Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cùng xây dựng Module sine của người Việt!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi mnbcxz Xem bài viết

Ah gặp người quen cũng nên, mình ở Mỹ Hào đây, h mình chạy xe ôm ngoài HN ít khi về quê, hôm nào về Mỹ Hào thì mình giao lưu CF nhỉ.
    vâng vậy tốt quá khi nào bác về PM em một tiếng em mời bác chầu cafe

Comment

Anh Đại nghỉ hưu, ở ko, buồn chân tay hay sao mà giờ làm thêm nghề chạy xe ôm. Chắc là xe ôm cho vợ con. Tranh thủ lúc ko chạy xe thì làm nốt con IVT cho xong đi, rồi còn kiếm đồ làm mấy bộ cân bằng 5-7A nữa đó. Em đang làm lại mạch test mới rồi. Bộ này dính vào mấy cuộn cảm với BAX, cũng hơi bị khoai.

Comment

Click image for larger version

Name:	image_87563.jpg
Views:	1361
Size:	116.5 KB
ID:	1672312mà bác Đại còn cái mạch như này của bác Thành không vậy để lại cho em 1 bo hết bao nhiêu em gửi tiền

Comment

Nguyên văn bởi quanhao2406 Xem bài viết
          [ATTACH=CONFIG]n1672312[/ATTACH]mà bác Đại còn cái mạch như này của bác Thành không vậy để lại cho em 1 bo hết bao nhiêu em gửi tiền
          Ok mình còn, nhưng vụ này cuốn BAX hơi khoai chỉ có GSThành NB mới làm được,

Comment

Ok mình còn, nhưng vụ này cuốn BAX hơi khoai chỉ có GSThành NB mới làm được,
            vậy còn thì bác để lại em 1 bộ em cũng muốn thử sức với bộ này của bác Thành
            hết bao nhiêu lúa bác cứu bảo em rồi bác cho em số tài khoản ngân hàng em chuyển tiền khi nào nhận được tiền thì bác chuyển hàng hộ em
            dạo này em đi làm toàn về 16h30 thôi không có gì vọc ngứa nghề không chịu được bác ạ

bộ chạy egs002 với BAX santak 1000va cũng là mạch của bác Thành em đã thành công rồi lên giờ muốn làm bộ này để chạy khi mất điện tại em thấy bác Thành bảo bộ này hiệu suất cao
            mà bác Đại cho em hỏi bộ này công suất bao nhiêu vậy?

Comment

Nguyên văn bởi quanhao2406 Xem bài viết

vậy còn thì bác để lại em 1 bộ em cũng muốn thử sức với bộ này của bác Thành
              hết bao nhiêu lúa bác cứu bảo em rồi bác cho em số tài khoản ngân hàng em chuyển tiền khi nào nhận được tiền thì bác chuyển hàng hộ em
              dạo này em đi làm toàn về 16h30 thôi không có gì vọc ngứa nghề không chịu được bác ạ

bộ chạy egs002 với BAX santak 1000va cũng là mạch của bác Thành em đã thành công rồi lên giờ muốn làm bộ này để chạy khi mất điện tại em thấy bác Thành bảo bộ này hiệu suất cao
              mà bác Đại cho em hỏi bộ này công suất bao nhiêu vậy?
              Bộ này làm CS 1000W-2500W tùy theo độ chất của LK, hiệu suất >90% chạy 5-600W khỏi cần quạt. Chạy 24V thì fet 1407, cầu H FDH44N50

Comment

Luồng này chủ thớt làm thành công rồi ôm show chạy mất dép hay vì lí do gì chạy mất dép rồi! Hi, các bác qua luồng này cho vui.
                http://www.dientuvietnam.net/forums/...%BA%A7m/page54

Comment

Bộ này làm CS 1000W-2500W tùy theo độ chất của LK, hiệu suất >90% chạy 5-600W khỏi cần quạt. Chạy 24V thì fet 1407, cầu H FDH44N50
                  vâng vậy quá ngon rồi
                  bác xem hết bao nhiêu để em chuyển khoản để lại cho em 1 bo cho em số tài khoản ngân hàng luôn nhé
                  em cảm ơn bác Đại chước nhé

