Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm thế nào để tạo được đường mạch thế này trong Altium

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cái này bạn và các bạn co thể vào trang chủ của protel xem phần day bằng video nhưng chỉ là những đoạn demo thôi.
    Bạn cupid_elec nói đúng đấy ban thử xem nhé!

Comment

Dùng công cụ Place fill trong Altium có thể vẽ được gần như thế. Phím tắt P-R

Comment

Chao cac ban!minh da hoc chuyen nganh DIEN TU CONG NGHIEP duoc 2 nam rui ma van thay chua co j ca.minh dang hoc phan mem ALTIUM PHIEN BAN SUMMER 9.2.nhung ma minh khong co tai lieu de hoc nen danh phai MO thoi.hihihi.Rat mong cac ban chi giao.neu nhu ai co tai lieu huong dan hoc phan mem nay,nhu TU THIET KE LINH KIEN,CHUYEN SANG MACH 3D,THIET KE HE THONG NHUNG...mong cac ban up cho minh va moi nguoi duoc khong?thanks cac ban nhiu nhiu nak
        |

Comment

Nguyên văn bởi nguoiphuxe8x Xem bài viết
          Bác nào biết cách tạo đường mạch dạng như thế này ko bảo em với
          Theo tôi thì cái này bạn tự dùng mực tô lên rồi cho ăn mòn nhanh hơn. :d

Comment

chao moi nguoi.ai co tai lieu ve huong dan su dung altium thi cho em xin voi.cam on moi nguoi nhieu

Comment

mạch này hơi ngược, các mảng đồng lớn làm các net, rất dễ bị nhiễu tín hiệu, chắc vẽ bằng tay mới được bạn ah

Comment

các bác ơi cái mạch này chính xác là vẽ bằng tay trong altium bác muốn dường mạch to như thế thì đỏ mass cho nó là to ngay nhưng hạn chế là khó sủa mạch khi có lỗi xảy ra còn dường lượn như thế thì các bác khi pt để đi dây mình ấn ctrl+sheft để thay đổi kiểu vuông góc hay là tròn thôi mà nếu muốn uốn éo thì mình đi ngắn các điểm này lại thui mà

Comment

shift + Space = Altium

Comment

Chẳng cần dùng phần mềm gì hết, bạn lấy bút dạ tô thành đường mạch rồi ăn mòn là được. Chỗ nào không bị tô bút dạ sẽ bị ăn mòn thôi.
                    Dành cho những ai thích nghịch điện: ~~>

Comment

mình đổ đồng nhưng tại sao ở giữa vẫn màu đen, k trải hết đồng.ai chỉ giúp mình vs.
                      Click image for larger version

Name:	Capture.PNG
Views:	1
Size:	41.9 KB
ID:	1399316

Comment

Về tác giả

Collapse

nguoiphuxe8x Tìm hiểu thêm về nguoiphuxe8x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...