Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Màn hình siêu âm trắng đen bị sọc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Màn hình siêu âm trắng đen bị sọc

Mọi người giúp đỡ bệnh này màn hình siêu âm trắng Logiq 100 bị sọc như thế này, xuất ngỏ ra màn hình khác vẫn tốt, lỗi là do board màn hình thôi, đo hết rồi không thấy chết con nào, chỉ còn 2 con ic. Thân.

Nguyên văn bởi minhthienvan Xem bài viết
    Mọi người giúp đỡ bệnh này màn hình siêu âm trắng Logiq 100 bị sọc như thế này, xuất ngỏ ra màn hình khác vẫn tốt, lỗi là do board màn hình thôi, đo hết rồi không thấy chết con nào, chỉ còn 2 con ic. Thân.
    nó liên quan đến tín hiệu đồng bộ video với dao động , nhìn hơi khó nhưng có thể là ngang thì đúng bác lấy osilo cho nhanh xác định được ngay , còn bác cho sang màn khác vẫn tốt là bản thân tín hiệu video đó bình thường chỉ có không đồng bộ được với tần số quét trên màn hình này thôi khi không đồng bộ được nó sẽ sảy ra sai tần số và bị như vậy
    http://baohanhbeptu.vn
    Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
    Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
    ĐT: 0967 403 123

Comment

quan tâm đến tín hiệu vào chân 3 Con IC 8 chân dao động dòng
      và tín hiệu vào chân 6 con IC dài quét mành dùng osilo mới nhanh

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
        quan tâm đến tín hiệu vào chân 3 Con IC 8 chân dao động dòng
        và tín hiệu vào chân 6 con IC dài quét mành dùng osilo mới nhanh
        Anh ơi! 2 ic đó có bán không anh? Em không có osilo để đo.

Comment

Anh ơi! 2 ic đó có bán không anh? Em không có osilo để đo.

90% IC không chết. không có Osilo mà làm phần dao động với thị tần đòi hỏi bạn phải có võ công thâm hậu chứ tay bo thì hơi khó xơi đấy hehe. mấy cái mạch Mor đơn sắc này khá đơn giản toàn linh kiện rời bạn quan tâm đến tín hiệu thị tần sau tách sóng vào chân 3 IC 8 chân và chân 6 IC quét mành là làm được . .

Comment

90% IC không chết. không có Osilo mà làm phần dao động với thị tần đòi hỏi bạn phải có võ công thâm hậu chứ tay bo thì hơi khó xơi đấy hehe. mấy cái mạch Mor đơn sắc này khá đơn giản toàn linh kiện rời bạn quan tâm đến tín hiệu thị tần sau tách sóng vào chân 3 IC 8 chân và chân 6 IC quét mành là làm được . .
            Bác cho em lời khuyên, trong tay chỉ có VOM thui thì em phải làm sao?

Comment

Comment

Bác cho em lời khuyên, trong tay chỉ có VOM thui thì em phải làm sao?
                Trong trường hợp này nếu bạn có kiến thức và kinh nghiệm về sửa chữa đồ điện tử thì bạn nhìn vào mạch bạn có thể biết tín hiệu đồng bộ dòng mành đi theo đường nào bạn kiển tra theo đường đi đó xem có bị lỗi gì không rồi khắc phục còn nếu bạn không đủ trình độ đó thì bạn thử nhìn kỹ kiểm tra xem có linh kiện nào bị bong mói hàn bị cháy nỏ gì không đẻ khắc phục cho máy chạy lay nhẹ các linh kiện xem có do linh kiện nào lỏng không... Còn nếu chưa đủ trình độ như thế thì nhờ các bác sửa tivi có kinh nghiệm khắc phục cho như vậy đảm bảo hơn...

Comment

Nguyên văn bởi nguyenha7940 Xem bài viết

Trong trường hợp này nếu bạn có kiến thức và kinh nghiệm về sửa chữa đồ điện tử thì bạn nhìn vào mạch bạn có thể biết tín hiệu đồng bộ dòng mành đi theo đường nào bạn kiển tra theo đường đi đó xem có bị lỗi gì không rồi khắc phục còn nếu bạn không đủ trình độ đó thì bạn thử nhìn kỹ kiểm tra xem có linh kiện nào bị bong mói hàn bị cháy nỏ gì không đẻ khắc phục cho máy chạy lay nhẹ các linh kiện xem có do linh kiện nào lỏng không... Còn nếu chưa đủ trình độ như thế thì nhờ các bác sửa tivi có kinh nghiệm khắc phục cho như vậy đảm bảo hơn...
                  Cảm ơn bác. Em sẽ cố gắng.

Comment

nó liên quan đến tín hiệu đồng bộ video với dao động , nhìn hơi khó nhưng có thể là ngang thì đúng bác lấy osilo cho nhanh xác định được ngay , còn bác cho sang màn khác vẫn tốt là bản thân tín hiệu video đó bình thường chỉ có không đồng bộ được với tần số quét trên màn hình này thôi khi không đồng bộ được nó sẽ sảy ra sai tần số và bị như vậy
                    Ic LM1881 Video Sync Separator này lỗi nó gây ra bệnh này luôn hả bác?

Comment

Tín hiệu thị tần sau tách sóng vào chân 3 IC 8 chân và chân 6 IC quét mành sẽ có dạng ra sao Bác hay tần số là bao nhiêu?

Comment

Về tác giả

Collapse

minhthienvan Tìm hiểu thêm về minhthienvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X