Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nhờ giúp đỡ về mạch đo nhiệt độ( chân ra của LM335 cần khuếch đại)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nhờ giúp đỡ về mạch đo nhiệt độ( chân ra của LM335 cần khuếch đại)

hiện tại thì theo yêu cầu mình phải khuếch đại tín hiệu tại chân ra của LM335 trước khi cho vào chân RA0 của PIC.(để tăng độ chính xác gì gì đó, trước là 10mV/K thì giờ muốn tăng lên 1V/K)
    bạn nào biết mạch khuếch đại phải làm như thế nào thì chỉ dùm mình với. và nếu khuếch đại thì tối đa cũng tăng lên được 5V đúng không? vậy độ phân giải 0.01V/K cũng chỉ tăng tối đa lên 0.1V/K khi đo dải từ 0 đến 50 độ C.( nếu đo tới 100 độ thì cũng hết cách)
    Click image for larger version

Name:	LM335+LCD+PIC.jpg
Views:	2
Size:	109.2 KB
ID:	1419352

P/s: mong các mod đừng xóa vì mình không biết nên hỏi cái này ở chuyên mục nào cho hợp lý. vì nó liên quan tời PIC nên mạo pép đăng trong mục này.

Bạn dùng LM358 tạo 2 bộ khuếch đại đảo nối tiếp nhau, hệ số khuếch đại tùy bạn chọn. Nếu như đầu đo ở xa và câu dây về VDK thì nên đặt con LM358 gần con LM335.

Comment

Nguyên văn bởi lyxa_bk Xem bài viết
      hiện tại thì theo yêu cầu mình phải khuếch đại tín hiệu tại chân ra của LM335 trước khi cho vào chân RA0 của PIC.(để tăng độ chính xác gì gì đó, trước là 10mV/K thì giờ muốn tăng lên 1V/K)
      bạn nào biết mạch khuếch đại phải làm như thế nào thì chỉ dùm mình với. và nếu khuếch đại thì tối đa cũng tăng lên được 5V đúng không? vậy độ phân giải 0.01V/K cũng chỉ tăng tối đa lên 0.1V/K khi đo dải từ 0 đến 50 độ C.( nếu đo tới 100 độ thì cũng hết cách)

P/s: mong các mod đừng xóa vì mình không biết nên hỏi cái này ở chuyên mục nào cho hợp lý. vì nó liên quan tời PIC nên mạo pép đăng trong mục này.
      Mạch chuyển đổi chuẩn hóa cho LM335, đo nhiệt độ 0 - 50 độ C, sử dụng với ADC-5V.
      Click image for larger version

Name:	CDCH-LM335.jpg
Views:	1
Size:	75.0 KB
ID:	1387412

p/s: Bài viết này không nhằm mục đích trả lời chủ thớt, vì câu hỏi của cậu quá lủng củng.
      Hôm nay trời nắng chang chang.
      Mèo con đi học chẳng mang thứ gì.
      Chỉ mang một cái bút chì.
      Và mang một mẩu bánh mì con con.

Comment

ok. cảm ơn các bạn.

Comment

Về tác giả

Collapse

lyxa_bk Tìm hiểu thêm về lyxa_bk

Bài viết mới nhất

Collapse