Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em sửa cái nguồn DVD

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em sửa cái nguồn DVD

Em mới xin được cái nguồn của đầu DVD cũ. Định làm nguồn xung để sài vặt vặt (chạy motor 12v, sạc accquy, sạc điện thoại,...). Mà vấn đề là để chạy không tải thì e đo được 1 áp 12v và 1 áp 5,2v. Nghe tiếng hơi è è. Nhưng lắp tải 12v vào thì dòng rất yếu. Đầu 12v đo chỉ còn ~5v. Các bác giúp em với em cảm ơn ạ.

Nguyên văn bởi sonpro147 Xem bài viết
    Em mới xin được cái nguồn của đầu DVD cũ. Định làm nguồn xung để sài vặt vặt (chạy motor 12v, sạc accquy, sạc điện thoại,...). Mà vấn đề là để chạy không tải thì e đo được 1 áp 12v và 1 áp 5,2v. Nghe tiếng hơi è è. Nhưng lắp tải 12v vào thì dòng rất yếu. Đầu 12v đo chỉ còn ~5v. Các bác giúp em với em cảm ơn ạ.
    Thì cái nguồn DVD công suất nó có lớn đâu, nó chỉ đủ chạy được cái DVD thôi. Tải của bạn là gì?

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
      Thì cái nguồn DVD công suất nó có lớn đâu, nó chỉ đủ chạy được cái DVD thôi. Tải của bạn là gì?
      Motor ạ
      Vậy nếu mà muốn chạy tải nặng như motor thì có khắc phục được k ạ? Hay phải dùng nguồn bằng máy BA ạ?

Comment

Nguyên văn bởi sonpro147 Xem bài viết

Motor ạ
        Vậy nếu mà muốn chạy tải nặng như motor thì có khắc phục được k ạ? Hay phải dùng nguồn bằng máy BA ạ?
        Không vì các linh kiện được lựa chọn để chạy với công suất đó rồi.

Comment

Về tác giả

Collapse

sonpro147 Tìm hiểu thêm về sonpro147

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X