Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ai giúp em phần Orcad này với.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ai giúp em phần Orcad này với.

Mới làm lần đầu mong mấy bác giúp em với. Kiễm tra capture với layout dùm em xem sai chỗ nào với ạ. Phần layout sao em kiễm tra tới 32 lỗi.
    Cảm ơn các bác nhiều ạ.
    New Folder (2)
    Last edited by CMND; 11-12-2014, 14:18.

Trời, bác đã chọn lớp, sắp xếp linh kiện đi dây gì đâu mà lỗi. Trước hết bác chọn lớp đã, mạch này 1 lớp đủ rồi, em hay dùng lớp bottom. Tiếp đến sắp xếp linh kiện. Lúc này check lỗi xem linh kiện có bị chồng chéo gì kg. Nếu kg thì đi dây. Nếu pro thì đi bằng tay, không thì auto route, vù phát xong. Check xem có lỗi gì kg. Chỉnh sửa lỗi và hoàn thiện đường dây cho tốt. Xong. Thi công. Xong. Chạy không không biết.
    QTCP

Comment

Cảm ơn bác.
      em mới làm lần đầu nên chưa biết. Vậy phần capture vậy được rồi hả bác? còn phần layout vậy là chưa xong còn sắp xếp linh kiện, đi dây nữa à.

Comment

Đúng rồi. Capture bác cứ vẽ giống như hình là được. Sau đó sang layout, sắp xếp linh kiện đi dây. Bác mới dùng orcad thì lên gg tìm hướng dẫn vẽ mạch in bằng orcad, dễ hiểu thôi. Mà nhắc bác 1 tý, con LM3914 bác chọn lại footprint cho nó đi, dùng Dip18 ấy, đừng dùng con dán.
        QTCP

Comment

Để tối em làm lại. có gì nhờ bác giúp dùm. Thanks.
          À ai cho em hỏi chút nữa là con Relay trong mạch in em thấy nó để ở ngoài vậy có nên thêm nó vô mạch in luôn không? nếu bỏ nó đi thì trong mạch nguyên lý vẽ ntn nhỉ?
          Relay trong layout mình chọn phần layout tìm con 5 chân phải không nhỉ?
          Last edited by CMND; 11-12-2014, 16:52.

Comment

Lúc em tạo file mnl nó bị lỗi vầy là sao nhỉ?
            WARNING [MNL0016] Duplicate pin number '5' on 'LM358_10'.
            WARNING [MNL0016] Duplicate pin number '6' on 'LM358_10'.
            WARNING [MNL0016] Duplicate pin number '7' on 'LM358_10'.
            WARNING [MNL0018] Skipping 'LM358_9' with 0 pins.
            Processing complete with no errors
            Done

Comment

làm sao để biết mạch in bị lỗi chỗ nào nhỉ? em làm xong nó báo tới 19 lỗi mà chả biết cách sửa.

Comment

Về tác giả

Collapse

CMND Tìm hiểu thêm về CMND

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X