Thông báo

Collapse
No announcement yet.

help me! mạch chống trộm bằng điện thoại di động

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• help me! mạch chống trộm bằng điện thoại di động

các anh ơi!anh nào có mạch nguyên lý kết nối VĐK với điện thoại di động không cho em xin với. em đang muốn làm cái mạch chống trộm bằng điện thoại di động mà ko tìm ra đc mạch đó. em mô tả ý tưởng nhé: em dùng 1 cảm biến để phát hiện ra người lạ, khi VĐK đã nhận ra sự đột nhập của người lạ thì lập tức cho điện thoại đc kết nối gọi tới số máy của chủ nhân ngôi nhà đó.em đang cần gấp lắm. anh nào có thì cho em nha. nếu đó là công sức mày mò của các anh em sẵn sàng mua lại. em mong hồi âm của các anh.(các anh lưu ý là KẾT NỐI VỚI ĐIỆN THOẠI DI ĐỘNG CHỨ KHÔNG PHẢI ĐIỆN THOẠI BÀN NHÉ)

tháo phần bàn phím điện thoại di động ra, hàn dây vào các tiếp điểm bàn phím rồi lập trình cho VDK quay số và gọi hoặc nhắn tin gì đó. Còn ko thì dùng module SIM

Comment

nhưng anh ơi? hàn như thế nào ạ? em chưa rõ lắm, anh có thể vẽ giúp em đc ko ạ??e đang cần quá

Comment

em chỉ cần cách kết nối vào mỗi nút xanh gọi thôi. vì điện thoại thì có chức năng nhớ cuộc gọi mà. thay vì lập trình thì mình bấm số muốn gọi cho nó.

Comment

Nguyên văn bởi techfirepro Xem bài viết
          nhưng anh ơi? hàn như thế nào ạ? em chưa rõ lắm, anh có thể vẽ giúp em đc ko ạ??e đang cần quá
          chú dùng VOM đo xem đường mạch viền ngoài mức logic 0 hay 1 thì nút nhấn sẽ tích cực với mức logic đo đc, rồi viết chương trình @@
          Hàn 1 dây GND của điện thoại với 1 dây của nút bấm rồi đưa vào VDK

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
            chú dùng VOM đo xem đường mạch viền ngoài mức logic 0 hay 1 thì nút nhấn sẽ tích cực với mức logic đo đc, rồi viết chương trình @@
            Hàn 1 dây GND của điện thoại với 1 dây của nút bấm rồi đưa vào VDK
            em là dân điện nên cái này ko rành lắm. nếu đc anh có thể cho em cái mạch nguyên lý đc ko ạ?

Comment

em là dân điện nên cái này ko rành lắm. nếu đc anh có thể cho em cái mạch nguyên lý đc ko ạ?
              nếu chú ko có kinh nghiệm thiết kế mạch điện tử thì rất khó nói cho chú hiểu, những cái này ko có mạch cụ thể khi chưa lên có phần cứng cơ bản

Comment

Bạn này có cùng ý tưởng với tôi. Nhưng do bận quá tôi cũng chưa làm. Thực ra như mọi người đã nói. Chúng ta chỉ cần cài đt ở chế độ không khoá phím. Sau đó chỉ cần kết nối thao tác nhấn huỷ 1 lần rồi nhấn gọi. Trước khi mạch hoạt động cần tự bấm số gọi 1 lần để đt nhớ số. Ngoài ra có thể cho phép gọi ngược lại với 1 số được cài nhạc chuông riêng để mở khoá hoặc ngắt báo động. Sử dụng đầu ra loa hoặc động cơ rung.
                Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

Nguyên văn bởi quynhnb Xem bài viết
                  Bạn này có cùng ý tưởng với tôi. Nhưng do bận quá tôi cũng chưa làm. Thực ra như mọi người đã nói. Chúng ta chỉ cần cài đt ở chế độ không khoá phím. Sau đó chỉ cần kết nối thao tác nhấn huỷ 1 lần rồi nhấn gọi. Trước khi mạch hoạt động cần tự bấm số gọi 1 lần để đt nhớ số. Ngoài ra có thể cho phép gọi ngược lại với 1 số được cài nhạc chuông riêng để mở khoá hoặc ngắt báo động. Sử dụng đầu ra loa hoặc động cơ rung.
                  a giúp em cách hàn kết nối giữa VĐK với điện thoại với.hjx.

