Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về cách phủ đất trong mạch in hai lớp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về cách phủ đất trong mạch in hai lớp

các bác ơi !chỉ cho em cách phủ đất trong mạch in hai lớp với
    em mới chỉ biết phủ đất trong mạch in 1 lớp thôi
    cảm ơn cách bác nhiều !

bác phủ polygon ý chon net noi voi no là GND và chọn lớp muốn phủ là top, lam tượng tự
    bác chọn 2 cai polygon liền

Comment

Bạn vào phần polygon chọn mặt phủ là top hay bottom sau đó chọn hình dạng đất muốn phủ: lưới, phủ ngoài, phủ kín rồi OK là đc.Mình chưa có time nên chưa post ảnh demo lên đc.Có gì anh em giúp nhau phát triển.

:

Comment

hic, cái này cũng hỏi. bạn biết phủ một lớp rồi. chọn lớp kia làm tưong tự. KHông lẽ cứ để lớp này rồi mong lớp kia tự phủ sao.........có mà phủ đầu...ráng lên
        Be quan. Plz contact through email:

Comment

maọi người cho mình hỏi. vậy 2 lớp trên và dưới đều phủ đất hết hay lớp trên là Vcc dưới là GND. như vậy là giữa miếng boar nó sẽ trở thành 1 cái tụ ký sinh.

facebook:

Comment

Nguyên văn bởi THSANG AUTO Xem bài viết
            maọi người cho mình hỏi. vậy 2 lớp trên và dưới đều phủ đất hết hay lớp trên là Vcc dưới là GND. như vậy là giữa miếng boar nó sẽ trở thành 1 cái tụ ký sinh.
            theo kinh nghiệm bản thân thì ko nên để đổ 1 lớp vcc 1 lớp gnd. đơn giản bởi như bạn nói là nó sinh ra tụ kí sinh, và 1 điều dễ nhận thấy là mạch 2 lớp thường có rất nhiều via làm vậy rất dễ chập mạch, mình đi đặt mạch nhiều chỗ chuyện họ làm mạch vẫn còn sợi đồng liti là chuyện bình thường, lấy mạch về toàn phải test kỹ lại kẻo đến lúc hàn mấy con chip vào nó xèo thì tèo
            Website chính thức đổi địa chỉ website thành
            Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

Về tác giả

Collapse

trinhdieu Tìm hiểu thêm về trinhdieu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X