Thông báo

Collapse
No announcement yet.

17 Hàn Thuyên lại bán XTAL dỏm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 17 Hàn Thuyên lại bán XTAL dỏm

Báo cáo các bác:
    Em mua 20 con XTAL 12M của 17 HT. Mang về dùng, lắp vào mạch không sao chạy nổi, dỡ choe choét cả mạch cũng không có vấn đề gì. Đời em chưa bao giờ nghĩ đến TA dỏm, cuối cùng vẫn dòm được đến cái mà mình không ngờ tới.
    Không chỉ mình em khổ, thằng cu em bên HVKTQS xin 2 con về làm cũng đánh vật với nó 3 ngày mới ra.
    CHia sẻ với các bác để biết rằng mình sẵn sàng trả tiền ngu nhưng... bọn này chuối quá.
    Xin lỗi các bác, phải gọi là Cứt đái chấm cơm...
    TEL: 098.3603646
    QUADROTOR QUADCOPTER MULTIROTOR QUAD QUAD Made in Vietnam

Nguyên văn bởi phuongmd Xem bài viết
    Báo cáo các bác:
    Em mua 20 con XTAL 12M của 17 HT. Mang về dùng, lắp vào mạch không sao chạy nổi, dỡ choe choét cả mạch cũng không có vấn đề gì. Đời em chưa bao giờ nghĩ đến TA dỏm, cuối cùng vẫn dòm được đến cái mà mình không ngờ tới.
    Không chỉ mình em khổ, thằng cu em bên HVKTQS xin 2 con về làm cũng đánh vật với nó 3 ngày mới ra.
    CHia sẻ với các bác để biết rằng mình sẵn sàng trả tiền ngu nhưng... bọn này chuối quá.
    Xin lỗi các bác, phải gọi là Cứt đái chấm cơm...
    Tôi còn bị sớm hơn bác kìa
    Trước tôi cũng mua thạch anh 4MHz của nhà này ... Tất cả phần lập trình làm OK hết , mạch in ngon lành ... mà sao nó không chạy

--- Và hì hục mất cả ngày cuối cùng phát hiện ra là con thạch anh nó ... Hư .

Thạch anh mới cứng mà " Hư " ... ( mà thạch anh có mấy khi hư bao giờ )... Ngoại trừ hàng rỏm quá nó không chuẩn tần số thui ...
    Vậy đó ! đến mệt .
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

trước em cũng bị, nền sau làm mạch, mạch nào cũng táng con đèn led chớp chớp vào, chèn vào doạn code khởi động để biết chắc rằng Xtal có sống hay ko, icic. đến khổ

Comment

Em củng bị con XTAL 4MHz ở chỗ này, đến khổ với em nó,... Tìm chán chê mới biết, về sau thành ra rèn tính cẩn thận, kiểm tra XTAL trước, trước đó có bao giừo nghĩ XTAL hư đâu ???
        *** Thành viên không biết gì về điện ***

Comment

Ai cũng có khi bị dính trường hợp thạch anh toi. Nhưng bị chết nhiều như bác phuongmd thì hiếm đấy. Em chỉ bị dính 1 lần dù vẫn hay mua TA ở Hàn Thuyên.
          ----------------------
          Bể học là mênh mông!

Comment

Lại 8951 dởm

Hôm nay vừa mua 20 con 8951 tại nhà này, hỏi hàng xịn, mang về làm ai ngờ con thì chết cổng, con thì chết chân, con thì nạp được nhưng không chạy... còn lại 9 con là chạy được.
            Hình như bác QD cũng bị Pic rởm ở đây rồi.
            Tiền mình là tiền thật mà chúng nó cứ trêu mình, điên quá. Làm ăn tử tế còn chẳng ăn ai.
            Khuyên các bạn không nên mua ở đây nữa vì chẳng biết loại gì sẽ bị rởm nữa đây.
            Các bạn gặp thì cũng lên tiếng để anh em còn biết.
            Nên mua của Dũng VN_Army, hàng có CO, giá cả rất hợp lý, 1 con cũng mang đến tận tay.

