Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
    Vụ này mình có chút kinh nghiệm chia sẻ
    Động cơ thứ nhất là chổi than, hao bình( nhanh phải sạc), thiết kế rất khó và mất thời gian, chạy khoẻ hơn nếu cân chỉnh tốt khi gia công cơ khí. Còn nếu không chuẩn thì chẳng biết là điều gì sẽ xảy ra nữa. Nhưng trông đẹp mắt và có vẻ rất sáng tạo. Dành cho các bạn đam mê nghịch ngợm muốn làm một cái gì đó cho khác mọi người. Mặc dù mình biết có người làm theo bác Locto nhưng chắc chắn không nhiều
    Động cơ thứ hai dc 3pha lắp phát chạy luôn. không phải chăm sóc bảo dưỡng nhiều, Kinh tế, nhanh gọn như mì ăn liền. Lắp vào xe nhìn không có gì đặc biệt. Động cơ và phụ kiện giá cao hơn chút nhưng kết quả của thành phẩm thu được lại rẻ hơn
    Con xe của mình cũng bị lãng phí một chút kinh phí do làm lần đầu (do nhiều chi tiết không thành công nên phải làm lại)
    25112012002 - YouTube
    Mình quay bằng dt nên không rõ lắm. Các bạn xem đỡ. Cảm ơn nhiều
    Bác mua động cơ chỗ bác Lộc à? Động cơ của bác mấy V, mấy W, giá thế nào vậy
    Chỗ em hay bị triều cường nên đang phân vân dùng động cơ loại nào, thấy động cơ của bác để cũng khá cao, em cũng muốn làm như thế.
    bác cho em hỏi, động cơ bắt vào xe bằng ốc phải không, các chi tiết như sên, nhông bác mua riêng hay mua của bác Lộc luôn vậy.

Comment

• Nguyên văn bởi Pci1 Xem bài viết
      Bác mua động cơ chỗ bác Lộc à? Động cơ của bác mấy V, mấy W, giá thế nào vậy
      Chỗ em hay bị triều cường nên đang phân vân dùng động cơ loại nào, thấy động cơ của bác để cũng khá cao, em cũng muốn làm như thế.
      bác cho em hỏi, động cơ bắt vào xe bằng ốc phải không, các chi tiết như sên, nhông bác mua riêng hay mua của bác Lộc luôn vậy.
      Mời bạn quay lại trang 380, đc chổi than 24v/250w. Nhưng động cơ kiểu này chạy mưa thì không sao, chứ triều cường thì có sao, như cái áo mưa chỉ che được bên trên còn bên dưới thì lại trống như cái váy. Giá cả thì cứ alo cho bác Lộc nhé.
      Last edited by quangvinh06; 27-11-2012, 23:38.

Comment

• Cái nhông em post hình bên trên(và post lại dưới đây) là em minh họa để các bác dễ hình dung ra cái "khối u" thôi, cái mà em mua được nó có đường kính cỡ gang tay và có đủ 80 răng cho xích cam.
        Bữa trước em có alo cho bác Locto, bác báo hết nhông 80 răng rồi, chỉ còn loại 45 răng & bác khuyên không nên chơi món ít răng vì nó sẽ quay rất nhanh + kêu to. Em sợ chết khiếp + nghe lời tư vấn của Locto Đại Nhân nên chối chết là sẽ chơi 80 răng cho nó...văn minh.
        Như trên em đã thổ lộ, cái chính là em muốn ĐƯỢC CHƠI, vậy nên sẽ cho "phay" béng cái khối u (hình minh họa).
        Em đang sửa nhà - rất bừa bộn nên lười lôi máy ảnh ra chụp hình thật, chắc khoảng mấy bữa nữa công việc hòm hòm sẽ post ảnh thật để hầu các bác ngó chơi.
        Cảm ơn các bác đã đi cùng em
        Click image for larger version

Name:	111.jpg
Views:	1
Size:	117.3 KB
ID:	1370915

Comment

• mấy bác cho e hỏi muốn mua 1 chiếc xe đạp gấp Nhật cũ thì mua ở đâu vậy ạ

Comment

• Mời bác dạo Phố này, có mấy Shop bán loại bác cần tìm, em cũng xơi 1 chú trên Phố:
            http://www.phomuaban.vn/index.php?mo...5&d=1351930957
            Và đây nữa, mời bác chuẩn bị...đi rút tiền:
            http://www.phomuaban.vn/index.php?mo...t=810&scat=980
            Last edited by Alnico; 28-11-2012, 01:16.

