8 KB
ID:	1358586
                    xem rồi cho ý kiến nha các bạn

Comment

• cháu chào bác lộc, hôm nay cháu có gọi điện nhờ bac giúp đấy ạ,nếu bác rảnh, có j bác trả lời bài đầu tiên trang 235 giúp cháu nhé.cái xe mà bác định giới thiệu cho cháu có giảm sóc ko bác,mong bác sớm hồi âm,cháu cám ơn bác ạ

Comment

Cảm ơn cả nhà !
                        Bác mua đồ về chế ra đi cho hay.
                        Em cũng chế con này đi lòng vòng cho vui
                        Lắp= động cơ 3 pha ko có hall thì tiện hơn
                        Attached Files
                        Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
                        bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

• Ngồi nghĩ trưa ko biết làm gì pót cái này cho anh em coi chơi , mình nghĩ cũng ko nên bó buộc vào cái xe đạp điện mà nên là xe máy điện đi ^^

Lick tham khảo

Mình thấy là nó cũng ko quá khó chế cho lắm ^^

Comment

• Ngồi nghĩ trưa ko biết làm gì pót cái này cho anh em coi chơi , mình nghĩ cũng ko nên bó buộc vào cái xe đạp điện mà nên là xe máy điện đi ^^

Lick tham khảo

Mình thấy là nó cũng ko quá khó chế cho lắm ^^

Comment

• xe máy ở VN cũng có người làm rồi đáy chứ

Click image for larger version

Name:	IMG_0001.jpg
Size:	45.2 KB
ID:	1358780

Click image for larger version

Name:	IMG_0004.jpg
Size:	60.2 KB
ID:	1358781

Comment

• Nguyên văn bởi nghianam Xem bài viết
                                xe máy ở VN cũng có người làm rồi đáy chứ

[ATTACH=CONFIG]41728[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]41729[/ATTACH]
                                Bác này làm cả năm rồi mà không biết sao , vả lại bác ấy làm toàn đồ nặng ko biết hiệu suất ra sao

Vài hôm làm xong cái xe cho anh bocapchua như đã hứa thì bắt ta làm cái dạng này ^^ đang lên ý tưởng hehehe

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X