Comment

bác Đại sao không thấy hồi âm em nhỉ,chắc tại bác bận quá
                    khi nào bác có thời gian thì gửi cho em 1 bo nhé hoặc bác bận quá thì cho em xin cái file để em tự giặt ủi cũng được

Comment

Nguyên văn bởi TP_Electro Xem bài viết
                      Luồng này chủ thớt làm thành công rồi ôm show chạy mất dép hay vì lí do gì chạy mất dép rồi! Hi, các bác qua luồng này cho vui.
                      http://www.dientuvietnam.net/forums/...%BA%A7m/page54
                      Qua đây nếu anh em nào còn đam mê!!
                      http://www.dientuvietnam.net/forums/...BA%A7m/page127

Comment

Em vừa làm thử với bo EGS002. Không thấy có chức năng bảo vệ thấp áp. Khi tải đang là bóng đèn sợi đốt 200W. Em ngắt tải, áp vẫn ổn định. (Em có máy hiện sóng) Sau đó đóng lại tải thì bị mất áp luôn không có áp ra nữa. Ngắt tải thì lại có áp. Nhờ mọi người bắt bệnh giúp ạ.

Comment

Nguyên văn bởi dcn_dt Xem bài viết
                          Em vừa làm thử với bo EGS002. Không thấy có chức năng bảo vệ thấp áp. Khi tải đang là bóng đèn sợi đốt 200W. Em ngắt tải, áp vẫn ổn định. (Em có máy hiện sóng) Sau đó đóng lại tải thì bị mất áp luôn không có áp ra nữa. Ngắt tải thì lại có áp. Nhờ mọi người bắt bệnh giúp ạ.
                          Đặc tính tải của bóng đèn sợi đốt lúc khởi động là phi tuyến.
                          Tức là khi chưa có dòng điện chạy qua, ở nhiệt độ phòng bình thường. Điện trở dây tóc cỡ vài Ohm thôi. Do đó khi cấp nguồn, dòng khởi động ban đầu sẽ lớn, tương ứng I = V/R. Sau khi có dòng chạy qua làm dây dẫn nóng lên và tăng điện trở đến khi đạt công suất định mức của bóng. Mạch Inverter thường giới hạn dòng ra, bảo vệ quá tải/thấp áp nên có thể tác động nhầm trong trường hợp này.
                          Để khắc phục hiện tượng này thì có thể thay đổi software cho phép thời gian xảy ra sự cố dài hơn.
                          Cách hai là mắc nối tiếp thêm con NTC vài Ohm vào nữa, sẽ làm giảm dòng khởi động đi. Phần bảo vệ sẽ không tác động nữa.

Trường hợp xấu nhất là mạch design kém, khi cắm tải vào làm tăng dòng chuyển mạch gây nhiễu cho khối logic điều khiển, khiến mạch reset chạy phập phù. Đây là lỗi cơ bản và phổ biến trong ngành điện tử công suất. Cách kiểm tra là tăng dần tải/ công suất lên đến ngưỡng bị nhiễu hoặc các sự cố phát sinh.

Đam mê là sức mạnh vượt qua tất cả, mỗi ngày ...

Comment

Chủ nhà chạy đâu rồi nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi dcn_dt Xem bài viết
                              Chủ nhà chạy đâu rồi nhỉ
                              chủ nhà đã thành công ở 1 topic khác rồi.
                              LÕI LỌC INVERTER PURE SINE 0169.339.3635.

Comment

Chủ nhà là bác http:@phamlinhddk . Ko hiểu sao bác ấy lặng mất tăm sau khi vừa khởi xướng. Đến nay ae cũng đã có cái bo riêng.

Comment

Về tác giả

Collapse

phamlinhddk Tìm hiểu thêm về phamlinhddk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X