Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm thành công KIT DSP F2812

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Làm thành công KIT DSP F2812

sau một thời gian vẽ mạch và hàn mạch hôm nay mạch đã chạy .Post mấy cái hình lên khoe khoang với anh em cái .Mạch này thiết kế phần F2812 dựa trên board EZDSPF2812 chạy rất tốt không thua gì board DSP của TI . Emulator là của china giá rất rẻ ( khoảng gần 2 triệu ) .
    - DSP F2812,150 MHZ
    - 8 kênh ADC đầu vào vi sai 0-5v
    - 32 cổng vào ra số 0-5v bao gồm các chân PWM ,QEP..
    - 2 kênh SPI DAC 12 bit
    - 1 SPI EEPROM
    - loa buzz
    - 8 led,1 swich 8
    - 5 button
    - 2 cổng RS232
    - 1 cổng truyền thông CAN
    - RAM ngoài 256K x 16-Bit 3.3-V

Hy vọng thành công này của mình sẽ làm cho ác bạn sinh viên yêu mến DSP của TI hơn .Các bạn cứ yên tâm tiếp cận và làm chủ DSP này
    Attached Files
    Last edited by qkhanh; 03-05-2011, 20:02.

Đẹp quá qkhanh ạ. Nhưng em cũng k dám nghiên cứu nó đâu. Nhìn vào giá của nó em sợ lun.
    Chúc anh thành công hơn nữa trong công việc!

Comment

bạn tham khảo giá của EZDSP F2812 và XDS510 của TI thì đáng sợ hơn nhiều
      khoảng 500$/cái về Vn khoảng 700$

Comment

không biết nếu làm cái này bán thì khoảng bao nhiều tiền/1 mạch .Nói vậy thôi chứ cũng không có thời gian mà làm .Có điều ở VN chưa thấy chỗ nào bán mấy cái mạch DSP này.
        Tốt nhất là các bạn hãy mạnh dạn làm cho mình một board thí nghiệm đơn giản thôi .Hàn linh kiện dán cũng hơi khó nên có chăng ra quán người ta cũng chỉ hàn cho các bạn được con DSP thôi còn lại thì mình phải tự hàn .DSP không được thông dụng ở VN nên PNLAB hay TME vẫn chưa quan tâm nhiều lắm .
        Last edited by qkhanh; 07-05-2011, 23:41.

Comment

bác qkhanh chỉ em chỗ mua ram 256K x 16-Bit với ???? em cũng đang làm 1 cái kit DSP F2812, em đang bí phần ram vì tính xài con giống trên kit eZdsp nhưng mua không có. phần CAN bác có dùng SN65HVD232 không vậy ????

Comment

Nhìn thấy chữ VIMARU mà tự hào quá,
            Em rất thích cái mạch của anh, không biết anh có thể cho xin cái mạch nguyên lý được không, mong là có thể làm được một cái tương tự như vậy

Comment

Có phần mềm nào mô phỏng cho DSP này không hả mấy anh???

Comment

Nguyên văn bởi dtcs Xem bài viết
                Có phần mềm nào mô phỏng cho DSP này không hả mấy anh???
                Nếu là dòng c2000 thì hiện tại proteus đã hỗ trợ thư viện rồi đấy bạn ạ. Bây giờ tha hồ mà nghiên cứu .

Comment

Nguyên văn bởi robocon2011 Xem bài viết
                  Nếu là dòng c2000 thì hiện tại proteus đã hỗ trợ thư viện rồi đấy bạn ạ. Bây giờ tha hồ mà nghiên cứu .
                  nhưng em tìm trong proteus thì chỉ thấy có dòng TSM320F280x chứ không có cái con F2812, em cũng đã tìm trên mạng nhưng không thấy.a có share em với! thak a nhìu

Comment

chào chủ top.em là sinh vien sắp ra trường.em dc giao đồ án vè kít phát triển dsp này.nhưng giờ em đang rất lo lắng vì ở ngoài bắc này ko dc tìm chỗ bán.

Comment

Về tác giả

Collapse

qkhanh Tìm hiểu thêm về qkhanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X