Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Phần mềm mô phỏng S7-200 cực hay luôn!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi bikersonic Xem bài viết
    chào các anh,chị và các bạn! em chỉ mới tự học PLC. sau khi cài STEP7-MICRO WIN xong thì thấy có rất nhiều icon. trong đó có icon: TD Keypad Designer. xin cho em hỏi chương trình đó để làm gì ah? em cảm ơn rất nhiều!
    TD Keypad Designer: là phần để lập trình cho text display TD200 đó

Comment

hieutq ơi, cho tui phần mềm wincc đi, 600M bạn cắt ra thành 10 file up lên mediafire là được mà, tôi không tìm đâu được nó cả, thank trước nha
      Cung cấp PLC và môdun mở rộng cũ giá tốt

Comment

Nguyên văn bởi bikersonic Xem bài viết
        chào các anh,chị và các bạn! em chỉ mới tự học PLC. sau khi cài STEP7-MICRO WIN xong thì thấy có rất nhiều icon. trong đó có icon: TD Keypad Designer. xin cho em hỏi chương trình đó để làm gì ah? em cảm ơn rất nhiều!
        nó dung khi bạnu lập trình vơi TD 200 : bạn thiết lập thông số và nội dụng muốn hiển thị cũng như điêè khiển trong đo, tóm lại nó là 1 tool hỗ trợ lập trình với TD 20 mà thôi
        Cung cấp PLC và môdun mở rộng cũ giá tốt

Comment

Nguyên văn bởi anhlv.ddt Xem bài viết
          hieutq ơi, cho tui phần mềm wincc đi, 600M bạn cắt ra thành 10 file up lên mediafire là được mà, tôi không tìm đâu được nó cả, thank trước nha
          mày mà cũng ko tìm đc link winCC à cu Việt Anh.Dùng bản mới đi chẳng hạn như WinCC Flexible 2008. Trên diễn đàn nhiều link lắm.
          Dạo này mày mấy hút đâu thế.ko thấy lên mạng vậy

Comment

Bác ơi !tui dang tìm hiểu về HSC và pto/pwm(s7-200) ,các rành về cái này không chỉ cho tôi với.

Comment

Ai có cách nào đổi pass hay không cần pass để vào chương trình này không, Chứ phải nhớ mấy cái pass này thì quá không cần thiết
              Last edited by leemanhj916; 10-06-2009, 12:43.
              .: Lê Tiến Mạnh :.
              Phone number : 0989 735 804
              YM,Skype,mail : [leemanhj916]@gmail.com

Comment

Phan mem cung duoc day!
                danh cho nguoi moi tap tanh, ma chi on/off thui, ko giai quyet duoc nhieu viec
                Can phai hoc giao tiep voi HMI, cac thiet bi khac nhu bien tan, PLC peer to peer ....
                Roi cac cach truyen thong, nhu vay moi hieu duoc the nao la PLC (programs logic controler)

Comment

Nguyên văn bởi im_gangz
                  các bác ơi , nó cứ báo lỗi "can not open to read data" .có bác nào ở trên cứ bảo là nó báo thế nhưng vẫn chạy ,em thấy có chạy đâu, có cách nào sửa được không? khi bấm các I00... thì chỉ thấy đèn đầu vào sáng, chả thấy đầu ra đâu
                  Trước tiên bạn kiểm tra xem lập trình đúng chưa?!!
                  Phần mềm này chỉ có khả năng mô phỏng các lệnh logic tương đối đơn giản, hình như không thể mô phỏng được ctrình có CTC.
                  Bạn thử viết một ctrình đơn giản để thử đi đã.
                  VD A I0.0
                  = Q0.0
                  chằng hạn!

Comment

mấy người rãnh quá! Toàn nói chuyện tào lao không ah! he he

Comment

Minh da viet thu chuong trinh roi, gio ko biet down den chuong trinh chay mo phong bang cach nao, ban nao lam duoc roi chi minh voi. thank!

Comment

co ai co tài liệu dùng PLC simulator ban 3.1.0 cho đi ??? em moi bat dau hoc PLC ma seach tren google mãi không thấy tài liệu hưỡng dẫn dùng cái này??? thanks các bác nhiều!! Ai có thì gửi vào mail cho em nhe: Nguyenthoai2510@gmail.com

Comment

ban hieutq ban co the cho minh hoi chon thiet bi can mo phong minh chon lam sao ko ban co the huong dan them cho nay dc ko

Comment

Plc

thank cả nhà! các ban thật là tuyệt

Comment

Cho mình hỏi làm cách nào để lập trình bên microwin 3.2 rồi mô phỏng bên s7-200 sim,nói chung bạn nào biết mô phỏng một cách chi tiết chỉ a e với,thanks.Phần lập trình bên s7-200 thì xong rồi nhưng các bước để mô phỏng nó mình không biết.

Comment

thanhs nhé. mà bạn bit mo phong plc ko, nó có 2 chế độ là hình vẽ , thứ 2 là viết câu lệnh mà tớ ko bit chuyển từ phần viết (lad) sang phần hình thế nào cho dễ được

Comment

Về tác giả

Collapse

thanh84 Tìm hiểu thêm về thanh84

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X