Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dinh.dt
    Đúng như bác nói. Cái đồng hồ đo vận tốc này chủ yếu dành cho xe đạp thường với các dòng như Road hoặc MTB...Nó thuộc loại đồ chơi của xe đạp. Có rất nhiều loại, giá dao động từ khoảng 120k trở lên. Lắp đc cho tất cả các loại xe. Còn nguyên lý hoạt động thì giống như bác Quocthaibmt đã nói. Chúc bác vui
    Mình có mua một cái như vầy bác dinh.dt, bác quocthaibmt, và các bác biết cách sử dụng chỉ bảo giúp với, mình không sao setting được các chức năng và cũng không biết cách reset được nó. Cảm ơn nhiều ạ

Hình như cái này điều chỉnh thiết lập như đồng hồ đeo tay thì phải?? Nhập số đo chu vi của bánh xe xong thì đồng hồ tự tính quãng đường tương ứng với số lần quay của bánh?
    Last edited by lamhatay0684; 24-11-2012, 20:26.

Comment

• cuối tuần vắng nhỉ. chiều nay AFF cup VN hòa buồn ghê!
      Các anh cho hỏi giá thành động cơ mà bác Lộc gắn vào xe ở trang đầu
      với động cơ đùm(không biết gọi thế phải không) http://i40.photobucket.com/albums/e2.../Video0160.jpg
      Thì giá cả thế nào, cái nào bền, và chịu sức tải cao hơn ví dụ cùng là 24v/250W 1 chiều.
      "Cái gì cũng phải học"
      My mail:

Comment

• Nguyên văn bởi hocdientu Xem bài viết
        cuối tuần vắng nhỉ. chiều nay AFF cup VN hòa buồn ghê!
        Các anh cho hỏi giá thành động cơ mà bác Lộc gắn vào xe ở trang đầu
        với động cơ đùm(không biết gọi thế phải không) http://i40.photobucket.com/albums/e2.../Video0160.jpg
        Thì giá cả thế nào, cái nào bền, và chịu sức tải cao hơn ví dụ cùng là 24v/250W 1 chiều.
        Vụ này mình có chút kinh nghiệm chia sẻ
        Động cơ thứ nhất là chổi than, hao bình( nhanh phải sạc), thiết kế rất khó và mất thời gian, chạy khoẻ hơn nếu cân chỉnh tốt khi gia công cơ khí. Còn nếu không chuẩn thì chẳng biết là điều gì sẽ xảy ra nữa. Nhưng trông đẹp mắt và có vẻ rất sáng tạo. Dành cho các bạn đam mê nghịch ngợm muốn làm một cái gì đó cho khác mọi người. Mặc dù mình biết có người làm theo bác Locto nhưng chắc chắn không nhiều
        Động cơ thứ hai dc 3pha lắp phát chạy luôn. không phải chăm sóc bảo dưỡng nhiều, Kinh tế, nhanh gọn như mì ăn liền. Lắp vào xe nhìn không có gì đặc biệt. Động cơ và phụ kiện giá cao hơn chút nhưng kết quả của thành phẩm thu được lại rẻ hơn
        Con xe của mình cũng bị lãng phí một chút kinh phí do làm lần đầu (do nhiều chi tiết không thành công nên phải làm lại)
        25112012002 - YouTube
        Mình quay bằng dt nên không rõ lắm. Các bạn xem đỡ. Cảm ơn nhiều

Comment

• ^ Đã quay = điện thoại lại còn trời tối nữa chứ
          Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• các bác cho e hỏi 1 bộ sanyo dynamo+ bo dk+tay ga la nhiu vậy ạ tiện thể cho e hoi sdt bác locto đc ko ah

Comment

• Nguyên văn bởi sieunhanpjg Xem bài viết
              các bác cho e hỏi 1 bộ sanyo dynamo+ bo dk+tay ga la nhiu vậy ạ tiện thể cho e hoi sdt bác locto đc ko ah
              Nguyễn Hoàng Lộc
              ĐT:0982852755
              2/ 3 Lý Thường Kiệt . Phường Mỹ Bình . TP Long xuyên . An Giang
              Số tài khoản : 0103982602
              Ngân Hàng Đông Á - PGD Long Xuyên
              378 Hà Hoàng Hổ .P Mỹ Xuyên . TPLX
              Chủ tài khoản : Nguyễn Hoàng Lộc

