Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi cách làm 1 mạch thu phát vô tuyến đơn giản

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi cách làm 1 mạch thu phát vô tuyến đơn giản

mình thấy có nhiều mạch dùng các loại ic khác nhau như sm6136/sm6135, pt......, các ic này có phải có nhiệm vụ là mã hóa/giải mã tín hiệu truyền đi ko? vậy thì thực tế mạch phát và thu nó hoạt động nhờ vào đâu? ko biết dùng ic vđk như 8051 để dùng thay các ic kia được ko? mình chưa có căn bản về vô tuyến nên rất muốn tìm hiểu cách để tạo ra 1 mạch đơn giản mà ko dùng ic để tìm hiểu cách hoạt động của nó, ko biết có tài liệu nào hay vd nào để cho mình tham khảo được ko?

Thanks

Nguyên văn bởi lion080889 Xem bài viết
    mình thấy có nhiều mạch dùng các loại ic khác nhau như sm6136/sm6135, pt......, các ic này có phải có nhiệm vụ là mã hóa/giải mã tín hiệu truyền đi ko? vậy thì thực tế mạch phát và thu nó hoạt động nhờ vào đâu? ko biết dùng ic vđk như 8051 để dùng thay các ic kia được ko? mình chưa có căn bản về vô tuyến nên rất muốn tìm hiểu cách để tạo ra 1 mạch đơn giản mà ko dùng ic để tìm hiểu cách hoạt động của nó, ko biết có tài liệu nào hay vd nào để cho mình tham khảo được ko?

Thanks
    mình nghĩ là không bởi vì các loại ic kia nó có đầy đủ các loại tụ và cuộn cảm.

Comment

được mấy loại ic kia chỉ là được đóng gói cho gọn gàng và hơn nữa chúng chỉ được mã hóa các ma thu phát với nhau thôi

MOV NHÀ,ANH
      MOV NHÀ,EM
      ADD ANH,EM

Comment

Về tác giả

Collapse

lion080889 Tìm hiểu thêm về lion080889

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X