Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV TCL đèn nguồn chớp liên tục

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TV TCL đèn nguồn chớp liên tục

Em mới nhận con TCL MODEL:21F1C chạy tổng TDA11135PS hiện tượng ban đầu của nó là hình bị co mành trên dưới mỗi đầu khoảng 3cm. cắm thử chạy được khoảng 5 phút tắt đi mở lên đèn nguồn chớp nhanh liên tục màn hình ko lên luôn. em tháo ra đo thì nguồn thấy bình thường. đầy đủ các nguồn 5v 3.2v đường 8v thì có khoảng 7.6v B+ có 106v. em chưa gặp pan này bao giờ mong các bác giúp đỡ.

Nguyên văn bởi bcab Xem bài viết
    Em mới nhận con TCL MODEL:21F1C chạy tổng TDA11135PS hiện tượng ban đầu của nó là hình bị co mành trên dưới mỗi đầu khoảng 3cm. cắm thử chạy được khoảng 5 phút tắt đi mở lên đèn nguồn chớp nhanh liên tục màn hình ko lên luôn. em tháo ra đo thì nguồn thấy bình thường. đầy đủ các nguồn 5v 3.2v đường 8v thì có khoảng 7.6v B+ có 106v. em chưa gặp pan này bao giờ mong các bác giúp đỡ.
    có khả năng lỗi nhớthuwr cóp lại xem nhé
    Attached Files

Comment

cám ơn bác anhnamdinh1 em chép nhớ đã lên hình và mành đã giãn hết. nhưng nó ko nhận bàn phím. khi vừa mới cắm điện nó cứ chuyển chế độ av 1 2 yuv tv một hai lần rồi mới dừng. em đã thay phím bấm nhưng ko được. dò mạch phím bấm về tổng rất ok. ko biết có phải sai phần mền ko. khiển thì ok. mong mọi người giúp thêm

Comment

cám ơn bác anhnamdinh1 em chép nhớ đã lên hình và mành đã giãn hết. nhưng nó ko nhận bàn phím. khi vừa mới cắm điện nó cứ chuyển chế độ av 1 2 yuv tv một hai lần rồi mới dừng. em đã thay phím bấm nhưng ko được. dò mạch phím bấm về tổng rất ok. ko biết có phải sai phần mền ko. khiển thì ok. mong mọi người giúp thêm
        khả năng chư đúng fw thử chép fw khác xem
        Attached Files

Comment

ko được rồi bác ơi. em thay thử cả con nhớ trắng vào vẫn ko nhận phím. em nghĩ chắc con 11135 ra đi rồi

Comment

mọi người ơi giúp em với. em thay con TDA11135 khác thì máy không chạy luôn ko biết trong con này có phần mềm ko nữa

Comment

kiểm tra kĩ đường ma trân lệnh xem khả năng còn chạm đâu đó nếu ko cho em nó 1 thìa OMO xem trước khi thay tổng nhé

Comment

Mọi nguời giúp mình với .tinh hình mình có con toshiba 29ink căm nguồn đèn nguồn cứ chơp chớp mà ko lên.minh đã nhổ con so 2sc5570ra thi thay ko chớp đèn nũa kt đo thì tháy so chua chết mọi ng cho ý kien.minh ko bt nhiều về cái này.

Comment

tcl 21f9c đèn báo chớp liên tục , điện áp đầy đủ máy chạy lên vài giây là cúp sau đó đèn báo chớp liên tục . nguyên do là các phím bị chạm thay mới máy chạy ok

Comment

Về tác giả

Collapse

bcab Tìm hiểu thêm về bcab

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X