Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DXP 2004 help please

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• DXP 2004 help please

Chào tất cả,
    Nói thật là làm điện tử cũng tương đối lâu, nhưng tui chưa từng vẽ mạch in bao giờ vì có người làm việc đó cho mình, bây giờ mày mò học làm thử với DXP thì bị vướng chổ này tìm mãi chưa ra nên đành nhờ vã anh em vậy. Trong DXP 2004 sau khi vẽ Schematic tui compile project thì gặp cái warning message này mà không biết làm sao để sữa, mong các cao nhân DXP giúp cho một tay. Đây là cái warning message:
    1/Adding items to hidden net GND
    2/Adding hidden net
    Mong được các cao nhân DXP làm ơn chỉ điểm cho tại hạ đây được sáng mắt. Chân thành cảm ơn.
    T.L

Nguyên văn bởi thelam Xem bài viết
    Chào tất cả,
    Nói thật là làm điện tử cũng tương đối lâu, nhưng tui chưa từng vẽ mạch in bao giờ vì có người làm việc đó cho mình, bây giờ mày mò học làm thử với DXP thì bị vướng chổ này tìm mãi chưa ra nên đành nhờ vã anh em vậy. Trong DXP 2004 sau khi vẽ Schematic tui compile project thì gặp cái warning message này mà không biết làm sao để sữa, mong các cao nhân DXP giúp cho một tay. Đây là cái warning message:
    2/Adding hidden net
    Mong được các cao nhân DXP làm ơn chỉ điểm cho tại hạ đây được sáng mắt. Chân thành cảm ơn.
    T.L
    Thông thường các IC có các chân nguồn GND, VCC được cho ẩn để đỡ rối mắt trong sơ đồ (schematic). Các chân này mặc định được nối với GND và VCC của nguồn, khi chuyển qua PCB chương trình tự động nối các chân này vào net GND và VCC.

Comment

Nguyên văn bởi thelam Xem bài viết
      Chào tất cả,
      2/Adding hidden net
      T.L
      Bạn có thể vào đây lấy tài liệu: http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=8659

Comment

Về tác giả

Collapse

thelam Tìm hiểu thêm về thelam

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X