Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lập trình giao tiếp vối thiết bị cổng TCP/IP

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lập trình giao tiếp vối thiết bị cổng TCP/IP

Các Bác cho em hỏi:
    Cty em mua máy chấm công Ronald Jack K300 kết nối với mạng LAN port 4370, em muốn viết module (code VB.net) truy xuất dữ liệu với tbị trên qua cổng TCP/IP nhưng không biết viết như thế nào. các bác nào có code cho em xin với. (Vấn đề này em thật sự đang bí)

Nguyên văn bởi thiennghi Xem bài viết
    Các Bác cho em hỏi:
    Cty em mua máy chấm công Ronald Jack K300 kết nối với mạng LAN port 4370, em muốn viết module (code VB.net) truy xuất dữ liệu với tbị trên qua cổng TCP/IP nhưng không biết viết như thế nào. các bác nào có code cho em xin với. (Vấn đề này em thật sự đang bí)
    Bạn đọc đc MSDN ko? Đọc phần TCP Client và TCP Server.
    AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
    Xem thêm tại Online Store ---> Click here
    Mob: 0982.083.106

Comment

Mình co xem Pần TCP/IP sever và client rồi viết 2 module sever và client chạy riêng thì được, nhưng viết để kết nối với thiết bị thì chưa được. Bạn có thể giúp mình đoạn code được không?

Comment

Các Pro ? sao không thấy ai help me?

Comment

Bạn phải xác định thiết bị của bạn đóng vai trò client hay server. Cái này quan trọng lắm đấy.
          AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
          Xem thêm tại Online Store ---> Click here
          Mob: 0982.083.106

Comment

tôi cũng đang bí vấn đề này hix hix, các pro toàn dấu nghề hem chịu chỉ hu hu, vấn đề của bạn giải quyết tới đâu rồi?bạn có thể cho mình xin số điện thoại để mình liên lạc với bạn được hem???

Comment

Nguyên văn bởi thanhdat3310 Xem bài viết
              tôi cũng đang bí vấn đề này hix hix, các pro toàn dấu nghề hem chịu chỉ hu hu, vấn đề của bạn giải quyết tới đâu rồi?bạn có thể cho mình xin số điện thoại để mình liên lạc với bạn được hem???
              Bạn nên nêu ra những khó khăn hay trục trặc mà bạn đang vướng 1 cách rõ ràng hơn đi, tôi tuy không am hiểu nhiều nhưng đã có làm qua, nếu có thể, tôi giúp cho.

Thứ nhất: VB có sẵn winsock, bạn chỉ cần viết 1 đoạn code nhỏ là có thể giao tiếp với mấy cái server.
              Thứ 2: Nếu muốn tự làm hoặc cần thì bên R&P có bán sẵn kit/module này, và có sẵn code luôn để tự làm.
              Bạn có thể tìm các bài viết của a.F post gần đây nhất nói về giải pháp ethernet sẽ rỏ.
              Tôi đã làm theo và thành công rồi, nói chung code bên R&P phát triển tuy chưa hay nhưng ứng dụng tốt và chạy được.
              Nếu gặp sự có thì post lên đây hoặc qua email tôi giúp cho, xin đừng gọi điện thoại nha, số lạ ko bắt máy đâu, vì dạo này nợ nần tùm lum mà hết đạn rồi. nên số lạ sẽ ko bắt máy.

Comment

Bạn thử xem thêm phần lập trình WinSock xem, cái đó hướng dẫn chi tiết lắm
                Lên google tìm xem, tui trước đây đã làm rùi đó nhưng lâu quá quên mất.

Gửi dữ liệu lên Sock qua Địa chỉ IP và Port Number, ví dụ: 192.168.0.199 với socket=9999
                Từ các máy khác trong mạng LAN dò tìm qua sock trên thì sẽ nhận được dữ liệu đang chờ sẵn ở đó.
                Trong Wínsock32.OCX có các hàm đọc cổng IP và port cua nó đấy

Tui đã làm phần mềm đọc dữ liệu từ máy chấm công VIRDIR 3000 của Hàn Quốc rùi. Nhưng lập trình trên VB6 chứ không phải là .NET
                Last edited by tvqthang; 11-02-2010, 10:25.

Comment

Nguyên văn bởi tvqthang Xem bài viết
                  Bạn thử xem thêm phần lập trình WinSock xem, cái đó hướng dẫn chi tiết lắm
                  Lên google tìm xem, tui trước đây đã làm rùi đó nhưng lâu quá quên mất.