Comment

khuyên bạn nên học thêm tí nữa vì :
                    -hàn chưa chuyên nghiệp
                    -khả năng chả học phí rất cao( cái đt beeline đã ~200k)
                    -theo như bạn nói thì mình suy ra thì bạn chưa học lập trình => nên làm việc với ic số trước
                    -đầu tư phần cứng khá lớn( cái mạch nạp hơn 100k rồi, lơ mơ cấp nguồn 12v vào vi điều khiển là 20k đi tong)
                    ý tưởng của bạn khá hay, cố lên( gợi ý cho bạn ở ngoài có bán cảm biến chuyển động, 60k, con đó làm chống trộm thì tuyệt
                    SĐt: 01238004961

Comment

a giúp em cách hàn kết nối giữa VĐK với điện thoại với.hjx.
                      Việc kết nối theo cách nói ở trên là nhấn phím. Nhấn phím thì đơn giản là dùng điện. nếu không biết cách bạn có thể dùng cách này. Dùng rơ le đóng cho tiếp điểm của phím điện thoại. Nhưng cách này có độ ổn định không cao. Cách khác là dùng Transistor, dùng nó phải xác định được phần nút nhấn của điện thoại về mặt điện áp, chiều dòng điện.
                      Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

bạn soạn tin nhắn cho điện thoại sẵn với nội dung nhà có trộm chẳn hạn rồi nhấn tùy chọn đặt con tro vào send như vậy chỉ cần nhấn ok là xong nếu bạn ko dùng tst thì dùng relay thêm 1 cái tụ 2200uf ở 2 đầu cuộn dây để chống báo sai cái này khônh cần dùng vi điêu khiển tst kết hợp relay lưỡi gà (rơ le từ) la đc rồi
                        lưu ý đừng hấp tấp gọi công an khi có báo động nhé không có trộm là mệt đấy
                        nếu làm kô dc thì mua cho chắc phá hư bao nhiêu cái điện thoại mới làm đc đây
                        tốt hơn bạn nên nuôi 5 con chó becgie to bự rọ mõm lại kẻo nó cho ăn bã xích quanh nhà luôn
                        kiếm của kiếm khách , bút của văn nhân , chân của vũ giả , giọng ca của ca nữ , đấu chí của anh hùng , mỏ hàn của thợ điện . đều giống nhau ở 1 điểm là:
                        đến chết mới buông tay

Comment

Nguyên văn bởi mrbaosuper Xem bài viết
                          khuyên bạn nên học thêm tí nữa vì :
                          -hàn chưa chuyên nghiệp
                          -khả năng chả học phí rất cao( cái đt beeline đã ~200k)
                          -theo như bạn nói thì mình suy ra thì bạn chưa học lập trình => nên làm việc với ic số trước
                          -đầu tư phần cứng khá lớn( cái mạch nạp hơn 100k rồi, lơ mơ cấp nguồn 12v vào vi điều khiển là 20k đi tong)
                          ý tưởng của bạn khá hay, cố lên( gợi ý cho bạn ở ngoài có bán cảm biến chuyển động, 60k, con đó làm chống trộm thì tuyệt
                          e cảm ơn anh, em cũng biết hàn mạch cộng 1 chút lập trình và hiểu biết về nguồn như thế nào để cấp cho VĐK rùi. em chưa nghịch với điện thoại bao giờ nên lúng túng quá phải hỏi các anh thật cặn kẽ thì mới dám làm

Comment

Nguyên văn bởi huukhanh Xem bài viết
                            bạn soạn tin nhắn cho điện thoại sẵn với nội dung nhà có trộm chẳn hạn rồi nhấn tùy chọn đặt con tro vào send như vậy chỉ cần nhấn ok là xong nếu bạn ko dùng tst thì dùng relay thêm 1 cái tụ 2200uf ở 2 đầu cuộn dây để chống báo sai cái này khônh cần dùng vi điêu khiển tst kết hợp relay lưỡi gà (rơ le từ) la đc rồi
                            lưu ý đừng hấp tấp gọi công an khi có báo động nhé không có trộm là mệt đấy
                            nếu làm kô dc thì mua cho chắc phá hư bao nhiêu cái điện thoại mới làm đc đây
                            tốt hơn bạn nên nuôi 5 con chó becgie to bự rọ mõm lại kẻo nó cho ăn bã xích quanh nhà luôn
                            em cũng có ý tưởng này rùi nhưng muốn kết hợp với VĐK để sau này mình còn phát triển thêm nhưng giao tiếp trực tiếp giữa VĐK và điện thoại qua 1 chuẩn nào đó chẳng hạn.

Comment

Nguyên văn bởi quynhnb Xem bài viết
                              Việc kết nối theo cách nói ở trên là nhấn phím. Nhấn phím thì đơn giản là dùng điện. nếu không biết cách bạn có thể dùng cách này. Dùng rơ le đóng cho tiếp điểm của phím điện thoại. Nhưng cách này có độ ổn định không cao. Cách khác là dùng Transistor, dùng nó phải xác định được phần nút nhấn của điện thoại về mặt điện áp, chiều dòng điện.
                              anh nói chuẩn ko cần chỉnh, cái em đang cần là làm sao xác định đc nút nhấn của điện thoại về điện áp và chiều dòng.haizzzz. có anh nào làm rồi ko nhỉ??giúp em với.thằng em mới mất con laptop 13 củ mà xót xa quá

Comment

Về tác giả

Collapse

techfirepro Tìm hiểu thêm về techfirepro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X