Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác chỉ giúp em cách định kích thước mạch nguyên lý.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác chỉ giúp em cách định kích thước mạch nguyên lý.

bác nào có kinh nghiệm chỉ giùm em cách xác định kích thước ở mạch nguyên lý với. mạch của em có quá nhiều linh kiện trong khi mặc định của mạch nguyên lý lại nhỏ không biết làm thế nào? em xin cảm ơn các bác nhiều.

bạn dùng orcard hay altium thế?

Comment

bạn nói rõ bạn dùng phần mềm gì mới giúp được
      sống trong đời sống cần có một tấm lòng!
      email:

Comment

Nếu dùng Proteus thì bạn vào System -> Set sheet size configuration
        Nếu dùng Orcad capture thì vào Options -> Schematic page properties

Comment

altium --> D-->S-->R rồi thì click vào các điểm muốn tạo khuôn board. Hay vào thẻ Design --> Board Shape -->redefine board

Comment

Nguyên văn bởi blackmoon_tt Xem bài viết
            altium --> D-->S-->R rồi thì click vào các điểm muốn tạo khuôn board. Hay vào thẻ Design --> Board Shape -->redefine board
            bạn hướng dẫn bên mạch in rồi, bên nguyên lý chỉ cần phải chuột rồi chọn options -->> sheet -->> standard style , ở đây có thể chỉnh các kích thước của bản vẽ theo các chuẩn A0-A4 hoặc tùy ý kích thước.

Comment

Chính xác hơn là bạn vào Tool -> Schematic Preferences, ở phần Default Blank Sheet Size thì bạn chọn khổ giấy tùy ý, ngoài ra bạn cũng có thể thay đổi tên người vẽ, tên công ty, dạng bản vẽ,...ở phần này tùy theo ý thích.
              Trao Đổi, Sửa Chữa Các Mạch Điện Tử CN
              Face:

Comment

\cho em hỏi một tý nhé ,,em vẻ mach in bên protues dung em không thẻ thay đổi kích thước của mọt đoạn dây được ,,nếu thay đổi thì nó thay đổi cả một đoạn dài luôn từ chân này sang chân kia luôn ..có ai biết giúp em voiqws

Comment

Về tác giả

Collapse

sky_pro Tìm hiểu thêm về sky_pro

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X