Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help! Chuyển AC (80-220V) thành DC(3.5 V)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help! Chuyển AC (80-220V) thành DC(3.5 V)

Xin các bác giúp đỡ!

Em muốn tạo một mạch nguồn công suất thấp chuyển từ AC sang DC, với đầu vào từ 80 - 220 V và đầu ra có thể chỉnh từ 3,5 đến 21 V và cường độ dòng điện vào khoảng 300 đến 1000 mA

Bác nào biết xin giúp đỡ!

Nguyên văn bởi rotdogpet Xem bài viết
    Xin các bác giúp đỡ!

Em muốn tạo một mạch nguồn công suất thấp chuyển từ AC sang DC, với đầu vào từ 80 - 220 V và đầu ra có thể chỉnh từ 3,5 đến 21 V và cường độ dòng điện vào khoảng 300 đến 1000 mA

Bác nào biết xin giúp đỡ!
    Đầu ra của bạn từng bậc một hay mịn luôn. Nếu từng bậc thì Bạn cuốn cái máy biến thế rồi qua chỉnh lưu là được mà. hai cuộn sơ cấp 1 cho 80V 2 cho 220v còn cuộn thứ cấp thì tùy cấp điện áp mà bạn lấy đầu ra. đâu ra qua cầu diode và tụ,công suất phụ thuộc vào tải như bạn nói thì biến thế bé tý
    |

Comment

Nguyên văn bởi rotdogpet Xem bài viết
      Em muốn tạo một mạch nguồn công suất thấp chuyển từ AC sang DC, với đầu vào từ 80 - 220 V và đầu ra có thể chỉnh từ 3,5 đến 21 V và cường độ dòng điện vào khoảng 300 đến 1000 mA.
      Nếu điện áp ra một chiều bạn muốn chỉnh là mịn và từ 3,5V đến 21V thì bạn nên dùng một mạch chỉnh lưu (biến áp + cầu đi-ốt +tụ) cho ra điện áp khoảng 42VDC, sau đó dùng mạch giảm áp một chiều (buck converter) để có thể đạt dải điều chỉnh từ 3,5V đến 21V.

Comment

Về tác giả

Collapse

rotdogpet Tìm hiểu thêm về rotdogpet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X