Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vẽ chân của Chíp dán trong Orcad (Mạch in)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Vẽ chân của Chíp dán trong Orcad (Mạch in)

Bác nào thành thạo Orcad chỉ giúp em cách vẽ footprint của con chíp dán sau:
    Em vẽ được các chân của 1 mặt,vẽ tiếp mặt tiếp theo thì em không biết xác định kích thước thế nào.
    các bác chỉ em từng bước vẽ các chân để khoảng cách chính xác.
    Hình vẽ cụ thể và các thông số kích thước nhà sản xuất cho trong bảng dưới.
    Em cũng chưa rõ thông số kích thước nào cần thiết để sử dụng.
    Attached Files

Theo kinh nghiem cua toi, ban nen download file có recommen (file có kích thước các chân đã được cộng thêm vào. Nếu không bạn cộng thêm vào cho kích thước thực để dễ gia công, chú ý khoảng cách giữa các chân. Cái hình của bạn là khá đầy đủ rồi. Dùng trình tự động built symbol của orcad là dễ nhất.
    Chúc mọi người một năm nhiều may mắn và hạnh phúc
    Luân

Comment

Cái hình trên là cái PCB recommend rồi, theo kinh kiệm của mình là dùng kích thước ở ô Normal (hoặc có thể hơn một chút nhưng phải bảo đảm khoảng cách giữa các chân và hàng với nhau phải chính xác), kết hợp với cái built symbol của orcad nữa là ok.
      Chúc vui!

Comment

Nguyên văn bởi vn_Study Xem bài viết
        Bác nào thành thạo Orcad chỉ giúp em cách vẽ footprint của con chíp dán sau:
        Em vẽ được các chân của 1 mặt,vẽ tiếp mặt tiếp theo thì em không biết xác định kích thước thế nào.
        các bác chỉ em từng bước vẽ các chân để khoảng cách chính xác.
        Hình vẽ cụ thể và các thông số kích thước nhà sản xuất cho trong bảng dưới.
        Em cũng chưa rõ thông số kích thước nào cần thiết để sử dụng.
        Thông thường các kiểu chân chip dán có sẵn rất nhiều trong thư viện orcad. bạn tra chân của chip trong datasheet, chú ý các thông số n, E,D và p

Trường hợp chip của bạn có n=80, E=D=16.00, p=0.65 (mm) thì trong orcad library bạn chọn QUAD.65M/80/WG16.00 là chính xác, tốn công vẽ làm chi, tuy nhiên hoàn toàn có thể vẽ theo ý đồ của mình nếu thích.

gửi bạn hình của nó trong orcad library manager:
        .
        Attached Files

Comment

cảm ơn anh nhiều,đúng là mọi thứ có sẵn hết,em biết nó phải theo chuẩn của nó thì sẽ có sẵn nhưng chẳng biết đâu mà tìm,em cũng đã tự vẽ được 1 hình cũng khớp luôn.
          Cảm ơn!

Comment

bac nao co ***** Tina 7.0 khong cho em xin voi

Comment

lam the nao hoc ocard co hieu qua. bac nao co tai lieu xuong mau ve van de nay cho em voi

Comment

cac bac da thuc hanh qua roi xin cho em bai viet kinh nghiem ve ocard nhe.Thank gui vao hom thu cho em nhe

Comment

Về tác giả

Collapse

vn_Study Tìm hiểu thêm về vn_Study

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X