Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cho hỏi về mô phỏng bằng multisim

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho hỏi về mô phỏng bằng multisim

cho mình hỏi multisim có thể mô phỏng các mạch âm thanh cho no keu được không mình không tìm thấy cái loa nào trong multisim. mình thiết kế một số mạch âm thanh muốn nghe thử coi nó như thế nào trước khi làm ra mạch in chính thức. moi nguoi giúp voi....

Dùng osc mà đo dạng sóng đầu ra, chứ mô phỏng mà nghe thì được cái gì. Biết chêt liền

Comment

Giá như mọi mạch điện tử đều chạy đúng như " mô phỏng" -> mọi người (thích điện tử, trong đó có tui) đều trở thành kĩ sư hết rùi.. Nhưng thực tế "phũ phàng hơn nhiều".

Comment

Nguyên văn bởi hungvu Xem bài viết
        cho mình hỏi multisim có thể mô phỏng các mạch âm thanh cho no keu được không mình không tìm thấy cái loa nào trong multisim. mình thiết kế một số mạch âm thanh muốn nghe thử coi nó như thế nào trước khi làm ra mạch in chính thức. moi nguoi giúp voi....
        Quá trình phát một bài hát mp3,WMV,WAV...rất nhiều công đoạn,hình như phần mềm không thể mô phỏng được đâu ,hay tớ chưa biết cách nhỉ .Dùng Proteus vẽ một mạch khuếch đại có D/A,lọc nhiễu các kiểu cũng chỉ nghe thấy rè rè
        Attached Files

Comment

Các pác ơi,sao cái VD ADCexample trong Multisim 10.0 no ko chịu chạy.
          Em dùng Osc đó các cổng ra thì thấy no thẳng băng à.Có ai biết làm sao ko

Comment

Về tác giả

Collapse

hungvu Tìm hiểu thêm về hungvu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X