Comment

• Hôm rồi, bí quá ra chợ Giời khênh cái nhông 80 răng chạy cho xích cam, nhưng mà loại này phải chế lại vì nó có khối u hơi bị to 1 bên nhông.
                Sẽ phải làm 3 việc tại nhà anh Phay Văn Tiện:
                - Phay bớt 1/2 khối u, đủ để phần u còn lại làm bát phanh sau(liền nhông), vì đã phi thử xe không phanh sau, liên tục đâm bụi rậm.
                - Phay thủng 1 lỗ to đút vừa cái líp xe đạp để liên kết líp với nhông.
                - Phay thêm vài cái lỗ đối xứng trên thân nhông để giảm bớt trọng lượng nhông, vì nhông này dành cho công nghiệp nên rất nặng, phôi thép khủng - đảm bảo người già trước khi...nhông mòn.
                (Nhông kiểu như hình mượn bên dưới, nhưng mà là 80 răng-xích cam. Lúc nào hoàn thành, lôi ra chụp cả thể cho các cụ ngó chơi).
                P/S: Bác bán nhông giở sổ ra khoe, có thằng tóc búi + tay xăm trổ loằng ngoằng vừa đặt 10x280K=2M8 tiền nhông chạy xích cam về chơi xe điện.
                Có bác nào đặc điểm như trên, cho em xin số để giao lưu càphê thuốc lào với nhé!
                Attached Files
                Last edited by Alnico; 26-11-2012, 12:51.

Comment

• Nguyên văn bởi Alnico Xem bài viết
                  Hôm rồi, bí quá ra chợ Giời khênh cái nhông 80 răng chạy cho xích cam, nhưng mà loại này phải chế lại vì nó có khối u hơi bị to 1 bên nhông.
                  Sẽ phải làm 3 việc tại nhà anh Phay Văn Tiện:
                  - Phay bớt 1/2 khối u, đủ để phần u còn lại làm bát phanh sau(liền nhông), vì đã phi thử xe không phanh sau, liên tục đâm bụi rậm.
                  - Phay thủng 1 lỗ to đút vừa cái líp xe đạp để liên kết líp với nhông.
                  - Phay thêm vài cái lỗ đối xứng trên thân nhông để giảm bớt trọng lượng nhông, vì nhông này dành cho công nghiệp nên rất nặng, phôi thép khủng - đảm bảo người già trước khi...nhông mòn.
                  (Nhông kiểu như hình mượn bên dưới, nhưng mà là 80 răng-xích cam. Lúc nào hoàn thành, lôi ra chụp cả thể cho các cụ ngó chơi).
                  P/S: Bác bán nhông giở sổ ra khoe, có thằng tóc búi + tay xăm trổ loằng ngoằng vừa đặt 10x280K=2M8 tiền nhông chạy xích cam về chơi xe điện.
                  Có bác nào đặc điểm như trên, cho em xin số để giao lưu càphê thuốc lào với nhé!
                  Vụ nhông này ko giúp được gì cho bác. Đành ngồi đợi sản phẩm của bác ra lò để thưởng thức. Chúc bạn luôn vui
                  Trần Quang Định
                  0932299590

Comment

• trước mình cũng mua một cái 60 răng ở trợ trời đắt lòi mà mang về chịu chết không làm thế nào được đành bỏ.

Comment

• Ợ, Cái này mới nghe nè :
                      "- Phay bớt 1/2 khối u, đủ để phần u còn lại làm bát phanh sau(liền nhông), "
                      Cái nhông khi ngừng truyền động motor thì nó đứng yên mà, sao mà lắp phanh vào nó được???
                      Mà phay nhông j những 280k 1 cái vậy @.@. May mà mình còn 1 bộ nhông <to,nhỏ> xích cam để sau nay ngứa tay lôi ra chế chơi! <Bộ này gốc là của bác Lộc, sau khi lên đời động cơ đùm thay động cơ cải tạo thì dư ra >
                      Vấn đề cơ khí này ko biết nhiều, đành ngồi chờ xem kết quả!
                      Trần Đức Sơn

