Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đóng thùng loa toàn dải

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• may anh chi oi, minh moi vua dang ky thanh vien toi hom qua, muon dua hinh ve bo lao minh tu dong len de may anh chi cho loi khuyen ma o biet lam cach nao, mo mam hoai ma dua hinh len klhong duoc !
    Lam on giup minh voi nhe !
    Hoac goi phone so: 0919 599 759 nhe !
    That long cam on !
    atamART
    Attached Files
    Last edited by atamart66; 17-01-2011, 14:07.

Comment

• Waw, mấy anh chị ơi, mình đã insert được hình ảnh vào rồi !
      Chân thành xin những lời khuyên và động viên cổ vũ để đứa con mình sớm được ra lò !
      Cám ơn mấy anh chị nhiều !
      atamart66
      Attached Files
      Last edited by atamart66; 17-01-2011, 14:06.

Comment

• Chúc mừng bác có loa đẹp.. Bác làm em thèm quá.. Bác đã đặt tên cho nó chưa ạ ?? nghe thế nào ạ. Bác cho vài lời cảm nhận đi ạ
        Nhiễu điều phủ lấy giá gương
        Người trong một nước phải thương nhau cùng

Comment

• Hi, sư huynh nonngdanfo !

Chân thành cảm ơn sư huynh đã có lời khen ! Huynh biết không, để làm được bộ loa này là cả một quá trình gian nan lắm đó ! Vì mình còn rất chật vật với chuyện cơm áo gạo tiền ! Nhưng "máu" về chuyện thiết kế loa lắm ! Minh vẫn chưa đặt tên chi model loa này nữa! Có ý tưởng gì hay xin sư huynh giúp mình nha !

Những ngày nghỉ Tết này mình nhật định sẽ hoàn tất bộ loa này ! Còn rất nhiều điều trước mắt cần những lời khuyên, chỉ dẫn của anh chị đi trước bộ loa này mới "ra lò" được. Chẵng hạn như bộ phân tần, rồi tìm ampli để "đánh" chung với nó nữa !

Bộ loa này trong quá trình chế tác mình đã điều chỉnh nhiều so với thiết kế ban đầu rồi đó mấy anh chị ! Trước đây mình tiết kết mặt loa cong cong ẹo ẹo trông như đầu cổ con ...vịt vậy đó ! Và có thể xoay được theo trục tâm của loa bass...... Mặt loa ẹo ẹo đó mình đã hoàn tất nhưng để dành triển khai theo hướng khác......

Chân thành cảm on Sư huynh và các anh chi đi trước quan tâm chia sẻ !
          atamART

Click image for larger version

Name:	01 Loa atamART A1.jpg
Views:	2
Size:	278.1 KB
ID:	1346387

Click image for larger version

Name:	02 Loa atamART A1.jpg
Views:	2
Size:	284.2 KB
ID:	1346386
          Last edited by atamart66; 18-01-2011, 04:57.

Comment

• nhìn bộ loa của bác mà phê thật đấy Sao bác không làm mà nghê tết lun cho máu? Sau khi hoàn thành, bác cho ae trên diễn đàn biết đôi lời vè nó nhé,cố gắng lên bác.
            Không biết ký thế nào?

Comment

• Chưa biết nghe như nào nhưng nhìn cặp loa phê quá, kết thật đó, bác nghe thử cho anh em vài cảm nhận nha!
              Chán ko buồn ký.

Comment

• Nguyên văn bởi atamart66 Xem bài viết
                Waw, mấy anh chị ơi, mình đã insert được hình ảnh vào rồi !
                Chân thành xin những lời khuyên và động viên cổ vũ để đứa con mình sớm được ra lò !
                Cám ơn mấy anh chị nhiều !
                atamart66
                The nào roi ong anh. chat lượng tot chứ? Nhìn quả loa của ông anh em cũng thấy kết quá trời. Có lẽ em cũng phai thiet kế một quả mới được. Giờ em cũng sở hữu một đôi nhưng bass của em chỉ 20cm thôi. nge cũng được nhưng hát thì không đã lắm. hì

Comment

• Các bác vào đây giúp em cái vụ này với !
                  http://www.dientuvietnam.net/forums/...li-2.1/page127

Comment

• đóng thùng loa vi tính

các bác có ai có kích thước của thùng bass loa vi tính thì cho em xin .loại loa có bass 20w ấy, mà có đường kính lỗ thông hơi và chiều sâu thì càng tốt hi hi
                    em thank trước nha

Comment

• Nguyên văn bởi atamart66 Xem bài viết
                      may anh chi oi, minh moi vua dang ky thanh vien toi hom qua, muon dua hinh ve bo lao minh tu dong len de may anh chi cho loi khuyen ma o biet lam cach nao, mo mam hoai ma dua hinh len klhong duoc !
                      Lam on giup minh voi nhe !
                      Hoac goi phone so: 0919 599 759 nhe !
                      That long cam on !
                      atamART
                      bác ở đâu vậy cho em địa chỉ lúc nào rỗi em qua

Comment

• may dua biet thi noi nha chu doc ma toan thay noi lung tung ah nhung cung co nhieu nguoi noi tam duoc co gang phat huy nha chuc vui ve

Comment

• AE cứ hiểu đơn giản vậy nhé: loa đơn vị của AE tần số thấp nhất xuống bao nhiêu Hz suy ra độ dài bước sóng và cuối cùng là chọn hốc cộng hưởng!
                          By three methods we may learn wisdom:
                          First, by reflection, which is noblest;
                          Second, by imitation, which is easiest;
                          and third by experience, which is the bitterest

Comment

• noi that! truoc gio em nghi chi cam co mach loa la du. ai ngo muon lam mot bo loa that phuc tap qua! jay cho em hoi ti nha. Khi mua loa thi chung ta can phai dong thung cho no, thi no moi co am thanh hay ha cac bac. hay la cai thung loa cung giong nhu nguoi tai phai mac do jay! BAc nao jup em hieu ro hon chuyen nay nha!

Comment

• [QUOTE=samsungd600;271247]mình xin đưa ra thông số thế này với thùng có lỗ phóng âm
                              - đường kính loa 20cm lỗ phóng âm 16.5cm,kích thước thùng (79-60-34.3) thể tích thùng 128dm3
                              - đường kính loa 25cm lỗ phóng âm 21.6cm,kích thước thùng (90-67.4-38.2) thể tích thùng 189dm3
                              - đường kính loa 30cm lỗ phóng âm 26.7cm,kích thước thùng (100-75-42) thể tích thùng 262dm3
                              - đường kính loa 38cm lỗ phóng âm 30cm,kích thước thùng (113-85-49.5) thể tích thùng 407dm3
                              lỗ phóng âm tính theo chiều dài,kích thước thùng loa tuy theo sở thích của bạn đóng theo thứ tự nào cũng được chủ yếu là thể tích đạt đươc theo yêu cầu hay không.[/QUOTE

thong so nao la chieu cao,rong, do sau nua
                              Last edited by huytungvu84; 25-11-2011, 04:31.

Comment

• mình đang làm một cặp loa thông số như sau
                                -loa pass 30cm-8ohm -50watt
                                loa mid 8 ohm 4watt
                                2 loa treb mỗi cái 8 ohm 2watt
                                Hiện tại mình đang cần một mạch phân tần cho loa có ai đó giúp mình với mình mới nhập môn nên vẫn gà lắm lắm
                                giúp mình vẽ mạch nguyên lý phân tần lun nhé .vui lòng gui mail trực tiếp thì càng tốt-huytungvu84@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

manhpham Tìm hiểu thêm về manhpham

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X