Thông báo

Collapse
No announcement yet.

wincc truyền dữ liệu xuống S7-300

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• wincc truyền dữ liệu xuống S7-300

e mới nghiên cứu Wincc, nhưng mới học được cách đưa dữ liệu từ PLC đến Wincc thôi, còn chiều ngược lại thì chưa bit làm thế nào. Các bác giúp e với. Cảm ơn các bác nhiều.
    bác nào quan tâm đến sản phẩm EMIC pm e nhé

Bạn dùng I/O feild để truy xuất dữ liệu của PLC.
    Khi drag I/O feild lên Windowpicture thì chỉ đến tag có địa chỉ muốn truy xuất.
    Và nhớ chọn thuộc tính truy xuất là cả Input và Ouput

Thử nhé,
    Một bông hồng cho những ai đang còn mẹ,
    Đang còn mẹ để lòng vui sướng hơn ..

Comment

Chào bác HPECOM hiện nay em cũng đang làm đồ án về wincc nhưng em cũng như bạn kien trung không thể nào truyền thông theo chiều ngược lại từ Wincc về PLC chẳng biết bạn kien trung đã làm được chưa nhưng em thì chưa mong bác chỉ giúp cho e với.Thanks bác nếu bác có tài liệu nào thì POST lên cho em và mọi người cùng xem với nhé

Comment

Bác ah em đã truyền thông được từ wincc về PLc rùi Bác ah thanks bác rất nhiều
        Nhưng giờ tụi em muốn làm chuyển động trên trên wincc thì là thế nào hả Bác bọn em đã có được sự thay đổi ở PLC rùi em đã đọc 1 bài của Bác nói về phần này Bác nói làm thay đổi tọa độ X,Y của hình như thế nào hả Bác mong Bác chỉ giúp em với nhé.

Comment

Tôi đề nghị các bạn đã làm được, hãy trình bày lên diễn đàn để những bạn đi sau đỡ mất công tìm hiểu và có vướng mắc chúng tôi có thể giúp các bạn dễ dàng hơn.
          Trong luồng Tổng hợp PLC S7_300 của ZEN mình đã trình bày phương pháp dịch chuyển ảnh, các bạn có thể tham khảo, có cả video clip và source.

Chúc các bạn thành công!

Comment

Em chào các bác! Em có một vấn đề muốn nhờ các bác giúp đỡ.
            Em muốn nhập dữ liệu là một số nguyên không dấu 16bits từ WinCC (50 chẳng hạn) và chuyển xuống PLC ở vùng nhớ MW0 chẳng hạn, thì em phải làm như thế nào ạ! Em loay hoay mãi mà không biết làm như thế nào!
            Các bác giúp em nhé! Gmail của em: tuyen.hmi@gmail.com hoặc Y!Mail tuyen_hmi@yahoo.com

Comment

Em đang phải thiết kế mô hình thang máy 4 tầng sử dụng Win.
              mà Em lai mới băt đầu với WinCC lên gặp nhiều khó khăn trong khâu thiêt kế . Em mong các bác chỉ giúp
              thanhks

Comment

Nguyên văn bởi levantuyen Xem bài viết
                Em chào các bác! Em có một vấn đề muốn nhờ các bác giúp đỡ.
                Em muốn nhập dữ liệu là một số nguyên không dấu 16bits từ WinCC (50 chẳng hạn) và chuyển xuống PLC ở vùng nhớ MW0 chẳng hạn, thì em phải làm như thế nào ạ! Em loay hoay mãi mà không biết làm như thế nào!
                Các bác giúp em nhé! Gmail của em: tuyen.hmi@gmail.com hoặc Y!Mail tuyen_hmi@yahoo.com
                Câu trả lời cho bạn nằm ở vài viết số 2 của topic này.

Chúc bạn thành công!

Comment

Nguyên văn bởi hai74 Xem bài viết
                  Em đang phải thiết kế mô hình thang máy 4 tầng sử dụng Win.
                  mà Em lai mới băt đầu với WinCC lên gặp nhiều khó khăn trong khâu thiêt kế . Em mong các bác chỉ giúp
                  thanhks
                  Bạn hãy trình bày ý tưởng thiết kế của bạn, mọi người sẽ góp ý để bạn đi đúng hướng.

Comment

Em rất cảm ơn bác HPECOM!
                    Nhưng bác ơi! Em muốn dùng MW0 để làm tín hiệu đặt cho bộ đếm, nếu nhập giá trị <=9 thì chương trình chạy tốt, nhưng mà >=10 là lỗi ngay. Bác giúp em nhé.

Comment

Em đang phải thiết kế mô hình thang máy 4 tầng sử dụng WinCC.
                      trong quá trình thiết kế .Em gặp khó khăn ở chỗ tạo ra cửa và thiết lập thông số để điều khiển đóng và mở cửa của thang máy.
                      rất mong các bác giup đỡ.
                      thanks

Comment

Nguyên văn bởi levantuyen Xem bài viết
                        Em rất cảm ơn bác HPECOM!
                        Cảm ơn hãy nhấn nút màu vàng
                        Nhưng bác ơi! Em muốn dùng MW0 để làm tín hiệu đặt cho bộ đếm, nếu nhập giá trị <=9 thì chương trình chạy tốt, nhưng mà >=10 là lỗi ngay. Bác giúp em nhé.
                        Trong bảng thuộc tính I/O Field có thuộc tính Limits bạn hãy kiểm tra Low và High Limit value, đó là giới hạn giá trị nhập.

Chúc bạn thành công!

Comment

cai nay thì phải làm thế này hông biết đúng hông nữa

khi mwo làm giá trị đặt cho bộ đếm thì tui nhớ hông nhầm thì 16 bit này chỉ dùng có 12 bít thui:
                          2 bít 15&14 đựoc bỏ qua
                          2 bít 13&12 thì dùng làm cơ sở (gần giống bộ timer mà)
                          còn lại 12 bít tiếp theo thì chia làm 3 chữ số BCD.
                          Sau khi bạn nhập số nhiều hơn 1 chữ số thì phải tính tới chuyện mỗi chữ số đựoc chuyển thành mã BCD , sau đó mới truyền cho mw0 của PLC.
                          ví dụ bạn gửi số 127 cho mw0 thì hông thể gủi thẳng 127 đựoc, mà phải gủi
                          0010 0001 0010 0111
                          1 2 7
                          như thế thì giá trị đặt cho counter là 127*cơsở
                          bạn thử xem nhé, đọc help của step 7 có muh

Comment

minh lan dan lap trinh moi buoc vao the goi cua plc s7 bac nao co phan lap trinh demo co the cho em xin hoac co the ban cho em

Comment

Nguyên văn bởi Fem_030 Xem bài viết
                              Bác ah em đã truyền thông được từ wincc về PLc rùi Bác ah thanks bác rất nhiều
                              Nhưng giờ tụi em muốn làm chuyển động trên trên wincc thì là thế nào hả Bác bọn em đã có được sự thay đổi ở PLC rùi em đã đọc 1 bài của Bác nói về phần này Bác nói làm thay đổi tọa độ X,Y của hình như thế nào hả Bác mong Bác chỉ giúp em với nhé.
                              Anh làm được rồi thì hướng dẫn em với. Em cũng đang tìm hiểu mà mãi không dược. Hướng dẫn chi tiết nha anh.
                              Last edited by vubaoqnu; 04-11-2013, 21:09.

Comment

Về tác giả

Collapse

kien trung A flexible and funny person Tìm hiểu thêm về kien trung

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X