Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Module nguồn lỗi hiển thị

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Module nguồn lỗi hiển thị

Xác định lỗi do con nuvoTon N76E003AT20, theo mình biết nó là vi điều khiển, giờ mình sửa thế nào được nhỉ?
    Click image for larger version

Name:	rsz_20190824_233936.jpg
Views:	2211
Size:	107.9 KB
ID:	1712267
    Click image for larger version

Name:	rsz_1120190824_234623.jpg
Views:	2205
Size:	103.3 KB
ID:	1712268

cái nầy bạn mới mua hay lộm ve chai? theo trên board nó ghi là nguồn vào IN 5.5-30V, bạn cắm nguồn bao nhiêu? Con nầy đoán là dc-dc buck (step down) converter, hạ áp.
    Bạn có lấy tay nhấn nhấn vào mặt kính thử xem.
    Mãi đi tìm vàng.

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
      cái nầy bạn mới mua hay lộm ve chai? theo trên board nó ghi là nguồn vào IN 5.5-30V, bạn cắm nguồn bao nhiêu? Con nầy đoán là dc-dc buck (step down) converter, hạ áp.
      Bạn có lấy tay nhấn nhấn vào mặt kính thử xem.
      Mới mua bạn ơi, nguồn vào 19V. Nó là module buck-boost. Vì nó đo điện áp và dòng hơi sai nên mình tìm cách hiệu chỉnh. Mình thử nhấn giữ đồng thời 2 nút bấm kia, sau khi nhả nút IN/OUT ra thì lỗi luôn nên nó chỉ là lỗi chương trình điều khiển trên con Nuvoton thôi.

Comment

trên board có con microcontroller đó nuvoTon không có firmware (chương trình được nạp) thì xem như không dùng được. Bạn có xem dưới cái tản nhiệt nhôm đó coi có con gì bị cháy hông?
        Mãi đi tìm vàng.

Comment

trên board có con microcontroller đó nuvoTon không có firmware (chương trình được nạp) thì xem như không dùng được. Bạn có xem dưới cái tản nhiệt nhôm đó coi có con gì bị cháy hông?
          Không có gì cháy đâu bạn, chỉ là mình bấm giữ mấy cái nút nên bị lỗi thôi, mình chỉ muốn biết có cách nào reset lại con novoTon đó ko thôi, chứ nạp lại cũng lại phải mua mạch nạp, thà mua module khác còn hơn (module có 100k), quan trọng nữa là mình ko biết gì về vi điều khiển, code có sẵn cũng ko có chứ chưa nói là lập trình.

Comment

chắc tốn 100k mua con khác dùng, mắc công đi. Đồ điện tử tôi thường mua cặp trừ khi cái đó quá đắc.
            Mãi đi tìm vàng.

Comment

mới lộm trên mạng nè, xem có giúp gì không. Tiếng Anh của bạn thế nào? Tìm zk-sjva-4x
              Mãi đi tìm vàng.

Comment

tôi nghĩ bạn đã thử hết cách rồi. bạn có thử rút điện ra rồi chờ 5-10 phút (đi uống cà phê), quay lại bật xem lên không? lấy cây gõ gõ...
                mấy con biến trở (pot) cc cv dễ bị hư lắm nếu vặn quá trớn.
                Mãi đi tìm vàng.

Comment

tôi nghĩ bạn đã thử hết cách rồi. bạn có thử rút điện ra rồi chờ 5-10 phút (đi uống cà phê), quay lại bật xem lên không? lấy cây gõ gõ...
                  mấy con biến trở (pot) cc cv dễ bị hư lắm nếu vặn quá trớn.
                  Để cả đêm rồi đấy chứ. Mà mình chắc chắn phần analog không vấn đề gì, lỗi do con nuvoTon không hoạt động, nó có nhiệm vụ ON/OFF OUTPUT, đo thông số và gửi dữ liệu qua IC LED driver, nhưng bây giờ bấm ON/OFF không có tác dụng.

Comment

Theo hướng dẩn trên hình của KVLV thì khi set chỉ nhấn giữ 1 nút lâu hay mau thôi bác trthnguyen chơi luôn 1 lần 2 nút phần mềm không hiểu được hay là nhấn 2 nút cùng lúc là lệnh xóa trắng để nạp lại nên chỉ hiển thị nt .
                    Chắc là mua mới rồi , cái đầu đĩa tàu mới mua về đang sử dụng bị con nít nghịch đập tay vào hàng phím cũng bị liệt không bấm gì được nữa kia .

Comment

Xin chào, tôi có cùng một vấn đề. Bạn đã sửa nó à ??
                      (được dịch từ tiếng Tây Ban Nha sang tiếng Việt)

Comment

Nguyên văn bởi fzf-zfz Xem bài viết
                        Xin chào, tôi có cùng một vấn đề. Bạn đã sửa nó à ??
                        (được dịch từ tiếng Tây Ban Nha sang tiếng Việt)
                        Tôi đã không thể sửa được nó

Comment

Về tác giả

Collapse

trthnguyen Tìm hiểu thêm về trthnguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X