Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help ! Mong Các Pro Giúp Đỡ Người Ngoại Đạo !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help ! Mong Các Pro Giúp Đỡ Người Ngoại Đạo !

Chuyện là thế này : mình là dân xây dựng nhưng mê điện tử wa, nhất là " Điều khiển và Tự Động Hóa " nên muốn tìm hiểu chế này kia, nhưng hok biết nên bắt đầu từ đâu và xem tài liệu nào, mong các Pro hướng dẫn giúp ! Có tài liệu nào cần cho " Điều khiển và Tự Động Hóa " thì chỉ giúp mình ( cái nào dễ hiểu, đơn giản càng tốt ) ,có link down thì tốt nhất , vì hiện giờ mình không có điều kiện tìm sách . Thanks so much !

Nguyên văn bởi LegendVLU Xem bài viết
    Chuyện là thế này : mình là dân xây dựng nhưng mê điện tử wa, nhất là " Điều khiển và Tự Động Hóa " nên muốn tìm hiểu chế này kia, nhưng hok biết nên bắt đầu từ đâu và xem tài liệu nào, mong các Pro hướng dẫn giúp ! Có tài liệu nào cần cho " Điều khiển và Tự Động Hóa " thì chỉ giúp mình ( cái nào dễ hiểu, đơn giản càng tốt ) ,có link down thì tốt nhất , vì hiện giờ mình không có điều kiện tìm sách . Thanks so much !
    Nếu bạn có nhã hứng thì mail cho mình kienlong19@yahoo.com, mình sẽ gửi ebook cho bạn, mình có quyển modern control system rất hay đi từ trực quan tới lý thuyết và thực hành, nếu bạn có cơ bản Toán tốt thì sẽ hiểu nhanh.

Nhưng mà điều khiển khác với tự động hóa. Tiếng Anh phân biệt giữa control với automation. Control là 1 môn khá nặng về Toán đại số lẫn tích phân, còn automation thì thiên về tin học, lập trình, điện tử. Mình theo bên control.

Comment

Cam ơn bạn rất nhiều, đã giúp mình hỉu sơ lược về 2 mảng đó, sau khi dc bạn phan tich như vậy thì mình thấy mình thích điều khiển hơn ( mac dù toán hơi bị tệ nhất là tích phân ) mail của mình : sukaratu113@gmail.com
      Last edited by LegendVLU; 07-11-2013, 14:46.

Comment

Về tác giả

Collapse

LegendVLU Tìm hiểu thêm về LegendVLU

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X