Comment

• @ Cddt061 & Quangvinh06 : Hôm nay nằm vắt chân lên trán, em đã tìm ra hướng để vẫn sử dụng được phanh bát bánh sau nguyên bản của xe rồi các bác ah, tuy nhiên sẽ hơi lâu công. Hy vọng là em sẽ không...bại.
              ( Kính mời các bác ngó sản phẩm Turntable em tự làm hồi 2010, sau khoảng 2 tháng - đêm nào chân cũng để trên...trán)
              http://www.youtube.com/watch?v=8EdPr...eature=related

Mai em sẽ Alo cho Locto Đại Nhân để hỏi mua cái nhông 52 răng như bác Quangvinh06 khoe hình. Theo bác phản hồi là dùng OK và không bị hú động cơ phải không bác? Nếu bác ở quanh Hà Nội, bác cho em cưỡi xe bác 1 đoạn nhé!?

Tuy nhiên, chơi 80 răng em nghĩ là ổn hơn, bởi lẽ đã có lần em...cưỡi thử con "cuốc ghẻ" của bác Vanphiet rồi, chạy 80 răng+Motor 24/350W rất ngọt.
              Thân.
              Last edited by Alnico; 28-11-2012, 01:19.

Comment

• e đang có 1 con motor 24v 250w. mun lắp vào con địa hinh asama đỏ
                thì nên dùng nhông sau bao nhiêu răng để e n chạy mượt
                motor của e có sẵn cía 11 răng dùng xick cam ak????
                cam? ơn m.n ak

Comment

• Chào diễn đàn, đọc mỏi mắt gần như hết gần 400tr! muốn ói máu luôn, nhưng vẫn chưa nhập được nhiều kiến thức! Hiện tôi cũng muốn tạo 1 con đạp điện như bác Lộc, không biết ở HCM đã có anh nào hoàn thiện và sẵn sàng hướng dẫn không? Rất mong chờ nhận được trả lời của các anh diễn đàn

Comment

• Kính chào cả nhà xe đạp độ! Tôi là thành viên cực mới!

Cũng chỉ vì ham vụ này quá và yêu thích bộ môn cơ điện nên mới nhào vô. Hihihi..

Tôi đã nhắm được 1 em touring nhưng chưa mua, em nó đây: Strada | Jett Cycles
                    Hệ thống bánh theo như web giới thiệu:
                    - Vành xe Hợp kim nhôm, 36 lỗ
                    - Đùm xe Thép 36 lỗ
                    - Căm xe 14G
                    - Vỏ xe 700Cx35C
                    Sau khi đã đọc các bài viết của cả nhà, tôi mạo muội mong được cả nhà có kinh nghiệm và kiến thức chỉ giáo giúp:
                    1. Tôi chỉ muốn lắp em BLDC 24V 250W vào bánh trước với em Strada như đã nhắc ở trên. Nếu như động cơ chính xác loại Sanyo Dynamotor made in USA là yên tâm nhất (tín đồ hàng Nhật sản xuất Mỹ) thì sẽ yên tâm hơn. Không biết có gì bất cập về nội dung giữa xe đạp và động cơ bánh trước này không???!!! Nếu có những điểm gì cần lưu ý, giải quyết, mong mọi người hướng dẫn càng chi tiết càng tốt.
                    2. Nếu ổn mong mọi người tư vấn giúp cho nên tự mua đồ về ráp hay cả nhà có địa chỉ nào trọn gói ngon bổ rẻ thì giới thiệu luôn với (tôi ở Hà Nội). Vì thực ra tôi cũng chẳng có nhiều thời gian để thỏa mãn đam mê này.

Rất mong được cả nhà giúp đỡ.

Trân trọng cảm ơn!

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
                      Máy cải tạo lại có đầy đủ bộ phận kể cả pát để Bác bắt máy vào xe là 750.000
                      cục sạc 24v . tự động tắc khi bình đầy ,auto nguồn vào 110v- 220v là 120.000
                      Ở Bắc Kạn thì xa lắm !!!!! chỉ gởi bằng đường Bưu Điện thôi . Nếu gởi chuyển phát nhanh thì rất nhiều tiền ,còn gởi thường thì rẻ nhưng lâu { gần cả tháng ]
                      Vài lời gởi Bác ! Chào .
                      chào các anh các bác, lang thang trên mang e thấy chủ đề này hay thiệt: Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện

em cũng muốn gắn động cơ vào chiếc xe.
                      Các bác cho em hỏi giá trọn bộ động cơ như trong hình: (e copy o trang40)
                      hay cái động cơ này: (trang40)

giá tử tháng 3-2010 là 750K, không biết bây giờ tháng 11-2012 giá là bao nhiêu.
                      bác nào mới mua từ chú Lộc cho em biết giá trọn bộ để e còn lo kinh phí nữa.
                      em có số chú Lộc rồi, sợ không đủ kinh phí nên hỏi trên diễn đàn trước rồi mới dám gọi cho chú.lỡ gọi hỏi giá mà chưa mua được cũng kỳ quá.
                      Với lại em muốn biết dùng loại động cơ nào bền, rẻ.
                      Cám ơn các bác đã đọc tin

