Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[ Trợ Giúp] làm pin sạc dự phòng cho điện thoại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi aoeage15 Xem bài viết
    đúng là hay thật , không có cục nạp hả , vô lí , có thì vừa cắm vừa chơi , đùng có bảo không tiện nhé ,
    sao lại hay thật? nạp cho pin dự phòng thì khó gì

Comment

Nguyên văn bởi known Xem bài viết
      Dùng cái này đi đc đấy http://www.dientuvietnam.net/forums/...mobile-105692/
      Nhớ nhịn quà sáng nha
      em vừa xem cái bài này xong nhưng mà em không hiểu cái bảo vệ cell thì lấy ở đâu? tháo trong quả pin điện thoại cũ à?

Comment

Nguyên văn bởi abcvad Xem bài viết
        em vừa xem cái bài này xong nhưng mà em không hiểu cái bảo vệ cell thì lấy ở đâu? tháo trong quả pin điện thoại cũ à?
        Ờ chính xác đấy
        Tháo cục pin ra trong nó có cái bo dài chừng 40mm x 3mm tùy theo loại pin
        trên đó có 2 con IC to đùng như 2 con ruồi đó
        Lý Thuyết Và Thực Hành
        Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

Ờ chính xác đấy
          Tháo cục pin ra trong nó có cái bo dài chừng 40mm x 3mm tùy theo loại pin
          trên đó có 2 con IC to đùng như 2 con ruồi đó
          em có con BL-5C hỏng, để mai tháo ra. Giờ đi ngủ phát, chúc các ae ngủ ngon

Comment

tháo cẩn thận kẻo công cốc nhá
            Vì pin NOKIA hay dính liền cái này vào phần nhựa lắm
            Lý Thuyết Và Thực Hành
            Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

tháo cẩn thận kẻo công cốc nhá
              Vì pin NOKIA hay dính liền cái này vào phần nhựa lắm
              nó ở cái góc nào của pin hả bác? Click image for larger version

Name:	20736936_images1401721_pin.jpg
Views:	1
Size:	19.7 KB
ID:	1378255 để em biết đường tháo, nhỡ may hỏng thì...

Comment

nó ở cái góc nào của pin hả bác? [ATTACH=CONFIG]65247[/ATTACH] để em biết đường tháo, nhỡ may hỏng thì...
                cái phần đen đen trên đầu chính là mạch bảo vệ pin trong trường hợp bạn làm theo topic DIY pin dự phòng bạn cần khá nhiều kiến thức để làm nó đấy vì con ic 34063 này hoạt động theo cơ chế nguồn xung cuộn cảm bạn ko biết quấn thì cũng tịt ( cái này có thể thay bằng cuộn khác ) bạn cứ tìm hiểu về con này nó sẽ giúp ích cho bạn khá nhiều

Comment

Nguyên văn bởi kimman3 Xem bài viết
                  cái phần đen đen trên đầu chính là mạch bảo vệ pin trong trường hợp bạn làm theo topic DIY pin dự phòng bạn cần khá nhiều kiến thức để làm nó đấy vì con ic 34063 này hoạt động theo cơ chế nguồn xung cuộn cảm bạn ko biết quấn thì cũng tịt ( cái này có thể thay bằng cuộn khác ) bạn cứ tìm hiểu về con này nó sẽ giúp ích cho bạn khá nhiều
                  chuẩn rồi, hjx hjx. Mình không biết cuốn cuộn cảm. Thôi thì làm theo bạn kimman3 bato vậy, dùng ic LM2576 cho đơn giản, cuộn cảm ra mua cho nhanh.

Comment

Step-Down (Buck) Voltage Regulators with LM2576/LM2576HV làm theo cái này là chuẩn men cái cuộn vòng vòng đề 100uH đó là cuộn cảm ra chợ bảo bán cuộn cảm 100 micro henri 3A nó đưa cho con diode xung thì mua con 1n5822 ko mua 4007 vì mua con này gắn vào chết ngay lập tức
                    kimman3 ơi, cho mình hỏi dây âm để cắm vào điện thoại lấy ở đâu? Với cả khi đầu ra có 2 dây âm dương rồi thì hàn vào chân usb để sạc hay là sạc chân nhỏ 2mm?

Comment

kimman3 ơi, cho mình hỏi dây âm để cắm vào điện thoại lấy ở đâu? Với cả khi đầu ra có 2 dây âm dương rồi thì hàn vào chân usb để sạc hay là sạc chân nhỏ 2mm?
                      ko hiểu nói cái gì muốn chân ra usb hay gì chả dc đó là do mình muốn chế kiểu nào cũng oke

Comment

ko hiểu nói cái gì muốn chân ra usb hay gì chả dc đó là do mình muốn chế kiểu nào cũng oke
                        thế thi output cho ra chân sạc 2mm cho nó dễ dùng. À mà bạn vẫn chưa trả lời hộ mình, output có 2 dây( dây mà cắm vào điện thoại để sạc ý) , 1 âm, 1 dương mà trong cái mạch bạn đưa cho mình chỉ thấy có dây (+), thế dây âm lấy ở đâu? Click image for larger version

Name:	lm2576hv-adj-buck-regulator-schematic.png
Views:	3
Size:	18.5 KB
ID:	1378259 hỏi ngu bạn thông cảm nhé, bởi vì mình không biết.
                        Last edited by abcvad; 04-05-2013, 12:54.

Comment

thế thi output cho ra chân sạc 2mm cho nó dễ dùng. À mà bạn vẫn chưa trả lời hộ mình, output có 2 dây( dây mà cắm vào điện thoại để sạc ý) , 1 âm, 1 dương mà trong cái mạch bạn đưa cho mình chỉ thấy có dây (+), thế dây âm lấy ở đâu? [ATTACH=CONFIG]65251[/ATTACH] hỏi ngu bạn thông cảm nhé, bởi vì mình không biết.
                          ặc dây âm nối với mấy cái gạch gạch sau con diode 5822 kìa

Comment

ặc dây âm nối với mấy cái gạch gạch sau con diode 5822 kìa
                            ok, nối mass à?

Comment

lam don gian can 2 cuc pin nkia bl 5c tot + ic 7805 la sac duoc cho ca ip rui lam chi nhiu cho phuc tap ai mun lam pm minh chi chi tiet cho

Comment

nhưng còn thiếu vài chi tiết de sạc cho ip smatphone ai cân pm mì chỉ chi tiết cho

Comment

Về tác giả

Collapse

abcvad Tìm hiểu thêm về abcvad

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X