Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chèn logo vào Altium Designer như thế nào ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chèn logo vào Altium Designer như thế nào ?

Mình đã tìm trên mạng nhưng ko thấy có hướng dẫn cụ thể nào về việc chèn hoặc tạo logo thêm vào mạch in Altium Designer . Mình có thấy phần " PCB Logo Creator " nhưng chẳng hiểu nó hoạt động và làm việc thế nào ?

Yêu cầu của mình là : Chèn vào mạch in logo của công ty hay logo cá nhân . Vậy làm thế nào để được như vậy . Bạn nào biết chỉ giùm mình nhé . Thanks !

Thường thì tui vẽ Logo luôn trên PCB. Bạn xem trang này có giúp gì được không nhé :

http://wiki.altium.com/display/ADOH/...he+PCB+overlay

Comment

Làm logo bên PCB cũng được, nhưng mình thường làm bên CAD trước, bạn có file ảnh của logo hoặc là tự tạo bằng CAD, sau đó inport nó vào PCB là ngon, và đẹp nữa !
      Trao Đổi, Sửa Chữa Các Mạch Điện Tử CN
      Face:

Comment

Bạn thử cái này xem
        http://videos.altium.com/trainingcen...r.html?ep=1009
        xem đoạn video số 4 nhé

Comment

Nguyên văn bởi tranhoangbac Xem bài viết
          Làm logo bên PCB cũng được, nhưng mình thường làm bên CAD trước, bạn có file ảnh của logo hoặc là tự tạo bằng CAD, sau đó inport nó vào PCB là ngon, và đẹp nữa !
          Bác có thể chỉ rõ ràng không? Em cũng chèn từ CAD vào nhưng chẳng ra gì cả.Hjx.Tại em không biết gì về CAD nên không làm gì được.Có mấy cái logo khó toàn nhờ cậu em trai vẽ thôi! Nhưng mà giờ thì vứt đó thôi!
          Tranh thủ hơn cao thủ !!!

Comment

Bạn cần chuẩn bị trước một file ảnh (.gif, .bmp...), tốt nhất là ảnh đen trắng.

Trong Altium, mở file PCB muốn chèn logo.
            Từ menu DXP ở góc trên bên trái, chọn Run Scipt.
            Browse theo đường dẫn C:\Program Files\Altium Designer Summer 09\Examples\Scripts\Delphiscript Scripts\Pcb\PCB Logo Creator, mở file PCBLogoCreator.PRJSCR.
            Chọn Run converter script, Next
            Load logo của bạn, chỉnh thông số nếu cần.
            Nhấn Convert, đợi thành quả.

Regards.

Comment

Thanks nhưng hình như ảnh ở dạng .gif là không được bạn ạ. bạn coi thử lại dùm nhé. Many thanks
              Be quan. Plz contact through email:

Comment

Thì bạn chuyển từ gif sang bmp, rồi mới tạo logo thôi.
                Face:

Comment

mình làm như hướng dẫn nhưng khi bật file PCBLogoCreator.PRJSCR lên thì nó tự động chuyển sang PCB mới. nên logo tạo ra không chèn được vào mạch mình muốn chèn. ai biết chỉ giùm.
                  Never forget who you are!

Comment

Nguyên văn bởi nhquangdt3k5 Xem bài viết
                    mình làm như hướng dẫn nhưng khi bật file PCBLogoCreator.PRJSCR lên thì nó tự động chuyển sang PCB mới. nên logo tạo ra không chèn được vào mạch mình muốn chèn. ai biết chỉ giùm.
                    Như thế là bạn chỉ việc copy rồi paste sang PCB mà bạn cần thôi.
                    Face:

Comment

Nguyên văn bởi tranhoangbac Xem bài viết
                      Như thế là bạn chỉ việc copy rồi paste sang PCB mà bạn cần thôi.
                      cảm ơn bạn nhưng mà khi mình chèn logo nó tự động mặc định là chèn ở lớp TOP LAYER nhưng mình muốn nó chèn vào lớp BOTTOM LAYER. giúp mình với

Comment

mình đã làm được rồi nhưng không phải chọn "PCB Logo Creator" mà phải chọn "Create Regions From Bitmap Script" thì mới chèn được.

Comment

bác nào biết cách ADD logo trong bản Altium 10 không mình add mãi không được. ai biết chỉ dùm.
                          cảm ơn nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi nhquangdt3k5 Xem bài viết
                            bác nào biết cách ADD logo trong bản Altium 10 không mình add mãi không được. ai biết chỉ dùm.
                            cảm ơn nhiều.
                            Bản 10 cũng dùng script mà
                            Bạn cần chuẩn bị trước một file ảnh (.gif, .bmp...), tốt nhất là ảnh đen trắng.

Từ menu DXP ở góc trên bên trái, chọn Run Scipt.

Browse theo đường dẫn C:\Program Files\Altium\AD 10\Scripts\Delphiscript Scripts\PCB\PCB Logo Creator mở file PCBLogoCreator.PRJSCR.

Comment

Về tác giả

Collapse

WaNo Tìm hiểu thêm về WaNo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X