Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mở luồng mới cho các vấn đề liên quan tới EAGLE

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mở luồng mới cho các vấn đề liên quan tới EAGLE

Vào luồng các vấn đề liên quan tới eagle mà tìm mãi một vấn đề không ra.xem các bác tạp nham quá nhiều vấn đề mà không chú trọng một vấn đề nào em quả thực bó tay luôn.hixx...em nói vậy không có ý gì cả mong các bác thông cảm nhưng công nhận là e hơi cáu một chút.hiii
    em muốn hỏi các bác vấn đề in âm bản trong eagle để làm in cảm quang ấy mà.thấy bác Duong_act có hỏi nhưng rồi em tìm mãi cũng không thấy ai trả lời rồi cũng không thấy bác duong_act hỏi gì về vấn đề đó nữa thấy nản quá nên mở luồng này mong bác nào thươngf tạo âm bản rồi chỉ giáo cho em phát.
    chuyển trực tiếp trên eagle các bác nhé chứ dùng core với photoshop là hạ sách thôi. không nói làm gì
    đùa chứ tớ hơi ngu...thông cảm nha..heee...

mo luong moi the nao a em oi
    ĐIỆN TỬ HÙNG KHANH
    THẠCH THÀNH THANH HÓA

Comment

tình hình là đang xài EAGLE 6.1 ,kích thước giới han chỉ 8x10cm ,quá bé .ACE nào có phiên bản dùng cho kích thước lơn ko?

Comment

eagle bị giới hạn kích thước là do chưa bẻ khóa đó thôi mình dùng cả ̀5. và ̉6. có sao đâu 6.1 mình cũng dùng rùi thấy vẽ bình thường mà,cứ tải trên mạng về là chạy tốt,nhưng nhiều người cho là eagle lỗi thời hay sao ấy nay thấy đua nhau dùng altium vừa nặng vẽ mạch lại khó khăn,nếu muốn mở luồng nói về eagle chắc khó,sang pcbviet tìm lấy chút cho rùi mình vẽ eagle đã 4 năm nay ko thích đổi sang phần mền khác

Comment

mình cũng xài eagle và thấy rất tốt nhưng đôi khi mình vẫn thấy có chút hạn chế về chuyện đi dây,đường mạch đi nó không được đẹp và thông minh như altium.nhưng được cái nhẹ và show giữa 2 mạch nhanh và dễ dùng hơn,thuận tiện cho việc ăn cắp mấy cái mạch của bọn trung quốc vẽ lại thành nguyên lý,cái đó thì trong altium mình thấy vẽ rất khó khăn và cũng qua nhiều thao tác hơn .nói chung mỗi cái nó có cái hay riêng của nó, nhưng altium,orcad nó thông dụng hơn và các công ty đòi hỏi nhiều hơn,đó cũng chính là lý do mình phải ăn cả altium lẫn orcad.hixx.. ở cty mình mỗi thằng chơi một phần mềm nên mình phải chơi cả 3 cho nó bằng bạn bằng bè..heee.

Comment

Nguyên văn bởi toan258 Xem bài viết
            mình cũng xài eagle và thấy rất tốt nhưng đôi khi mình vẫn thấy có chút hạn chế về chuyện đi dây,đường mạch đi nó không được đẹp và thông minh như altium.nhưng được cái nhẹ và show giữa 2 mạch nhanh và dễ dùng hơn,thuận tiện cho việc ăn cắp mấy cái mạch của bọn trung quốc vẽ lại thành nguyên lý,cái đó thì trong altium mình thấy vẽ rất khó khăn và cũng qua nhiều thao tác hơn .nói chung mỗi cái nó có cái hay riêng của nó, nhưng altium,orcad nó thông dụng hơn và các công ty đòi hỏi nhiều hơn,đó cũng chính là lý do mình phải ăn cả altium lẫn orcad.hixx.. ở cty mình mỗi thằng chơi một phần mềm nên mình phải chơi cả 3 cho nó bằng bạn bằng bè..heee.
            khủng quá bác ạ " 3 phần mềm". mà bác có dung multisim với ultiboard không.
            À mà bác đang làm công ty nào vậy?

dtcn_112. mở luồng mới thì cứ mở 0 vi phạm nội quy là được, có gì đâu mà khó với chả khăn.
            quy định diễn đàn: không dẫn link sang web khác đây .
            Last edited by nhu.ta532; 16-04-2013, 11:54.