Comment

• Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
                        Vụ này mình có chút kinh nghiệm chia sẻ
                        Động cơ thứ nhất là chổi than, hao bình( nhanh phải sạc), thiết kế rất khó và mất thời gian, chạy khoẻ hơn nếu cân chỉnh tốt khi gia công cơ khí. Còn nếu không chuẩn thì chẳng biết là điều gì sẽ xảy ra nữa. Nhưng trông đẹp mắt và có vẻ rất sáng tạo. Dành cho các bạn đam mê nghịch ngợm muốn làm một cái gì đó cho khác mọi người. Mặc dù mình biết có người làm theo bác Locto nhưng chắc chắn không nhiều
                        Động cơ thứ hai dc 3pha lắp phát chạy luôn. không phải chăm sóc bảo dưỡng nhiều, Kinh tế, nhanh gọn như mì ăn liền. Lắp vào xe nhìn không có gì đặc biệt. Động cơ và phụ kiện giá cao hơn chút nhưng kết quả của thành phẩm thu được lại rẻ hơn
                        Con xe của mình cũng bị lãng phí một chút kinh phí do làm lần đầu (do nhiều chi tiết không thành công nên phải làm lại)
                        25112012002 - YouTube
                        Mình quay bằng dt nên không rõ lắm. Các bạn xem đỡ. Cảm ơn nhiều
                        Cảm ơn bạn nhé. Mình cũng muốn mua 1 bộ loại động cơ đùm 3 pha cho nó tiện, chỉ phải thay căm rồi đấu nối tay ga, bộ diều khiển , cuối cùng DIY thêm chỗ để acqui là Ok.
                        Trong topic này thấy có nhiều bạn muốn mua đông cơ, bộ diều khiển và tay ga mà ít nơi bán thật sự tin cậy, thấy chỗ chú Lộc có nhiều bạn mua rồi về chạy tốt,

Nguyên văn bởi anhtho Xem bài viết
                        em mới làm e thấy : cả bộ là 950k +170k chuyển phát = 1120k,2 bình 12ah khoảng 900k,nan hoa a ko biết đan thì mang hàng đan chắc mất 100k nữa,,tất cả là 2120k đấy anh.hộp đựng bình thì anh tự hàn rồi ốp mica vào,,đặt ở phía trước,bên dưới yên xe.
                        Mình có ý kiến này không biết có khả thi không:
                        Mình thấy có nhiều người cùng ở Sài gòn, hay ở vùng khác mua ở chú Lộc mà mua từng người riêng lẻ thì hơi phí cái tiền chuyển phát quá, mỗi bộ chuyển phát cũng mất gần 200K, 5 bộ gần 1trieu cho thằng chuyển phát, vậy sao không cùng nhau đặt hàng từ chú Lộc, nếu có từ 5 bộ trở lến thì mỗi người chuyển tiến cho chú Lộc. rồi nhờ chú Lốc xếp thành tửng phần, bỏ vào thùng gởi theo xe đò hay xe khách đến các bến xe, hay tới 1 địa chỉ nào đó của 1 trong số người đặt hàng
                        Cái khó ở đây là phải có 1 người( uy tín nha_ địa chỉ rõ ràng) ở nơi nhận chịu đứng ra nhận hàng và liên lạc với chú Lộc, sau đó những người có đặt hàng lại chỗ người này để lấy.
                        "Cái gì cũng phải học"
                        My mail:

Comment

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
                          Ợ, Cái này mới nghe nè :
                          "- Phay bớt 1/2 khối u, đủ để phần u còn lại làm bát phanh sau(liền nhông), "
                          Cái nhông khi ngừng truyền động motor thì nó đứng yên mà, sao mà lắp phanh vào nó được???
                          Mà phay nhông j những 280k 1 cái vậy @.@. May mà mình còn 1 bộ nhông <to,nhỏ> xích cam để sau nay ngứa tay lôi ra chế chơi! <Bộ này gốc là của bác Lộc, sau khi lên đời động cơ đùm thay động cơ cải tạo thì dư ra >
                          Vấn đề cơ khí này ko biết nhiều, đành ngồi chờ xem kết quả!
                          Ừ mình thấy nói cũng không hiểu, cái bát phanh phải được gắn với phần bị động(cái moay-ơ/cái lòng trong của líp), đằng này lại gắn ở phần chủ động(tạm gọi như vậy) thì phanh làm sao chả lẽ giữ lại cho motor nó không kéo được nó kêu uu để nghe cho vui tai ạ. Mình đang chờ xem bạn này chế biến thế nào, sợ reply lại mang tiếng cầm đèn chạy trước xe đạp điện. May có bạn lên tiếng nên adua atòng mà hùa theo thôi. Mà mình thấy nhiều bạn cứ lăn tăn về cái giá cả, lên cả chỗ ông Thần Nông mua giời ơi đất hỡi gì về xong lại phải thêm chút tiền thuê phay với tiện. Trong khi đó cái này (không líp)có 50K từ chỗ bác Locto giá không đổi từ vài năm nay thêm chút chuyển phát thì kể cả đặt hàng riêng lẻ thì cũng rẻ chán. Ở thành phố công nghiệp như Hải Phòng tôi đây, đố ai thuê làm được cái giá đó kể cả đặt hàng hàng chục cái. Đúng vậy không cddto61?
                          Last edited by quangvinh06; 26-11-2012, 22:56.