Gửi dữ liệu lên Sock qua Địa chỉ IP và Port Number, ví dụ: 192.168.0.199 với socket=9999
                  Từ các máy khác trong mạng LAN dò tìm qua sock trên thì sẽ nhận được dữ liệu đang chờ sẵn ở đó.
                  Trong Wínsock32.OCX có các hàm đọc cổng IP và port cua nó đấy

Tui đã làm phần mềm đọc dữ liệu từ máy chấm công VIRDIR 3000 của Hàn Quốc rùi. Nhưng lập trình trên VB6 chứ không phải là .NET
                  Hi Tvqthang,
                  Bạn có thể cho mình code bạn đã viết trên VB6 được không, mình cũng đang cần viết cho công ty của mình.
                  Email của mình: nhorin2001@yahoo.com hoặc nhorin2001@gmail.com
                  Cám ơn bạn nhiều.

Comment

Bạn đang muốn làm điều không thể?

Chào bạn thiennghi,

Bạn cần xem lại vấn đề này, vì thiết bị máy chấm công này (client) đã có một phần mềm server (đang lắng nghe tại port 4370 như bạn miêu tả), bạn hãy hỏi nhà cung cấp thiết bị này để lấy phần mềm cài đặt cho server nhé. Bạn viết phần mềm server để lắng nghe tại port 4370 sẽ không được vì xung đột port (đã bị chiếm socket)
                    Việc còn lại chỉ là bạn hãy xem database của nó lưu trữ ở SQL Server hay MS Access hay một dạng gì khác thôi. Từ đó bạn viết một store dùng dữ liệu này để tạo ra một bảng chấm công (giờ vào ca- giờ ra giữa ca; giờ vào giữa ca - giờ ra cuối ca) để bên HCNS tính lương.

Chào bạn tvqthang,

Máy chấm công Virdi 3000 của Hàn Quốc đang lắng nghe tại port 2201, bạn dùng phần mềm Access Manager để kết nối với Server (Dùng app server là Access Server ).
                    Hiện tại nó đang đổ dữ liệu chấm công vào MS Access (với table là tenter).
                    Bạn có thể làm cho nó kết nối vào MS SQL Server.
                    Từ đó bạn dùng data của nó để đổ vào bảng chấm công của công ty (tự động tính dựa trên ca làm việc của mỗi người)
                    Note: Bên mình đang cung cấp dòng máy Virdi này

Chúc các bạn thành công.

=============================================
                    Khác biệt từ công nghệ
                    http://www.congnghethantai.com/
                    Last edited by lehieu; 12-03-2010, 07:46.
                    ==================================
                    Khác biệt từ công nghệ

Comment

chào các sư huynh,
                      e có code demo máy mà các pac đang cần đó.nếu cần thì e share cho nhưng với điều kiện:
                      khi các sư huynh code hoàn chỉnh phần download dữ liệu thì share cho e phần code đó của các huynh(các form lấy dữ liệu về).
                      vì đây là code demo nên nó chỉ cho mình cách lấy dữ liệu,mình là tay code nghiệp dư nên k biết xử lý các tiến trình, cho nên khi lượng dữ liệu lớn thì chạy k dc.dạo này bận wa nên k có thời gian học j về các tiến tình nên muốn trao đổi.mình mới học code nên k biết xử lý,hay bị treo.Ok chứ, có qua có lại mà.hihi
                      bật mí nhé, máy này mình lấy dữ liệu về thì các huynh muốn đổ vào table ở đâu cũng đc,access,sql...hay bất kí 1 database nào khác.

Comment

Nguyên văn bởi td1m Xem bài viết
                        chào các sư huynh,
                        e có code demo máy mà các pac đang cần đó.nếu cần thì e share cho nhưng với điều kiện:
                        khi các sư huynh code hoàn chỉnh phần download dữ liệu thì share cho e phần code đó của các huynh(các form lấy dữ liệu về).
                        vì đây là code demo nên nó chỉ cho mình cách lấy dữ liệu,mình là tay code nghiệp dư nên k biết xử lý các tiến trình, cho nên khi lượng dữ liệu lớn thì chạy k dc.dạo này bận wa nên k có thời gian học j về các tiến tình nên muốn trao đổi.mình mới học code nên k biết xử lý,hay bị treo.Ok chứ, có qua có lại mà.hihi
                        bật mí nhé, máy này mình lấy dữ liệu về thì các huynh muốn đổ vào table ở đâu cũng đc,access,sql...hay bất kí 1 database nào khác.
                        Bác cho em xin đoạn code kểt nối với máy chấm công và lấy dữ liệu ra với.
                        Xong em đưa vào Sql, Access và gửi lại code bác.

Comment

Về tác giả

Collapse

thiennghi Tìm hiểu thêm về thiennghi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X