Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp đỡ. Lỗi linh kiện Proteus..7,8sp2

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp đỡ. Lỗi linh kiện Proteus..7,8sp2

Mình đang dùng Proteus bình thường.Bữa hôm tụ nhiên cài lên bản 7.8sp2.. Thì nó bắt đầu lỗi. Lỗi không đọc được linh kiện. Ở cái mạch cũ click vào là nó bị mất.. Mình có tham khảo chỉnh lại time zone nhưng vẫn không được.
    Click image for larger version

Name:	Untitled.png
Views:	1
Size:	11.0 KB
ID:	1412392

Nguyên văn bởi tamnhuthanh Xem bài viết
    Mình đang dùng Proteus bình thường.Bữa hôm tụ nhiên cài lên bản 7.8sp2.. Thì nó bắt đầu lỗi. Lỗi không đọc được linh kiện. Ở cái mạch cũ click vào là nó bị mất.. Mình có tham khảo chỉnh lại time zone nhưng vẫn không được.
    [ATTACH=CONFIG]42605[/ATTACH]
    nếu file bạn lưu từ bản proteus trước là tiếng việt có dấu thì bạn vui lòng đổi tên file đó thành tiếng việt không dấu thử xem sao
    ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

[ATTACH=CONFIG]42605[/ATTACH]
      nếu file bạn lưu từ bản proteus trước là tiếng việt có dấu thì bạn vui lòng đổi tên file đó thành tiếng việt không dấu thử xem sao

Comment

không phải bạn à? mình khôg lưu file tiếng viẹt có dấu. Hon nữa khi làm thiết kế mới vẫn bị. Tìm không thấy tụ và điện trở đâu cả?

Comment

bạn cài bản 7.10 đi, dùng ổn định mà lại k cần phải đổi múi giờ

Comment

7.8 là phiên bản ổn định rùi, không cần phải đổi múi giờ mà không bị lổi linh kiện. cài xong bạn c rack có bị lổi không, nếu c rack bị lổi thì lổi linh kiện là bình thường. nếu như bạn c rack bị lổi thì trước khi cài bản mới bạn phải xóa hết key của bản củ đi. cụ thể là phải xóa nhửng thứ sau:
            C/program File/Labcenter Electronics xóa thư mục Labcenter Electronics đi.
            C/program File.common Files/ Labcenter Electronics và xóa thư mục Labcenter Electronics đi.
            vào run gỏ regedit xong chọn:
            HKEY_CURRENT_USER/Software/ tìm đến nhản Labcenter Electronics rồi bấm chuột phải vào Labcenter Electronics và xóa đi
            HKEY_LOCAL_MACHINE/SOFTWARE/ tìm đến nhản Labcenter Electronics rồi bấm chuột phải vào Labcenter Electronics và xóa đi
            nếu không thì bạn gở bỏ phiên bản 7.8 bạn đang dùng rồi cài lại theo nhửng bước trên đi.
            chúc vui

Comment

Điều đó mình biết và đã làm rồi. Có vấn đề là khi mình cài lại lần 2 nó không đòi key nữa..số seri mặc định luôn . Không biết thay đổi để nạp lại như lúc đầu cài phần mềm thế nao?

Comment

b thử bẻ khóa lại lần nữa xem. trước m cũng gặp trường hợp như thế. nhưng khởi động lại pc lại ok. :-D

Comment

Điều đó mình biết và đã làm rồi. Có vấn đề là khi mình cài lại lần 2 nó không đòi key nữa..số seri mặc định luôn . Không biết thay đổi để nạp lại như lúc đầu cài phần mềm thế nao?
                  đó là do bạn chưa xóa key củ hết. Bạn phải xóa hết key củ đi. nó nằm trong regedit như mình nói đó. nếu chưa xóa hết key củ thì bạn dùng phiên bản mới đến cở nào đi nửa nhưng dùng key củ thì vẩn là phiên bản củ mà thôi.

Comment

đó là do bạn chưa xóa key củ hết. Bạn phải xóa hết key củ đi. nó nằm trong regedit như mình nói đó. nếu chưa xóa hết key củ thì bạn dùng phiên bản mới đến cở nào đi nửa nhưng dùng key củ thì vẩn là phiên bản củ mà thôi.

Comment

Đúng như bạn thuongdtqb nói đấy! Mình cũng vừa gặp trục trặc và làm theo thuongdtqb là xoá trong regedit 2 cái phần đó rồi cài lại là được.

Comment

Mình ***** được rồi ! Chạy được rồi ! nhưng lại gặp bệnh bốc hơi linh kiện ! tức là vẽ lk thứ 2 thì lk 1 biến mất ! lưu ý : Mình đã đổi múi giờ về US&Canada hay dùng patch BIN and mod để ghi lè theo 1 số linh mà các bạn chia sẻ ở trên diễn đàn khác ! nhưng vẫn không được pleas help me ! @@

Comment

mình cũng đã thử xóa hết mà không xóa được...van key củ

Comment

Về tác giả

Collapse

tamnhuthanh Tìm hiểu thêm về tamnhuthanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X