Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp đỡ về proteus 7.7

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp đỡ về proteus 7.7

ae giúp mình với , mình dung protues 7.7 thiết kế mạch in nhưng khi sắp xếp linh kiện xong mình ko thấy nó hiện tên của linh kiện thì biết gắn lịnh kiện vào làm sao được . Help Me...............................
    Trần Vĩnh Thái
    Email :

khi chuyển từ file .DSN sang mạch in bạn chỉ cần đặt linh kiện ra nó đã có đường đi sẵn cho bạn rồi. việc của bạn là nối dây sao cho đẹp thôi.
    bạn chú ý nó vẫn có tên nhé. ví dụ U1 (IC1) bạn có thể đối chiếu sang bên nguyên lý là biết
    Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
    gmail :

Comment

Nguyên văn bởi bienhou Xem bài viết
      khi chuyển từ file .DSN sang mạch in bạn chỉ cần đặt linh kiện ra nó đã có đường đi sẵn cho bạn rồi. việc của bạn là nối dây sao cho đẹp thôi.
      bạn chú ý nó vẫn có tên nhé. ví dụ U1 (IC1) bạn có thể đối chiếu sang bên nguyên lý là biết
      mình đã chuyển sang mạch in rồi nhưng nó chĩ hiện hình dạng điện trở , tụ điên , IC nhưng nó lại ko ghi là R1 ,R2 ,......, C1 , C2....Click image for larger version

Name:	untitled.jpg
Views:	1
Size:	41.5 KB
ID:	1364510
      Trần Vĩnh Thái
      Email :

Comment

sao vẽ xong rồi mà mạch của bác còn nhiều linh kiện chưa đặt thế kia. phải chăng bác chọn linh kiện từ chỗ có hình con IC ?
        gmail :

Comment

mình đã vẽ xong cả rồi mà linh kiện điều lấp dầy đủ cả rùi . sao bac bienhou lại bảo chưa đặt là sao
          Trần Vĩnh Thái
          Email :

Comment

sao lai the nay
            Trần Vĩnh Thái
            Email :

Comment

Nguyên văn bởi vinhthai2022 Xem bài viết
              sao lai the nay
              Nói không thế này biết sao mà mò được, b chuyển file nguyên lý và mạch in lên mọi người xem cho. GL!
              WS:
              Blog:

Comment

đúng rồi. bạn up lên đi
                gmail :

Comment

Nguyên văn bởi vinhthai2022 Xem bài viết
                  mình đã chuyển sang mạch in rồi nhưng nó chĩ hiện hình dạng điện trở , tụ điên , IC nhưng nó lại ko ghi là R1 ,R2 ,......, C1 , C2....[ATTACH=CONFIG]49304[/ATTACH]
                  lỗi này hình như bạn tự tạo linh kiện mà không có mục reference prefix.
                  Click image for larger version

Name:	untitled.JPG
Size:	42.4 KB
ID:	1364511

Giải pháp điện tử của bạn

Comment

Ae xem hình rồi giúp mình với Click image for larger version

Name:	hinh mau.jpg
Size:	120.6 KB
ID:	1364512Click image for larger version

Name:	hinh mau 2.jpg
Size:	61.2 KB
ID:	1364513
                    Trần Vĩnh Thái
                    Email :

Comment

bạn vào menu Technology, chọn Text Style, sẽ xuất hiện hộp thoại Default Text Style

Name:	hien gia tri linh kien.JPG
Size:	33.6 KB
ID:	1364517
                      - Đánh dấu vào ô Show trong phần Part Reference để hiện tên linh kiện
                      - Đánh dấu vào ô Show trong phần Part Value để hiện giá trị của linh kiện

Phần trên là tôi chỉ cho bạn trên Proteus 7.10, bạn nào dùng bản khác thì tìm phần cài đặt tương ứng là ok

Có 1 cách khác là các bạn vào menu System -> chọn Restore default setting để thiết lập lại các cài đặt như ban đầu là ok

Comment

Nguyên văn bởi vietlamdt Xem bài viết
                        bạn vào menu Technology, chọn Text Style, sẽ xuất hiện hộp thoại Default Text Style
                        [ATTACH=CONFIG]49315[/ATTACH]
                        - Đánh dấu vào ô Show trong phần Part Reference để hiện tên linh kiện
                        - Đánh dấu vào ô Show trong phần Part Value để hiện giá trị của linh kiện

Phần trên là tôi chỉ cho bạn trên Proteus 7.10, bạn nào dùng bản khác thì tìm phần cài đặt tương ứng là ok

Có 1 cách khác là các bạn vào menu System -> chọn Restore default setting để thiết lập lại các cài đặt như ban đầu là ok
                        bạn có thể nói cụ thể hơn ko vì mình mói bắt đầu sừ dụng proteus nen ko biet vao menu Technology o dau
                        Trần Vĩnh Thái
                        Email :

Comment

bạn làm theo trong hình

Name:	1.jpg
Size:	114.8 KB
ID:	1364569

Comment

Về tác giả

Collapse