QD biết nhà này rồi mà không post cho anh em newbie.
            Last edited by phuongmd; 06-03-2009, 19:05.
            TEL: 098.3603646
            QUADROTOR QUADCOPTER MULTIROTOR QUAD QUAD Made in Vietnam

Comment

Hàng 89 ở Hàn thuyên thì vô đối!, nó có loại 1, loại 2, loại 3.... khéo còn có loại n , hàng AVR cũng chả khá hơn mấy. Giờ em chỉ tin tưởng hàng của đại ca Army, pnlabvn.com cũng phân phối chíp (89, AVR, IC) của bác ý!
              PNLab
              Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
              Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
              Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
              more...www.pnlabvn.com

Comment

"Không biết đâu mà nần"
                ----------------------
                Bể học là mênh mông!

Comment

Mong mỏi một chỗ mua linh kiện Tiện-Tốt-Rẻ
                  Bác nào làm em xin ủng hộ tất cả số chân số tay em có!!! (chứ không chỉ 2 tay)

Comment

các a bị dính nhiều nhỉ
                    hãy làm theo cách của bạn!

Comment

chà, thạch anh mà cũng hư nữa à, bị mấy lỗi thế này làm mạch ko chạy chắc cắn lưỡi. Chẳng lẽ bọn nó bán thạch anh giả!

Comment

em mới bị 1 lần.cũng vất vả mấy ngày .có ai tính được khoản thạch anh die đâu
                        cuối cùng dỡ từng miếng 1 ra mới biết là nó chứ.tức kô chịu đc

Comment

Tôi không bị thạch anh nhưng bị ATmega64. Sắp đến giờ nghiệm thu sản phẩm. Nó không chết hết mà chỉ bị lỗi tại một địa chỉ của bộ Flash, chương trình cứ chạy đến đây là bỏ qua lệnh xuất ra PORT. Không tin được, tôi chèn một dòng lệnh cho nhấp nháy led vào trước câu lệnh đó và chạy thử thì led không sáng mà lệnh xuất ra PORT lại điều khiển được. Cuối cùng phải thay mạch khác vào thì chạy ngon. Còn một hiện tượng nữa ở con khác là sau một thời gian là bộ nhớ EEPROM nội bị reset hết, mua con khác ở 269 đội cấn cho chạy song song thì không vấn đề gì. Biết bao giờ kiếm được nơi cung cấp linh kiện chuẩn và ổn định về số lượng đây!
                          n
                          ĐT: 0986 492 489

Tham khảo:

Comment

Nguyên văn bởi minhhieu Xem bài viết
                            Tôi không bị thạch anh nhưng bị ATmega64. Sắp đến giờ nghiệm thu sản phẩm. Nó không chết hết mà chỉ bị lỗi tại một địa chỉ của bộ Flash, chương trình cứ chạy đến đây là bỏ qua lệnh xuất ra PORT. Không tin được, tôi chèn một dòng lệnh cho nhấp nháy led vào trước câu lệnh đó và chạy thử thì led không sáng mà lệnh xuất ra PORT lại điều khiển được. Cuối cùng phải thay mạch khác vào thì chạy ngon. Còn một hiện tượng nữa ở con khác là sau một thời gian là bộ nhớ EEPROM nội bị reset hết, mua con khác ở 269 đội cấn cho chạy song song thì không vấn đề gì. Biết bao giờ kiếm được nơi cung cấp linh kiện chuẩn và ổn định về số lượng đây!
                            Riêng AVR bạn có thể contact với bên VNArmy. Đảm bảo cả về chất lượng và số lượng.
                            AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
                            Xem thêm tại Online Store ---> Click here
                            Mob: 0982.083.106

Comment

Thạch anh hư là chuyện bình thường, không lạ lắm đâu, nhưng tôi chưa gặp trường hợp chết từ đầu. Tôi có lần cấp nhầm áp 5v bằng áp 15-25v ( do bộ nguồn tổng hợp có 5v,+-15v,24v luôn nắm chung một cục), xác xuất thạch anh chết là khoảng 80%( hiển nhiên là con MCU tèo rồi).
                              Bác Army chuyên cung cấp AVR tốt, hôm nào thử xem đã, hồi này mua chợ NT chất lượng không ổn định lắm, lúc này lúc khác.

Comment

Về tác giả

Collapse

phuongmd Tìm hiểu thêm về phuongmd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X