Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cho mình hỏi tí về ocard

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho mình hỏi tí về ocard

Mình đang xài ocard 9.2 khi mình cho đi dây tự đông thì thằng này nó đi ngu lắm ,mặc dù cái mạch của mình ko phức tạp lắm, mình thấy có bản mới 15.7 ko biết thằng này có khôn hơn tí nào ko? mình cũng chưa xài nó nữa .Bạn nào thấy phần mềm nào đi dây tự đông khôn khôn hơn 1 tí chỉ mình nhé

Thằng 9.2 mà ngu( như cách nói của bạn) thì xem lại cách đặt linh kiện của bạn có KHÔN chưa??? Nếu có 4 con linh kiện, xin thưa có 20 cách chạy mạch auto chứ không phải đơn giản.
    Chân thành góp ý với bạn như thế, vì muốn máy chạy khôn thì mình đặt mạch sao cho khôn trước đã, rồi máy sẽ bổ trợ thêm.
    Nếu không tin., tôi sẽ vì bạn mà bỏ ra thêm 3h nữa để chạy vài thứ cho bạn thấy nhiều lúc máy ngu là do mình chưa khôn.

Comment

Mình đang xài ocard 9.2 khi mình cho đi dây tự đông thì thằng này nó đi ngu lắm ,mặc dù cái mạch của mình ko phức tạp lắm, mình thấy có bản mới 15.7 ko biết thằng này có khôn hơn tí nào ko? mình cũng chưa xài nó nữa .Bạn nào thấy phần mềm nào đi dây tự đông khôn khôn hơn 1 tí chỉ mình nhé
      sài đi dây bằng tay cho khỏe....
      không thì bạn cho nó đi dây tự động trước rồi tự tay edit lại bằng tay.
      cách đặt linh kiện cũng ảnh hưởng đến độ đẹp của đứa con tinh thần của bạn đó.
      Đóng góp cho nền Điện Tử Việt Nam là hoàn thiện bản thân.

Comment

Ai Cho Minh Biet Canh Di Day Bang Tay Voi Minh Di No Lang Nhang Qua

Comment

Thực hành nhiều có tay nghề ngay mà....
          nó đây!
          Đóng góp cho nền Điện Tử Việt Nam là hoàn thiện bản thân.

Comment

Nguyên văn bởi trong spcd Xem bài viết
            ban đầu ai học mà chẳng vậy hả bạn.vẽ nhiều rồi sẽ quen.lời khuyên cho người mới học orcad,nên tự đi dây bằng tay,không nên phụ thuộc vào auto,nó tự động đi dây xấu lắm,vẽ nhiều sẽ có nhìu kinh nghiệm,khắc vẽ đẹp ngay ấy mà.còn vấn đề bạn đi dây lằng nhằng,bạn nên tìm cách đặt vị trí linh kiện cho hợp lý,sao cho đường đi của mạch là ngắn nhất và hợp lý nhất,cái đó là do bạn và mạch của bạn.OK!

Comment

Chí lý, chí lý. (Muốn ăn phải lăn vào bếp), muốn đẹp phải đi dây bằng tay, dù có hơi CHUA. Vì chương trình chỉ hỗ trợ cho con người thui, chứ nếu nó làm cái nào cũng OK hết thì (sơry) VN mình ai cũng có thể làm kỹ sư hết rồi.

Comment

Để máy nó chạy auto mới thấy nó chạy "ngu" lắm. Người ta route các differiential pairs hay cặp xung clock... thì mới chạy bằng tự động thôi. Gọi là tự động nhưng chỉ có mỗi cái là để nó set khoảng cách giữa hai dây lúc nào cũng phải bằng nhau thôi, các bước còn lại vẫn bằng tay hết. Vẽ có mỗi cái mạch nhỏ thế mà cũng chạy tự động ...hichic

Comment

Mình đã tự vẽ bằn tay,và mình rút ra nhận xét là .Nói thằng ocard ngu thi ko đúng nó chỉ vẽ theo 1 cách cố định nếu mình vẽ bằng tay thi có thể dễ quản lý đường dây chỗ nào ko cần thiết thì có thể jump để được lợi cho nhiêu đường khác ,vì vậy với mạch nào phức tạp thì cách tốt nhất là chịu khó vẽ bằng tay nếu bạn vẽ mạch in 1 lớp. Còn mạch nào dễ thì để chạy auto

Comment

cho em hoi co ai biet lam the nao de co duoc lo khoan ko ? khi in chon keep drill hole nhung lo no nho qua .

Comment

Về tác giả

Collapse

trungBK Tìm hiểu thêm về trungBK

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X