Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Loa máy tính iSound - COMET bị ù

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Loa máy tính iSound - COMET bị ù

Chào các bác, em là mem mới và cũng không rành về điện cũng như điện tử, nhưng hay lọ mọ.
    Cái loa máy tính iSound - COMET của em gồm 1 cục trung tâm, 5 loa con vệ tinh đang gặp hiện tượng:
    Khi cắm các loa vệ tinh (loa bất kỳ) vào loa trung tâm thì loa vệ tinh bị ù rất nhức đầu, khó chịu như file âm thanh em gửi kèm.
    Cao nhân nào gặp rồi hoặc có kinh nghiệm chỉ giúp em cách xử lý với.
    Em cám ơn nhiều ah

https://s173.123apps.com/aconv/d/s17...a_aYRXJT2B.mp3

Nguyên văn bởi Iphone_Ipad Xem bài viết
    Chào các bác, em là mem mới và cũng không rành về điện cũng như điện tử, nhưng hay lọ mọ.
    Cái loa máy tính iSound - COMET của em gồm 1 cục trung tâm, 5 loa con vệ tinh đang gặp hiện tượng:
    Khi cắm các loa vệ tinh (loa bất kỳ) vào loa trung tâm thì loa vệ tinh bị ù rất nhức đầu, khó chịu như file âm thanh em gửi kèm.
    Cao nhân nào gặp rồi hoặc có kinh nghiệm chỉ giúp em cách xử lý với.
    Em cám ơn nhiều ah

https://s173.123apps.com/aconv/d/s17...a_aYRXJT2B.mp3
    Tình trạng như này thông thường mình gặp 2 trường hợp:
    1. Dây tín hiệu input bị nhiễu, đứt, chạm chập hay dùng loại dây không có màng chắn chống nhiểu sẽ bị ù.
    2. Hỏng tụ lọc nguồn đầu vào bị phù hay nổ. Như này bác phải tháo ra kiểm tra thôi

Comment

Nguyên văn bởi LamVo Xem bài viết

1. Dây tín hiệu input bị nhiễu, đứt, chạm chập hay dùng loại dây không có màng chắn chống nhiểu sẽ bị ù.
      2. Hỏng tụ lọc nguồn đầu vào bị phù hay nổ. Như này bác phải tháo ra kiểm tra thôi
      Cám ơn bác, em chưa biết cách tháo ra kiểu gì, không biết có chỗ nào sửa được không bác nhỉ? Em ở Hà Nội ah

Comment

Có bác nào sửa điện tử ở khu vực Cầu Giấy Mỹ Đình không? Để em bê qua sửa giúp em ah

Comment

Có bác nào sửa điện tử ở khu vực Cầu Giấy Mỹ Đình không? Để em bê qua sửa giúp em ah
          Mình ở số 8 ngõ 426 đường Láng, 0374845262

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết

Mình ở số 8 ngõ 426 đường Láng, 0374845262
            Ok bác, có gì mình mang qua bác xem giúp nhé

Comment

Ok bác, có gì mình mang qua bác xem giúp nhé
              ok..............................

Comment

Em mở mạch ra xem thấy hai con tụ này bị phồng, thay hai con khác cùng thông số thì thấy ok rồi các bác ah. Tks bác trthnguyen đã support nhé, em lại chưa có cơ hội qua gặp bác ah.
                Attached Files

Comment

Rơi vào trường hơp thứ 2 bác ah, em thấy hai con tụ này bị phồng, thay tụ khác thông số tương đương thì ok, nhưng lần thay đầu tiên em lại hàn nhầm đầu âm dương, cắm điện thấy ù mất mấy giây em rút điện ra, sờ tụ mới thay thấy nóng ran, em phải thay hai con khác, không biết mạch có bị ảnh hưởng gì không bác nhỉ?
                  Attached Files

Comment

Rơi vào trường hơp thứ 2 bác ah, em thấy hai con tụ này bị phồng, thay tụ khác thông số tương đương thì ok, nhưng lần thay đầu tiên em lại hàn nhầm đầu âm dương, cắm điện thấy ù mất mấy giây em rút điện ra, sờ tụ mới thay thấy nóng ran, em phải thay hai con khác, không biết mạch có bị ảnh hưởng gì không bác nhỉ?
                    Lắp lại mà không có hiện tượng gì hát ngon lành là không sao nha)

Comment

Lắp lại mà không có hiện tượng gì hát ngon lành là không sao nha)
                      Đến hôm nay vẫn chạy ngon lành ah

Comment

Em mở mạch ra xem thấy hai con tụ này bị phồng, thay hai con khác cùng thông số thì thấy ok rồi các bác ah. Tks bác trthnguyen đã support nhé, em lại chưa có cơ hội qua gặp bác ah.
                        OK k có gì..............

Comment

Mạch loa có những chỗ bị vàng như vậy là do đâu các bác nhỉ? Có cần khắc phục gì không ah?
                          Attached Files

Comment

Mạch loa có những chỗ bị vàng như vậy là do đâu các bác nhỉ? Có cần khắc phục gì không ah?
                            Vàng do nhựa hàn thôi, không sao nhé. Còn nếu vàng do nhiệt thì có thể gắn thêm nhôm tản nhiệt cho các IC hoặc chỉ mở nhỏ, dưới 65% công suất thôi

Comment

OK k có gì..............

Comment

Về tác giả

Collapse

Iphone_Ipad Tìm hiểu thêm về Iphone_Ipad

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X