Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cách vẽ mạch in trên EAGLE 5.1.0

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cách vẽ mạch in trên EAGLE 5.1.0

các bác tu dấn dùm em cách vẽ mạch in trên eagle thì càn chú ý những diểm gì quan trong để khi mainh in mach ra thì đạt được kết quả tốt nhất ak!!!!!! tai em mới dược học nên không được rành lém xin các bác ai biết chỉ dùm em cảm ơn nhiều!!!!!!!!!

qua luồng các vấn đề liên quan đến eagle mà cày xới lên. phiên bản mới nhất bây giờ là 6.4 nhé.

Comment

Vẽ nhiều vào, làm mạch thủ công nhiều vào, bạn sẽ có kinh nghiệm thôi. Chứ hỏi mà không thực tế thì.... Vì mạch thực tế của bạn có đẹp, bền hay không phục thuộc rất nhiều vào: phíp đồng, kinh nghiệm thiết kế mạch, gia công PCB của bạn, tay nghề dùng mỏ hàn hay khò....
      Last edited by Lam-dt; 05-07-2013, 16:45.

Comment

mình thiết kế mạch in trên EAGLE 5.1.0 và sử dụng màng lưới la 25 mil cho một ô nhu z khi mình in mach ra có bi dính hay nhỏ quá không z pan

Comment

cho to ra làm cho dễ.

Comment

em di mỗi dương dây cách nhau 25 mil nhu vậy in ra có bị sao không ạ????????

Comment

cái đó phụ thuôc tay nghề của bạn chứ?

Comment

ok!!!!!! thank các bác nha!!!!!!!!!!

Comment

cái này tùy thuộc vào cách bạn vẽ, thường thì ta cảm thấy khoảng cách hợp lý, mạch gọn đẹp là được, mỗi người có 1 cách nhìn nhận khác nhau mà. như mình thì mình thường vẽ với lưới 0.01 , đường mạch 0.16 - 0.24 - 0.32, diameter 0.066 và drill khoảng 0.39 ( nên dùng bản mới hơn như 6.3 6.4 đê lib đầy đủ hơn )
                  Nguyên văn bởi langtucodon9 Xem bài viết
                  em di mỗi dương dây cách nhau 25 mil nhu vậy in ra có bị sao không ạ????????

Comment

nối nhãn trong eagle làm như nào nhỉ

Comment

có biểu tượng nói đường dây bên thanh cung cụ biểu tượng màu xanh và có nói khúc dây màu đỏ ak!!!!!!!!!!!!!

Comment

Phiên bản Eagle 6.3.0 tại đây, bản đầy đủ , link mediafire : cadsoft eagle professional 6.3.0_full.rar
                        Phan Hoàng Thạch

Comment

Bác bày cho em cách chạy Jump trong EAGLE với... thanks bác trước nha!

Comment

Về tác giả

Collapse

langtucodon9 Tìm hiểu thêm về langtucodon9

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X