Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tự lắp ráp Ampli không chuyên nghiệp ( DIY )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi susunhut Xem bài viết
    File này nè.
    Cảm ơn Nhiều Lắm!Nhưng Bạn thể chỉ kỹ xíu Không. Mình Không chuyên, không biết đọc mạch Điện.Mình Có lẽ phải phiền bạn chút rồi!Mình Có thể mua mạch điện này ở đâu.
    |

Comment

• Có ai bán cái mạch này đâu mà mua! Tự làm mạch in, hoặc bạn có thễ mua bo đồng người ta khoang lỗ sẵn về cấm linh kiện vào hàn chân lại theo sơ đồ. Không biết đọc mạch điện thì chịu rồi. Để làm mạch này thì cần chi biết nhiều, điện tử cơ bản thôi, không cần tính toán gì hết.

Comment

• Nguyên văn bởi client86112 Xem bài viết
        Cảm ơn Nhiều Lắm!Nhưng Bạn thể chỉ kỹ xíu Không. Mình Không chuyên, không biết đọc mạch Điện.Mình Có lẽ phải phiền bạn chút rồi!Mình Có thể mua mạch điện này ở đâu.
        nếu bạn ở Sài gòn thì mail cho mình, mình sẽ giúp bạn làm mạch TDA 2030, dễ lắm mình cũng chẳng học điện tử ngày nào, chỉ học trên mạng thôi. bây giờ ráp vô tư.

Comment

• Bác nào có mạch Tone (chỉnh Vol, Bas, Tres) mà thấy mình tâm đắc thì port lên cho em tham khảo cái nào. Loại 2 vào 2 ra ý. Em cũng khoái nghịch Amly, cũng tốn kém phết rồi mà chưa thấy ưng ý cái nào cả. Huhu

Comment

• Nguyên văn bởi client86112 Xem bài viết
            TDA là loại chất lượng...phổ thông thôi. Với lại TDA2030 công suất lớn so với yêu cầu của bạn rùi. Bạn mua con HA1302 hoặc AN7149, tải datasheet về ráp giống hệt là ok ngay. Chất lượng âm thanh tuyệt vời lun.
            Nỏ biết chữ mần răng ký được??!! Thôi nhé.

Comment

• Thân chào.
              Tặng các bạn 1 sơ đồ mạch CS 200W. Mạch dễ lắp, Công suất chay C2922, A1216. Nếu chơi sang sài mỗi kênh 1 cục biến thế riêng biệt, bảo đảm âm thanh ấm và trong đến tuyệt vời. Nguỗn sử dụng là AC 35 Vol đôi = +,- 49 VDC.

Comment

• Thân chào tất cả.
                Tặng các bạn 1 sơ đồ mạch CS 200W. Mạch dễ lắp, Công suất chay C2922, A1216. Nếu chơi sang sài mỗi kênh 1 cục biến thế riêng biệt, bảo đảm âm thanh ấm và trong đến tuyệt vời. Nguỗn sử dụng là AC 35 Vol đôi = +,- 49 VDC.
                Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi cuong_dt Xem bài viết
                  chỉ nhìn bằng mắt thường & tay không thì sao biết được nó sống chết thế nào được,tôi cũng chịu...
                  ban dung vom de o thang do 1om lay 2 que cap vao 2 chan loa neu nghe thay tieng bup bup vao kim nhay gan ve so 0 la loa con. neu khong co 2 hien tuong do la hong roi do

Comment

• ban da dung thu cap so do voi cap a1943 c5200 chua? neu thu roi thi cho minh biet cap nao hay hon nha ban.minh cung thich rap amply lam

Comment

• Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
                      Hàng độc đây 350W.
                      bo nay la bo btl fai khong ban?

Comment

• Tôi cũng chỉ là dân "ham chơi" cũng có lắp vài ba cái ampli công suất từ loại 15W đến loại 120W, chủ yếu là dùng IC như TDA, STK, TA. Nghe cũng được thôi, chứ cho hay thì còn tuy từng người, còn chung thực thì chưa đạt. Vả lại "nghiệp dư" thi cũng chẳng có thiết bị chuyên nghiệp để mà xác định chất lượng đến mức nào. Nghe mà đã lỗ nhĩ là thấy sướng rồi. Thành viên mới nói dông dài một chút, thông cảm nhé.
                        Để có sơ đồ con IC mình có, tôi vào trang web: www.datasheetcatalog.com là có đầy đủ
                        và tự làm mạch in kéo lụa, mua linh kiện về thế là ráp. Các bạn thử xem sẽ thấy hứng thú đấy. Chúc thành công !

Comment

• Các bạn có thể nghiên cứu ứng dụng con IC driver LM4702 của National Semiconductor để ráp Ampli cũng được đấy. Thông số con này khá tốt, có thể ráp thêm nhiều sò để tăng công suất.Datasheet của nó đây: http://www.national.com/ds/LM/LM4702.pdf
                          Mạch ứng dụng điển hình của nó đây:
                          Attached Files

Comment

• Ai cho em một vài cái link amli từ 60-200w được không, em tìm hộ một người bạn. Cảm ơn nhiều./.

Comment

• chào cả nhà .có bạn nào biết ở đâu bán mạch súp o chỉ mình với . và con la4440 sài nguồn 12v bao nhiêu ampe

Comment

• Muốn biết về LA4440 vào đây xem nha.
                                http://www.datasheetcatalog.org/data...nyo/LA4440.pdf

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X