Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Màn hình laptop em bị hư gì?????????????????????

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Màn hình laptop em bị hư gì?????????????????????

Buồn quá, laptop em đang xài bỗng nhiên nữa màn hình bên trái xuất hiện mấy vệt trắng mờ như hình bên dưới, cho em hỏi màn hình em bị hư gì, khắc phục như thế nào. xin mấy anh em cho em ý kiến

Nguyên văn bởi kiman2306 Xem bài viết
    Buồn quá, laptop em đang xài bỗng nhiên nữa màn hình bên trái xuất hiện mấy vệt trắng mờ như hình bên dưới, cho em hỏi màn hình em bị hư gì, khắc phục như thế nào. xin mấy anh em cho em ý kiến

Bạn kiểm tra...thay cáp thử coi...

Comment

cho mình hỏi thay cáp khoảng bao nhiêu vậy bạn?
      mình nghĩ nếu hư cáp thì phải bị toàn màn hình chứ sao chỉ 1 nữa màn hình bên phải

Comment

help me....................................

Comment

màn hình của bạn hư rùi thay cái khác đi.

Comment

chẳng lẽ không sữa được hả bro, thay mới gì cũng đắc lắm sinh viên mà nên em phải biết chắc ko sữa được em mới thay được

Comment

chẳng lẽ không sữa được hả bro, thay mới gì cũng đắc lắm sinh viên mà nên em phải biết chắc ko sữa được em mới thay được

Comment

không ai giúp em vậy

Comment

help......................

Comment

bạn thử kiếm màn hình khác thay vào kiểm tra thử xem sao,máy của bạn có card rời không vậy,nếu có thì có thể card sấp die ruj,vi hàng dell thung de bi loi cảd đồ họa do nhiệt độ quá nóng

Comment

Cái này ko phải do cáp cũng ko phải do màn hình hay cạc màn hình. Nó là do hỏng mấy con IC ma trận tích hợp ở bên cạnh tấm panel màn hình (mỗi con đảm nhiệm một dải dọc như trong trong hình bạn thấy), nó được bố trí ở cả 2 phương Vertical & Horizontal. Của bạn chắc là hỏng mấy con điều khiển dải vertical ở phía phải màn hình.
                      Cái này có thể sửa đc bằng cách thay tấm panel (tất nhiên tấm này có kèm theo các con IC ma trận). Chỉ có thợ cực giỏi mới có thể thay riêng các con IC này (nhưng mà chi phí so với thay cả panel có khi còn đắt hơn).

Bạn cứ chuẩn bị khoảng gần 1 củ mang ra thợ thay panel là xong, nếu sợ tốn thì nên để thế dùng tạm
                      Cần mua gấp chung cư (Hà Nội) diện tích trên dưới 50m2 để triển khai dự án nhà thông minh!!!

0989313142

Comment

1 củ.... vậy để em mua màn hình mới luôn
                        thank các bro đã ủng hộ

Comment

mong là hư cáp cho đỡ tốn tiền

Comment

up............................................

Comment

Bệnh này theo mình thì bị lọt sáng màn hình. Nếu đúng lỗi này thì không khắc phục được, chỉ có thay màn mới hoặc sống chung với lũ thôi. Mong là mình phán đoán sai

Comment

Về tác giả

Collapse

kiman2306 Tìm hiểu thêm về kiman2306

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X