Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần AE giúp Sò Ngang TT2206 tương đương!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần AE giúp Sò Ngang TT2206 tương đương!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

mình thay sò ngang D2499 mà máy chay nóng lắm. nhờ AE giúp mình sò ngang TT2206 có Diot nhụt bên trong hok, và thay sò D2499 có dc hok hay là tìm tương đương cũng dc. Mong AE giúp mình với. mình xin chân thành cảm ơn nhiều.

Nguyên văn bởi ĐTLêLuân708 Xem bài viết
    mình thay sò ngang D2499 mà máy chay nóng lắm. nhờ AE giúp mình sò ngang TT2206 có Diot nhụt bên trong hok, và thay sò D2499 có dc hok hay là tìm tương đương cũng dc. Mong AE giúp mình với. mình xin chân thành cảm ơn nhiều.
    sò ngang TT2206 có diode đệm , nếu thay sò D2499 mà nóng thì Flyback bị hư rồi đó, kiểm tra các đường ra của FBT xem có bị chạm không! không nói rõ TV loại gì khó đoán lắm đấy!

Comment

Mong AE giúp đỡ mình hen. mỉnh xin cảm ơn.

Comment

Nguyên văn bởi ĐTLêLuân708 Xem bài viết
        Mong AE giúp đỡ mình hen. mỉnh xin cảm ơn.
        bác thay bằng con 5296 trong tv tàu ý.chạy ok phết
        DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
        Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
        Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
        Email :

Comment

TT2206 hay chạy trong máy Tàu mà ^^ kiểm tra cao áp đi bạn. 5296, 2499 chạy được mà

Comment

Mình xin cảm ơn AE đã giúp đỡ mình hen. mình xài cho tivi samsung 29z45M1

Comment

D 2645.mình mua con này chạy ổn đó bạn. sò tt2206 là sò nhỏ fai k0. máy 29 so fai khỏe mới ok đó

gmail_______thengoc323
              tel__________+84947015750
              mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

tivi samsung hay bị bệnh nóng sò nếu thay 2499 mà vẩn nóng sò thì không phải do sò đâu bạn kiểm tra lại các nguyên nhân gây nóng sò như dd ,nguồn cấp cho drive vvvv

Comment

tivi philips bị nóng và chết sò ngang

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                  sò ngang TT2206 có diode đệm , nếu thay sò D2499 mà nóng thì Flyback bị hư rồi đó, kiểm tra các đường ra của FBT xem có bị chạm không! không nói rõ TV loại gì khó đoán lắm đấy!
                  bạn quoc thaibmt ơi!làm ơn cho mình hỏi.mình có con philips 20 bị chết sò ngang,mình thay sò mới vào thì chạy một xíu là nóng ran,minh đã thay tụ đệm có trị số lớn hơn cũng vậy.thay thử yoke cũng vậy.đo nguồn B+=95v giống với số ghi trên mạch.nhưng nguồn 180 chỉ còn 150v(đã thay tụ 180 và cách li với board đuôi )đem cao áp thợ thử thì ko hư.nhưng màn hình co ngang mỗi bên 1cm.xin bạn giúp mình xem còn thiếu phần nào nữa.cám ơn bạn nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi phuong1965 Xem bài viết
                    bạn quoc thaibmt ơi!làm ơn cho mình hỏi.mình có con philips 20 bị chết sò ngang,mình thay sò mới vào thì chạy một xíu là nóng ran,minh đã thay tụ đệm có trị số lớn hơn cũng vậy.thay thử yoke cũng vậy.đo nguồn B+=95v giống với số ghi trên mạch.nhưng nguồn 180 chỉ còn 150v(đã thay tụ 180 và cách li với board đuôi )đem cao áp thợ thử thì ko hư.nhưng màn hình co ngang mỗi bên 1cm.xin bạn giúp mình xem còn thiếu phần nào nữa.cám ơn bạn nhiều.
                    bạn kiểm tra mạch méo gối xem sao vài lời góp ý. chúc bạn thành công

Comment

Nguyên văn bởi eprom_v Xem bài viết
                      bạn kiểm tra mạch méo gối xem sao vài lời góp ý. chúc bạn thành công
                      Mạch ngang và méo gối của philip không có gì đặc biệt đâu! nóng sò là do nguyên nhân ở FBT và các đường ra của nó thôi, nếu đã loại trừ cuộn yoke rồi thì chỉ chú ý vào phần nguồn thứ cấp , diode 6550(b+)+c2550, kiểm tra kỹ các diode 6402,6405,6412,6409,nếu cần thiết tách chân nó ra rồi cho chạy thử, xem còn nóng sò không ,nhưng tôi nghĩ bạn cũng đã làm rồi, lưu ý con diode nguồn B+ dứ thay cho chắc ăn , lấy diode thường RF chứ không cần con giống con sò đâu và cả tụ lọc của nó luôn,đôi khi nó bị rỉ làm cho áp nguồn bị gợn rồi là nóng sò ngang đó, thay thử luôn tụ 2420(564/250v) nhưng khả năng FBT là thủ phạm đó . khi đưa thử khó biết lắm , chỉ gắn vào máy đang chạy mới chính xác thôi, qua diễn đàn mình có vài ý thế nhé,không thấy mạch thì khó đoán bệnh lắm, Cám ơn bạn đã tin tưởng,chúc may mắn nhé!

Comment

sò tt2206 không co di ot minh cung gặp pan này rồi phai tim dung tt2206 thay moi duoc neu van con nung so thi kiem tra tu pi khu vuc ngang la ok .chuc bam may man

Comment

Về tác giả

Collapse

ĐTLêLuân708 Tìm hiểu thêm về ĐTLêLuân708

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X