Comment

• @ Cddt061 & Quangvinh06: Cảm ơn hai cụ đã chọi đá nhiệt tình, em NHẦM - đúng là bát phanh phải liên kết với phần động(moay-ơ) thì mới làm phanh được. Tại em thấy cái "khối u' nó có đường kính đúng bằng cái bát phanh sau nên nhanh nhảu quá, đâm nhầm chuồng, may có các Tiền bối + trời mưa nên hôm nay em chưa Action. TÍ TOI !! Hề hề...

@ Vanphiet & dinh.dt : Em đã mò trên Web cụ Vanphiet chỉ nhưng họ không còn, và có gọi trực tiếp cho bác Locto bác cũng báo hết. Vấn đề không phải là em lăn tăn về $, mà là thời điểm này không đâu quanh VN có bán nhông 80 răng-xích cam, nên thân em phải lội ruộng một mềnh.

Cuộc chơi đam mê thì hay nhất là lúc gặp khó, đêm nằm vắt chân lên trán nghĩ mưu...để rồi lúc thành công nó mới sướng tê tê, có phỏng các cụ !?
                            Em đang cố tìm giải pháp để vẫn giữ được bát phanh sau, trường hợp bế tắc sẽ chuyển sang P.A độ thêm cặp phanh kiểu càng cua giấu gầm bánh sau, chứ nếu không sau này lắp động cơ vào rồi, xe thì phi ầm ầm mà chỉ có 1 phanh trước, em sợ đi dạo Hồ Gươm lúc về người ướt như chuột thì hỏng..!!
                            Cảm ơn mọi người ha!

Comment

• Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
                              Trong khi đó cái này (không líp)có 50K từ chỗ bác Locto giá không đổi từ vài năm nay thêm chút chuyển phát thì kể cả đặt hàng riêng lẻ thì cũng rẻ chán. Ở thành phố công nghiệp như Hải Phòng tôi đây, đố ai thuê làm được cái giá đó kể cả đặt hàng hàng chục cái. Đúng vậy không cddto61?
                              Cái nầy ở trên nó chỉ có 41 răng thôi hay sao ý, còn cái mà to to bự bự gắn thực thi nó nhiều răng lắm, to hơn bàn tay xòe ra cơ mà!
                              Trước bác Lộc làm vài chục cái hay trăm j đó ko biết mà kiếm mãi mới ra tiệm phay. Chứ h bảo đi làm 1 vài cái độ chơi thì may ra tự làm hay có người quen mở xưởng hoặc đang học cơ khí ở trường nào có máy phay, tiện CNC nhờ vả cái máy. Khó cho mấy bạn đi sau mà gặp vướng mắc ở cơ khí.
                              Trần Đức Sơn

Comment

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
                                Cái nầy ở trên nó chỉ có 41 răng thôi hay sao ý, còn cái mà to to bự bự gắn thực thi nó nhiều răng lắm, to hơn bàn tay xòe ra cơ mà!
                                Trước bác Lộc làm vài chục cái hay trăm j đó ko biết mà kiếm mãi mới ra tiệm phay. Chứ h bảo đi làm 1 vài cái độ chơi thì may ra tự làm hay có người quen mở xưởng hoặc đang học cơ khí ở trường nào có máy phay, tiện CNC nhờ vả cái máy. Khó cho mấy bạn đi sau mà gặp vướng mắc ở cơ khí.
                                Mới đây bác Locto có cái 52 răng mình cũng đang dùng. Tính tỉ lệ từ động cơ qua nhông một chiều(nguyên thuỷ của máy) xuống bánh xe qua cái nhông này khoảng trên 1:14 mình thấy xe chạy khoẻ là ok rồi. Còn cái bự bự bạn nói mình nghĩ là cái theo động cơ( cái xe bạn mua ngày 3.9.2010) gắn nó thì phải
                                http://i1085.photobucket.com/albums/...g1B001EE3c.jpg
                                Có 50k/unit lúc nào cũng có hàng. Bạn cần cứ alo bác Locto

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X