Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Protel DXP 2004:Xoay linh kiện một góc 45 độ hoặc 135 độ như thế nào?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Protel DXP 2004:Xoay linh kiện một góc 45 độ hoặc 135 độ như thế nào?

Tui đang vẽ mạch in. Bình thường thì các linh kiện có thể xoay 90 độ. Nhưng bây giờ tui muốn xoay linh kiện đó một góc 45 độ hoặc 135 độ trong DXP 2004
    thì phải làm thế nào???
    Bro nào biết, giúp tui với.
    Thanks nhiều!!!

Nguyên văn bởi laohac84
    xoay linh kiện đó một góc 45 độ hoặc 135 độ trong DXP 2004 thì phải làm thế nào???
    Trong phần Tùy chọn của nó: preferences, bạn chuyển đến phần PCB, bạn tìm sẽ thấy phần chỉnh bước khi xoay, mặc định là 90 độ. Bạn chỉnh nó xuống 45 độ là OK.

Comment

Trong phần Tùy chọn của nó: preferences, bạn chuyển đến phần PCB, bạn tìm sẽ thấy phần chỉnh bước khi xoay, mặc định là 90 độ. Bạn chỉnh nó xuống 45 độ là OK.[/QUOTE]

ở đâu vậy anh ơi:
      preferences

Comment

Nguyên văn bởi nhu.ta532 Xem bài viết
        Trong phần Tùy chọn của nó: preferences, bạn chuyển đến phần PCB, bạn tìm sẽ thấy phần chỉnh bước khi xoay, mặc định là 90 độ. Bạn chỉnh nó xuống 45 độ là OK.

ở đâu vậy anh ơi:
        preferences[/QUOTE]
        vao tool->preferences, hiện lên bảng. vào general. hiện bảng. vào rotate step chỉnh bước độ.!

Comment

vâng cám ơn bác (em đã biết cũng lâu rồi nhờ anh kvlv). cho em hỏi làm thê nào để hiện toàn bộ giá trị linh kiện bên pcb .em làm clik vào từng con một và bỏ chọn hide nhưng thế thì lâu quá có cách nào nhanh hơn không a?

Comment

Nguyên văn bởi nhu.ta532 Xem bài viết
            vâng cám ơn bác (em đã biết cũng lâu rồi nhờ anh kvlv). cho em hỏi làm thê nào để hiện toàn bộ giá trị linh kiện bên pcb .em làm clik vào từng con một và bỏ chọn hide nhưng thế thì lâu quá có cách nào nhanh hơn không a?

Chỉ hiện được tất cả Comment nhanh thui bạn ak. nếu như phần nguyên lý bạn ghi giá trị linh kiện vào mục comment thì ta sẽ làm hiện tất cả các comment ấy như sau.

kich chuột trái vào linhk kiện , rùi kich chuột fải chon Find Siminler Ojects . hiên lên bảng thì nhấn Ok, lại
            hiện lên bản mới. trong mục Graphical nhìn suống dưới xem mục Show Name và Show comment đã kích chưa, chưa tích thì tích vào tắt bảng và xem kết quả...
            Last edited by caonhan_2004; 19-11-2012, 01:31.

Comment

sao mình làm như cậu mà ko xoay dc con đèn led chéo 1 goc 45 độ nhỉ

Nguyên văn bởi caonhan_2004 Xem bài viết
              ở đâu vậy anh ơi:
              preferences
              vao tool->preferences, hiện lên bảng. vào general. hiện bảng. vào rotate step chỉnh bước độ.![/QUOTE]

Comment

Về tác giả

Collapse

laohac84 Tìm hiểu thêm về laohac84

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X