Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Công nghệ FPAA

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Công nghệ FPAA

FPAA là công nghệ mới . Trước Đại ca BA cũng có nói . Mịnh cũng định mở 1 luồng về cái này nhưng khi đó bận . Với sợ mọi người ko ủng hộ nên để mọi ngươi tham gia nhiều nhiều mới bắt đầu .
    Trước khi thảo luân về công nghệ này tôi xin được nói :
    - Hiện giờ ở Vn chưa có mạch thật . Trung tâm MICA của đai học BKHN và một số công ty đang nhập Chip và Mạch phát triển . Chắc sắp có
    - Nhưng mạch phát triển và Chip cũng chưa quá quan trọng vì để biết được cơ bản công nghệ này chỉ cần 1-2 ngày . Và phần mềm thiết kế có mô phỏng
    - Theo tôi học để biết sử dụng FPAA là ko khó . Nhưng quan trọng là ý tưởng về mạch tương tự .
    Các bạn cứ thử nghiên cứu về FPAA đi rồi cho đánh giá . Nhưng theo suy nghĩ của tôi thì chắc chắn trong tương lai nó sẽ phổ thông như IC bây giờ
    __________________________________________________ _______________
    Để Bắt đầu với FPAA bạn cần :
    Website : Anadigm.com
    Vào web Site này Download phần mêm free :AnadigmDesigner®2
    Cài đặt xong phần mềm đăng kí số như sau :
    License ID: 9K4198OL53958782pham_v_quang3i@yahoo.com
    License key: 96L929O9NO6L390O
    Tài liệu tiếng việt :Điện tử tương tự với công nghệ FPAA( Lê Hải Sâm - NXBKHKT)
    __________________________________________________ _______________
    Nếu ai từng đọc FPGA thì hiểu FPAA cũng là một Chip trắng . Nhưng nó dùng cho phần tương tự
    FPAA được phát triển bởi một công ty của Anh , sau đấy được Motorola mua lại Và Anadigm là một chi nhánh của Motorola . Con chip FPAA đầu tiên ra đời năm 2001 ( Hay 2003 gì đó ) . Từ đó đến nay nó cũng mới ra thêm 3-4 dòng sản phẩm mới về cơ bản giống nhau . Nó chỉ hơn nhau về tài nguyen , Trong thư viện thêm mốt số thứ
    Về giá cả :
    - Nếu mua nhiều thì 1 con chip giá 4-5$ gì đấy ( Nếu so về tiện ích 20$ còn rẻ )
    - Mạch phát triển loại trung bình 199$ các bạn vào Web xem nhé nếu ai có tài thì thử xin Sample xem . Nhưng trong trang web toi ko thấy mục này .
    --------------

Người ơi mua sách của thầy SÂM ở đâu vậy ta (tui ở Hà Nội nè)
    Mong tin ghê cơ !
    Ở đời khác thường, làm sự nghiệp phi thường...Cùng thì tự tốt lấy ta, đạt thì đem hạnh phúc cho thiên hạ.---(Gia Cát Khổng Minh)

Comment

Tôi muốn mô phỏng FPAA, cần nguồn có tần số thay đổi từ 50Hz đến 500Hz, điện áp 10V thì sử dụng CAM nào? sử dụng như thế nào?
      |

Comment

Trong CAM FilterBiquad có từ corner frequency. Ai có thể giải thích hộ mình corner frequency là tần số góc, nó có ý nghĩa như thế nào đối với tần số qua bộ lọc ?
        |

Comment

ban nao co biet ve mach nap fpaa khong ?goi len cho anh em hoc hoi voi

Comment

AN221E04-e2-QFPTY Tớ có 20 con này. giá 25$/ con. ai muốn mua thì PM cho tớ nhé
            |

Comment

Nguyên văn bởi kiwi Xem bài viết
              AN221E04-e2-QFPTY Tớ có 20 con này. giá 25$/ con. ai muốn mua thì PM cho tớ nhé
              Chào bạn, mình muốn mua 5 con, giá sẽ là bao nhiêu và bạn có hóa đơn không, chờ tin bạn, xin trả lời qua mail, hungpd@mail.hut.edu.vn. Cảm ơn.

Comment

=5x25 = $125
                Kô hóa đơn cảm ơn
                |

Comment

Nguyên văn bởi kiwi Xem bài viết
                  =5x25 = $125
                  Kô hóa đơn cảm ơn
                  làm thế nào để lấy hàng của bạn: sdt, địa chỉ.
                  Vì đắt quá mà ko có hóa đơn nên chỉ lấy 1 con, bạn có còn ko vậy.

Comment

toi dang lam` do` an' ve FPAA nhung ma` kho' qua'.ai chi dum` toi so do` ghep' noi' 2 con chip' FPAA voi' nhau roi`ghep' noi' voi' PIC va` PIC ghep' noi; voi' may' tinh' qua RS232.Xin cam on rat' nhieu`(Toi dang can gap' lam')

Comment

Toi cung dang can` mua may' con FPAA ma` ko biet' tim` dau.Ai biet' bao cho cho toi voi'???????

Comment

toi tim` hieu ve` FPAA roi`! nhung muon' lam`mach thatnhung ko biet' bat' dau` nhu the' nao`

Comment

Em la thanh vien moi.
                          Em dang co mot bai tap lon ve FPAA.
                          Ai co y tuong gi goi y cho e®­îc khong?
                          Em khong ranh lam ve dien tu tuong tu!
                          Em xin cam on truoc nha!

Comment

Fpaa

Lâu không thấy có tin gì luồng này nhỉ, FPAA và FPGA là 2 fần bổ sung cho nhau, chủ yếu là FPAA trong đo lường vì đtg chủ yếu là tương tự.

Ai có tài liệu vẽ mạch thì share anh e nghiên cứu nhé.

Comment

Em cũng đang quan tâm cái mảng này để thử ứng dụng trong audio. Ai đã từng làm rồi thì cho em xin vài ý kiến ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

pham_v_quang3i Tìm hiểu thêm về pham_v_quang3i

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X