Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đường mạch bị trùng!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đường mạch bị trùng!

Các bác xem giúp em tại sao em để chế độ tự động đi dây trong Altium 6.6 mà có mấy cái dây nó lại chồng vào nhau thế này??
    Ví dụ trong hình dưới: Dây -VCC lại chập vào GND. Thế này thì có mà hỏng? Trên sơ đồ nguyên lý em kiểm tra lại ko có chỗ nào sai. Nối 2 dây đó cả.
    Attached Files
    My new project: Nạp thẻ,

cái này mình ko rành lắm.ạn có thể vẽtay

Comment

Có liên quan gì đến bản cờ_rack ko nhỉ? Hay do krack nên vậy?

Comment

Trùng mà không báo lỗi kìa. Máy móc lại có vấn đề rồi. Về coi lại sơ đồ nguyên lý nhá. Loằng ngoằng đâu đó trong sơ đồ nguyên lý lại nối âm với + thì sao. Sang tôi chỉ cho. Trèo lên tận diễn đàn biết bao giờ có trả lời. Nhà ở gần nhau, cùng học Haui mà, có gì xa xôi đâu.

Comment

Altium 6.6 ko sài bao giờ nhưng mình dung orcard lúc chạy lại dây ko biết bấm linh tinh nó cũng chạy đè như thế lại phải xóa đi.ko phải do sơ đồ nguyên lý đâu.cái này nó giống đi mạch 2 lớp
          Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
          Web :

Comment

Nguyên văn bởi caothudeche Xem bài viết
            Trùng mà không báo lỗi kìa. Máy móc lại có vấn đề rồi. Về coi lại sơ đồ nguyên lý nhá. Loằng ngoằng đâu đó trong sơ đồ nguyên lý lại nối âm với + thì sao. Sang tôi chỉ cho. Trèo lên tận diễn đàn biết bao giờ có trả lời. Nhà ở gần nhau, cùng học Haui mà, có gì xa xôi đâu.
            Có phải cậu Điệp ko nhỉ? Hehe. Được rồi để hôm nào tôi sang cậu nhớ chỉ bảo tận tình nhé! OK men.
            Nhưng cũng phải thừa nhận là tôi học đc nhìu điều từ diễn đàn đó chứ! Yêu mọi người! Chúc cả nhà năm mới vui vẻ, sức khỏe và thành công.

Comment

Có thể đã bỏ phần tự động kiểm tra lỗi (DRC). Kiểm tra lại các mục trong rules, clearance.

Comment

đi dây bằng tay thì sẽ ko bị trùng như thế, sao cứ ham hố đi dây tự động nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi hoasua_2005 Xem bài viết
                  đi dây bằng tay thì sẽ ko bị trùng như thế, sao cứ ham hố đi dây tự động nhỉ?
                  đi dây tự động chẳng có ì xấu cả, nó thực sự rất có ích và tớ rất thích công cụ đi dậy tự động. sau khi đi tự động thì mới sửa lại bằng tay vì mình đỡ mất công phải ngồi suy nghĩ tất cả các nest của mạch. bạn không ham hố đi dây tự động khi bạn làm mấy cái mạch nhỏ và dễ chạy dây thôi, chứ chuyển qua mấy cái mạch phức tạp coi bạn có cần đến công cụ này không.

Comment

uhm, cậu đã vẽ mạch lớn nhất là mấy mặt và có bao nhiêu lk trên đó mà dám nói tôi chỉ vẽ những mạch nhỏ?

Comment

Thực ra thì do lười vẽ nên đi tay luôn cho tiện đó các bác! Theo như kinh nghiệm các bác khác thì cho đi tự động trước rồi chỉnh lại bằng tay những chỗ ko hợp lý, thế thì sẽ nhanh hơn đi tay hoàn toàn.
                      Còn thực sự muốn mạch tối ưu thì nên đi tay hoàn toàn. Giờ mình cũng đi tay hoàn toàn. Mặc dù nhìu chỗ ko đc đẹp và hợp lý lắm. Nhưng cũng thấy quen dần. Làm nhìu sẽ có kinh nghiệm. Hi. Còn theo mình thì lớn nhỏ ng ta đều đi tay hết. Pro thì hiếm khi tự động lắm.

Comment

Nguyên văn bởi hoasua_2005 Xem bài viết
                        uhm, cậu đã vẽ mạch lớn nhất là mấy mặt và có bao nhiêu lk trên đó mà dám nói tôi chỉ vẽ những mạch nhỏ?
                        mình thì chưa biết làm mạch in hai lớp nên cũng chẳng bao giờ vẽ 2 lớp cả nên mạch lớn nhất cũng mình cũng một lớp thôi và linh kiện cũng chẵng bao nhiêu cả. mà mạch càng nhiều lớp thì vẽ càng dẽ, mạch nhiều linh kiện nhưng cứ mắc toàn tụ, led, R mắc // hay nối tiếp thì cũng chẳng có gì gọi là khó. mạch khó là mạch thiết kế với kích thước nhỏ nhất, chạy ít lớp nhất, và nhiều IC đặc biệt là IC số.
                        bạn cho mình chiêm ngưỡng một cái mạch bạn cho là lớn nhất mà hoàn toàn vẽ bằng tay, không sử dụng công cụ đi dây tự động được không

Comment

mấy anh cho em hỏi khi in mạch vẽ bằng proteus nó hay bị .chấm chấm giữa các đường mạch khi ngâm thì nó không ra đồng mấy chỗ đó vậy làm cách nào để đường mạch không bị dính vs nhau bởi mấy cái chấm đó.
                          HỌC ! học đi cho có tương lai,
                          HỌC đi để có cái nhai trong mồm,
                          HỌC ! để không phải đi chôm,
                          HỌC để có vợ mà ôm sau này..:-)

Comment

Về tác giả

Collapse

protiendat Thích lập trình và vi điều khiển. Dự án thiết kế web và bán hàng online. Tìm hiểu thêm về protiendat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X