Comment

Nguyên văn bởi nhu.ta532 Xem bài viết

dtcn_112. mở luồng mới thì cứ mở 0 vi phạm nội quy là được, có gì đâu mà khó với chả khăn.
              Mình làm điện tự động hóa mỏ có vấn đề gì sao vậy bạn. 2 phần mềm bạn nói mình không dùng. ngày trước mình tiếp cận đầu tiên với orcad và thấy nó rất khó khăn nhất là với cái khâu chuyển từ nguyên lý sang in.ông tướng nào mà lơ mơ về chân cẳng linh kiện như mìh ngày đó hăcs chịu chết luôn, cái altium nó cũng vậy khó khăn trong việc đó ,bây giờ thì các phần mềm hầu hết đều có các đàn anh đi trước tạo linh kiện chuẩn rồi nên cũng dễ dàng tiếp cận hơn, với lại kiến thức về linh kiện cao lên một chút cũng có thể tự tạo theo ý mình dc. nhưng khi đến với eagle thì khác nguyên lý và mạch in không cần phải chuyển j hết mạch nguyên lý thế nào nó đi theo hình bên mach in hết rồi cũng việc đó dễ dàng hơn nhiều cho những ai mới tiếp cận tới nó.việc học nó cũng rất nhanh và dễ dàng hơn nhiều so với 2 phần mềm kia.còn phần mềm bạn nói mình có nghe rồi nhưng mình không dùng và hình như cũng không thông dụng lắm

Comment

dạ không có gì em hỏi vậy thôi.
                nhất trí với bác về mấy cái phần mềm trên. mà ai mạnh cái nào thì dùng cái đấy so sánh làm gì cho mệt. còn cái vụ xuất file âm bản trực tiếp bằng eagle bác làm được chưa vậy ? làm được thì cho em biết với nhé. (dùng corew cũng được mà)

Comment

dạ không có gì em hỏi vậy thôi.
                  nhất trí với bác về mấy cái phần mềm trên. mà ai mạnh cái nào thì dùng cái đấy so sánh làm gì cho mệt. còn cái vụ xuất file âm bản trực tiếp bằng eagle bác làm được chưa vậy ? làm được thì cho em biết với nhé. (dùng corew cũng được mà)
                  cái đó không nhớ mình dã trả lời ở luồng nào đó rồi. trong eagle mình cũng không tìm dc cách chuyển sang âm bản. mình đã phải in ra pdf rồi cắt ảnh sau đó chuyển sang photoshop (ctrl+i) chuyển sang âm bản sau đó mình cho sang coreldaw chỉnh lại kích thước cho chân nó chuẩn rồi đem ra quán in sang fim bóng kính về làm cảm quang bạn ạ. (trong photoshop và corel đều có thể làm dc hết nhưng tại mỗi cái mình biết có một chút nên nó với lằng nhằng vậy,nếu bạn muốn dễ dàng hơn thì tìm hiểu thêm nhé)

Comment

ultiboard đây
                    Click image for larger version

Name:	Ultiboard.PNG
Views:	1
Size:	92.7 KB
ID:	1377112
                    Dip Trace đây
                    Click image for larger version

Name:	PCB Dip Trace.jpg
Size:	112.7 KB
ID:	1377113

Comment

Muốn in âm bản thì trong bản in đánh dấu vô mirrorClick image for larger version

Name:	Capture.JPG
Size:	52.1 KB
ID:	1377114

Comment

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
                        Muốn in âm bản thì trong bản in đánh dấu vô mirror[ATTACH=CONFIG]64460[/ATTACH]
                        chế độ này in ngược mà bác.
                        ĐT: 0972 20 58 68
                        Gmail:

Comment

Chết thật, mình nhầm. Hình như trong E không có thì phải, phải chuyển qua định dạng khác rồi mới có thể in âm bản thi phải.

Comment

Nguyên văn bởi sonmai Xem bài viết
                            ultiboard đây
                            [ATTACH=CONFIG]64458[/ATTACH]
                            Dip Trace đây
                            [ATTACH=CONFIG]64459[/ATTACH]
                            anh sử dụng nhiều phần mềm vậy à? cái eagle chuyển thế nào đấy.

Comment

anh sử dụng nhiều phần mềm vậy à? cái eagle chuyển thế nào đấy.
                              Trực tiếp bằng Multisim 12 và DipTrace.

Comment

Về tác giả

Collapse

toan258 Tìm hiểu thêm về toan258

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X