Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp mình với gấp gấp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp mình với gấp gấp

tại sao minh vẽ mạch in layout lại như thế này ai biết đây là gì không
    giúp mình sửa với
    Attached Files

Nguyên văn bởi tincepc.vdk Xem bài viết
    giúp mình sửa với

đường dây bạn nối bị chập nhau đó
    bạn cho đường dây nhỏ lại đi nghe

MOV NHÀ,ANH
    MOV NHÀ,EM
    ADD ANH,EM

Comment

Khoảng cách giữa các đường dây quá nhỏ,bạn hãy vẽ sưa ra thử.Hoặc cho dây nhỏ lại đi.
      Không biết bạn dùng công cụ gì vậy nhỉ? nếu dùng proteus thì mạch nhỏ này vẫn cho phép, orcad thì tuyệt với lun.
      |

Comment

ten ten ten

Comment

Cái này thì là Orcad rồi. Nguyên nhân là Pad hoặc dây quá gần nhau.Mình cũng chẳng biết làm sao để cài đặt lại các tham số này. Chi biết có mỗi cách là tắt cái Route Spacing Violations khi check DRC là được. Không thì cứ kệ nó.Chon error tool rồi xóa hết mấy cái đó đi là được

Comment

mình nghĩ như thế này, mình cũng bị hoài.
            bạn thử nhấp vào vòng tròn( có chứ số 1) rồi quét toàn bộ, nhấn phím xóa!
            mình thường làm như thế đó.

Comment

Bạn thiết kế thạch anh gần như vậy không được là chắc khi gắn đế bị cấn thạch anh bạn cho ra xa 1 chút............!

Comment

:v lỗi cái này là ở chỗ mấy cái vòng tròn quanh chân link kiện ấy....ở Orcad
                cậu vào Auto - > Design Rule Check... rồi tùy cậu nghịch cho hết lỗi nhá

Comment

giúp mình sửa với
                  Lỗi này do bạn nhấn vào nút "Design rule check".

Để xóa nhanh các vòng tròn check này bạn click vào "View Spreadsheet" > Error Markers > Click vào ô "Location" để chọn tất cả. > nhấn Del để xóa.
                  PCT COMPUTER
                  (Để không làm ảnh hưởng đến thời gian và công việc cá nhân. Xin vui lòng không nhắn tin và điện thoại)

Comment

giúp mình sửa với
                    bạn đi dây lằng nhằng quá đây là mạch điều khiển led 7 đoạn = nút ấn mà.mình nghĩ là lúc rửa hơi khó chứ chưa cần nói đến đi đúng dây chưa
                    Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

Nguyên văn bởi pctcom Xem bài viết
                      Lỗi này do bạn nhấn vào nút "Design rule check".

Để xóa nhanh các vòng tròn check này bạn click vào "View Spreadsheet" > Error Markers > Click vào ô "Location" để chọn tất cả. > nhấn Del để xóa.
                      cách này là để xóa các cái vòng tròn đấy. xóa xong cũng hết lỗi thôi.....nhưng có những 148 cái vòng tròn mà cậu @@....

Comment

Nguyên văn bởi tan0710 Xem bài viết
                        cách này là để xóa các cái vòng tròn đấy. xóa xong cũng hết lỗi thôi.....nhưng có những 148 cái vòng tròn mà cậu @@....
                        thì vào tools- error- select tool quét hết mạch rồi bấm del

Comment

Nguyên văn bởi tan0710 Xem bài viết
                          Hướng dẫn của tôi chỉ cần 1 lần là xóa tất cả lỗi đó bạn (148 error), bạn đọc và thử kỹ hướng dẫn trước khi trả lời nhé.
                          PCT COMPUTER
                          (Để không làm ảnh hưởng đến thời gian và công việc cá nhân. Xin vui lòng không nhắn tin và điện thoại)

Comment

Về tác giả

Collapse

tincepc.vdk Tìm hiểu thêm về tincepc.vdk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X