Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các bác ơi cho em hỏi về cái chân CCP của con 16f877a với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các bác ơi cho em hỏi về cái chân CCP của con 16f877a với

Tình hình là em nhận cái đồ án tìm hiểu về 3 chức năng so sánh,bắt xung và điều động xung của chân CCP con 16f877a,mỗi chức năng thì cho 1 mạch đơn giản làm ví dụ để minh họa cho tính năng đó,kèm theo đoạn chương trình 3 chức năng đó luôn.Cái con pic này e chưa học bao giờ,tài liệu datasheet toàn tiếng anh không à nên e đọc củng không hỉu lắm.Bác nào biết mạch ví dụ 3 chức năng trên với lại cái đoạn chương trình thực thi 3 chức năng đó thì post lên giúp e với.Ths các bác nhiều.

Nguyên văn bởi yingkui Xem bài viết
    Tình hình là em nhận cái đồ án tìm hiểu về 3 chức năng so sánh,bắt xung và điều động xung của chân CCP con 16f877a,mỗi chức năng thì cho 1 mạch đơn giản làm ví dụ để minh họa cho tính năng đó,kèm theo đoạn chương trình 3 chức năng đó luôn.Cái con pic này e chưa học bao giờ,tài liệu datasheet toàn tiếng anh không à nên e đọc củng không hỉu lắm.Bác nào biết mạch ví dụ 3 chức năng trên với lại cái đoạn chương trình thực thi 3 chức năng đó thì post lên giúp e với.Ths các bác nhiều.
    Bạn sang picvietnam.com . Bên đó có đủ tài liệu các anh trong diễn đàn cung cấp. Mà 16f877a là khá đầy đủ
    Học đến bao giờ mới thành tài?

Comment

hic,em củng biết trang picvietnam đó nhưng tài liệu bên đó nhìu qua,với lại e chưa học kon pic lần nào,mạch của e bên đó e tìm mấy ngày nay rùi củng ko thấy,bên đó toàn mấy cái mạch cao siêu không à,mạch của em chỉ là minh họa cho tính năng của chân CCP của con pic thôi nên không biết làm sao,1 tuần nữa là nộp đồ án rùi bác nào biết thì giúp giùm e với,e cảm ơn nhiều nhiều

Comment

có cháy ĐA mới tự lực cánh sinh đc , kinh nghiêm của ae lập trình là thế đó u ah..... Làm ĐA mà xin code + mạch --> u làm thuyết minh ?????

Comment

anh nói zay thì tội em quá,cháy cái này là nộp 308k tiền học lại đó anh,em chỉ xin mạch với code thui,nghe ông thầy nói cái này đơn giản nhưng em chưa học qua hay nghe nói về con pic lần nèo,phải chi em được học từ đầu thì đâu đến nổi này,thời gian thì gấp lắm rùi,em chỉ mong qua cái đồ án này làm mừng lắm rùi mong các bác giúp đở giùm

Comment

Nguyên văn bởi yingkui Xem bài viết
            anh nói zay thì tội em quá,cháy cái này là nộp 308k tiền học lại đó anh,em chỉ xin mạch với code thui,nghe ông thầy nói cái này đơn giản nhưng em chưa học qua hay nghe nói về con pic lần nèo,phải chi em được học từ đầu thì đâu đến nổi này,thời gian thì gấp lắm rùi,em chỉ mong qua cái đồ án này làm mừng lắm rùi mong các bác giúp đở giùm
            308K cho bài học về tính tự giác trong học tập và nghiên cứu khoa học thì đâu có đắt lắm đâu. Nếu may mắn bạn vượt qua lần này, có thể sau này bạn sẽ phải trả giá đắt hơn nhiều lần khi va chạm với công việc thực tế.
            Khi nhận 1 đề tài, bạn phải chắc 60-70 % làm được. 30-40% còn lại chính là thử thách mà mình cần phải vượt qua. Nếu không biết gì về đề tài mà vẫn nhận, sau đó đợi đến hạn nộp bài mới chạy đi xin xỏ thì rõ ràng là tự làm khó mình rồi.

Comment

mạch đơn giản nhất bạn có thể thiết kế là dùng dùng nút bấm để tạo xung test chức năng compare và capture bằng cách mắc nút bấm vào chân CCP1, chân CCP2 dùng đèn led để mô tả điều chế độ rộng xung!! mạch chỉ có đèn led và nút bấm chắc không quá khó!

Comment

Về tác giả

Collapse

yingkui Tìm hiểu thêm về yingkui

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X