Comment

• Nguyên văn bởi lean Xem bài viết
                        chào các anh các bác, lang thang trên mang e thấy chủ đề này hay thiệt: Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện

em cũng muốn gắn động cơ vào chiếc xe.
                        Các bác cho em hỏi giá trọn bộ động cơ như trong hình: (e copy o trang40)
                        hay cái động cơ này: (trang40)

giá tử tháng 3-2010 là 750K, không biết bây giờ tháng 11-2012 giá là bao nhiêu.
                        bác nào mới mua từ chú Lộc cho em biết giá trọn bộ để e còn lo kinh phí nữa.
                        em có số chú Lộc rồi, sợ không đủ kinh phí nên hỏi trên diễn đàn trước rồi mới dám gọi cho chú.lỡ gọi hỏi giá mà chưa mua được cũng kỳ quá.
                        Với lại em muốn biết dùng loại động cơ nào bền, rẻ.
                        Cám ơn các bác đã đọc tin
                        Cũng chỉ vậy thôi bạn à, có thể rẻ hơn đấy, hôm mấy tôi mua được một cái có 530k thôi, miễn phí cả ship nữa
                        Điện tử là niềm vui của tôi, tôi yêu sáng tạo!

Comment

• Nguyên văn bởi giangnh Xem bài viết
                          Kính chào cả nhà xe đạp độ! Tôi là thành viên cực mới!

Cũng chỉ vì ham vụ này quá và yêu thích bộ môn cơ điện nên mới nhào vô. Hihihi..

Tôi đã nhắm được 1 em touring nhưng chưa mua, em nó đây: Strada | Jett Cycles
                          Hệ thống bánh theo như web giới thiệu:
                          - Vành xe Hợp kim nhôm, 36 lỗ
                          - Đùm xe Thép 36 lỗ
                          - Căm xe 14G
                          - Vỏ xe 700Cx35C
                          Sau khi đã đọc các bài viết của cả nhà, tôi mạo muội mong được cả nhà có kinh nghiệm và kiến thức chỉ giáo giúp:
                          1. Tôi chỉ muốn lắp em BLDC 24V 250W vào bánh trước với em Strada như đã nhắc ở trên. Nếu như động cơ chính xác loại Sanyo Dynamotor made in USA là yên tâm nhất (tín đồ hàng Nhật sản xuất Mỹ) thì sẽ yên tâm hơn. Không biết có gì bất cập về nội dung giữa xe đạp và động cơ bánh trước này không???!!! Nếu có những điểm gì cần lưu ý, giải quyết, mong mọi người hướng dẫn càng chi tiết càng tốt.
                          2. Nếu ổn mong mọi người tư vấn giúp cho nên tự mua đồ về ráp hay cả nhà có địa chỉ nào trọn gói ngon bổ rẻ thì giới thiệu luôn với (tôi ở Hà Nội). Vì thực ra tôi cũng chẳng có nhiều thời gian để thỏa mãn đam mê này.

Rất mong được cả nhà giúp đỡ.

Trân trọng cảm ơn!
                          Bạn hoàn toàn có thể tự lắp.Rất dễ. Còn những lưu ý thì trong quá trình làm sẽ phát sinh, đến đâu ta gỡ đến đó, ko có gì phải lo bạn ah. Bắt tay vào làm đi thôi bạn ơi. Có gì khó khăn hay khúc mắc cứ hỏi cụ thể nhé
                          Trần Quang Định
                          0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi nutekid Xem bài viết
                            Cũng chỉ vậy thôi bạn à, có thể rẻ hơn đấy, hôm mấy tôi mua được một cái có 530k thôi, miễn phí cả ship nữa
                            cả bộ giống như trong hình ở trang 40 phải không bạn?
                            1 bộ của xe gồm có:
                            Cụm máy đả cải tạo rồi
                            Nhông hàn vào líp
                            Nhông nhỏ
                            Bộ Điều khiển tốc độ
                            Bộ tay ga

Sao không thấy có xich cam ta, vậy là minh phải tự mua xích cam riêng à?. Vậy cũng được.
                            Để goi điện cho chú ấy, khi nào có máy và bắt tay vào làm, có gì thắc mắc mong dược các anh các bác chỉ dùm.
                            Thanks

Comment

• ẹc sao giông xe máy thế nhỉ mua đông cơ 1 chại sạc 3ook ắc quy li-on từ pin laptop cũ 30k quả 6cell về lắp có ổn không nhỉ còn acu vilavize 7,2 đinh làm thêm binh nữa nạp sông song cho an toàn

Comment

• wee tận dụng ắc quy lion cũ ở hoagf cầu đầy rẻ mà cung gặp hàng hỏng chán quăng đi ^^ PS nhá 5 cái tốt thì bạn mua phải 1 cai hỏng hèo luôn

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X