Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12 to 220v 40w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ngày xưa bác cũng thế

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
    Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• Biết thì trả lời cho e với!đừng cười vì e mới chỉ học lớp 9 thôi
      Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
      Keep moving forward...

Comment

• cho em hỏi thêm về giá củaFR306,FR103, FR104,HER307
        Keep moving forward...

Comment

• mấy bác ở đây khinh người quá nhỉ??
          Keep moving forward...

Comment

• Cái này giá cả từ 1K đến 5K tùy loại.

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
              mấy bác ở đây khinh người quá nhỉ??
              Hãy suy nghĩ lại câu nói đi nhé

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
              Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

• Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
                Hãy suy nghĩ lại câu nói đi nhé
                Tôi cũng phản đối, nhưng tôi thấy trong diễn đàn này không phải không có những người như thế đâu. VD: vanbon

Comment

• Nguyên văn bởi kkkk Xem bài viết
                  Cái này giá cả từ 1K đến 5K tùy loại.
                  giá của mỗi con như thế nào ạ?
                  Keep moving forward...

Comment

• minh co the dung con D718 de tao nguon DC=>AC duoc ma ,hoac H1061 ,rat don gian co1 the chay tivi ,va den compac nua

Comment

• Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                      Biết thì trả lời cho e với!đừng cười vì e mới chỉ học lớp 9 thôi
                      biết là bác mới học hỏi nhưng bác chịu khó đọc kỹ từ đầu luồng đi rùi hãy hỏi.Nếu khung cửa sổ cho phép thì bác quấn điện áp ra bao nhiêu cũng được(đừng ai bắt bẻ em câu này nhé).Như chủ topic có giới thiệu mạch này phải nắn thành một chiều mới chạy cho các thiết bị sử dụng nguồn xung được nếu không nó die hết mấy em diot thường của thiết bị ngay
                      còn giá của mấy em diot thì tùy nhưng mấy em diot xung dòng khoảng 3A chắc tầm 5K trở lên đấy (giá của chỗ em)

Comment

• Nguyên văn bởi 0972568142 Xem bài viết
                        minh co the dung con D718 de tao nguon DC=>AC duoc ma ,hoac H1061 ,rat don gian co1 the chay tivi ,va den compac nua
                        Bạn lắp theo sơ đồ nào vậy
                        Keep moving forward...

Comment

• chao ban minh muon hoi chut co duoc khong nhi

Comment

• 2 em IRF 3205 với 4 em IRF540 bên nào khủng hơn đây

Nguyên văn bởi huytuong189 Xem bài viết
                            chao ban minh muon hoi chut co duoc khong nhi
                            @viethung94
                            em không biết bác làm thế nào chứ em quấn lại BAX như bác hướng dẫn em thay 2 2 em z44 bằng 2 em irf3205 nhưng công suất chỉ khoảng 75W.
                            Em lại tiếp tục thử bỏ 3205 ra và thay bằng 4 em Z44 thì thấy công suất khoảng gần 100W.Điều đó chứng tỏ FET yếu chứ không phải BAX đúng không bác.Nhưng do khi thử em làm đầu vào 12 từ acquy chập chờn nên nó die lun 1 em Z44.Bực quá lại phang 4 em IRF540 vào thì thấy nó cũng sáng hơn 2 em 3205 như em đã dùng.Điều này là sao hả bác ko lẽ 2 em IRF3205 của em không ăn được 4 em Z44 thậm chí là 4 em IRF540 nữa.Đây là lần đầu tiên em sờ vào mấy em mosfet nên chưa biết gì.Mong bác chỉ giáo giúp
                            Lần này em định mua 8 em IRF3205 để chạy vì em mới kiếm dc con BAX E54 khá bự nên em muốn nhờ các bác tư vấn.Từ ngày thử nâng cao công suất mạch này đến giờ em bị ngỏm mất mấy em FET rồi.Money thì cũng tiếc nhưng công đi mua còn tiếc hơn (mua cách nhà 60KM mà)
                            cảm ơn các bác

Comment

• cái này mình nghĩ chắc là do FET bạn mua. có thể mấy con IRF 3205 không tốt. mình thử làm mạch này. bóng 100W sáng trưng. mỗi tội chưa có thời gian thử làm SIN

Comment

• Nguyên văn bởi taduc Xem bài viết
                                @viethung94
                                em không biết bác làm thế nào chứ em quấn lại BAX như bác hướng dẫn em thay 2 2 em z44 bằng 2 em irf3205 nhưng công suất chỉ khoảng 75W.
                                Em lại tiếp tục thử bỏ 3205 ra và thay bằng 4 em Z44 thì thấy công suất khoảng gần 100W.Điều đó chứng tỏ FET yếu chứ không phải BAX đúng không bác.Nhưng do khi thử em làm đầu vào 12 từ acquy chập chờn nên nó die lun 1 em Z44.Bực quá lại phang 4 em IRF540 vào thì thấy nó cũng sáng hơn 2 em 3205 như em đã dùng.Điều này là sao hả bác ko lẽ 2 em IRF3205 của em không ăn được 4 em Z44 thậm chí là 4 em IRF540 nữa.Đây là lần đầu tiên em sờ vào mấy em mosfet nên chưa biết gì.Mong bác chỉ giáo giúp
                                Lần này em định mua 8 em IRF3205 để chạy vì em mới kiếm dc con BAX E54 khá bự nên em muốn nhờ các bác tư vấn.Từ ngày thử nâng cao công suất mạch này đến giờ em bị ngỏm mất mấy em FET rồi.Money thì cũng tiếc nhưng công đi mua còn tiếc hơn (mua cách nhà 60KM mà)
                                cảm ơn các bác
                                Con 3205 là công suất khá rồi. Các loại kích công suất vẫn dùng con này mà. Bạn ở Nam định chẳng lẽ lại phải đi những 60km mới mua đc sao? Mình ở Ninh bình mà còn mua được ngay trong chợ Rồng nữa là.
                                Thất nghiệp :(

Comment

Về tác giả

Collapse

tansy Tìm hiểu thêm về tansy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X