Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help me Orcad

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help me Orcad

Chào các bạn!

Mình vẽ mạch nguyên lý trên một trang của capture khổ D. vì rất nhiều linh kiện liên quan trực tiếp đến nhau nên không thể chia thành nhiều trang được. vẽ xong netlist OK không báo lỗi gì cả.

khi chuyển qua layout đến phần mở file netlist thì báo là " cannot load file A C:\.........\M.Max ". Nhưng mình thử chạy mấy cái mạch có khổ nhỏ hơn(mạch khác) như A, B thì layout vẫn chạy bình thường. theo mình đoán thì có thể do khổ quá rộng nên layout không load được. Bạn nào biết cách xử lý chỉ giáo giúp mình với, mình vẽ Orcad 9.2

Cảm ơn rất nhiều!

Nguyên văn bởi spkt05 Xem bài viết
    Chào các bạn!

Mình vẽ mạch nguyên lý trên một trang của capture khổ D. vì rất nhiều linh kiện liên quan trực tiếp đến nhau nên không thể chia thành nhiều trang được. vẽ xong netlist OK không báo lỗi gì cả.
    chia nhỏ ra thì vẫn liên kết với nhau được bạn chỉ cần chon đường liên kết đặt giống tên là nó liên kết qua
    Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

Không đặt tên file và tên các thư mục liên quan bằng tên tiếng Việt có dấu

Comment

Bạn gửi file lên đây để mọi người thử mở xem có được không

0912.159.369

Comment

cảm ơn các bạn đã giúp đỡ, mình đã vẽ được rồi, bạn trandito đã góp ý đúng, do mình đặt tên tiếng việt nên không được, mình đổi tên khác là ok. cảm ơn!!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

spkt05 Tìm hiểu thêm về spkt05

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X