Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chỉnh cỡ chân của jumper ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chỉnh cỡ chân của jumper ?

sau khi cho nối lớp top làm jumper thì thấy các chân này rất nhỏ(khoan là hết hàn) , nhưng mò hoài mà vẫn chưa nâng được , mong các bác chỉ giáo

chọn dạng chân hình oval cho dễ hàn nếu như kích thước chân của jumper lớn

Comment

ý em là làm sao để chỉnh được kích cở chân của jumper: khi định lớp top làm lớp jumper , có phần định kiểu jumper ( length và footprint ) nếu em không chỉnh cái này thì khi nối ,cở chân rất nhỏ , em thử chọn pin tool nhưng nó không nhận , còn nếu em định các kiểu jumper thì khi nối nó lại không được cái j thêm , hic hic mong các bác chỉ giáo

Comment

Nguyên văn bởi namic Xem bài viết
        ý em là làm sao để chỉnh được kích cở chân của jumper: khi định lớp top làm lớp jumper , có phần định kiểu jumper ( length và footprint ) nếu em không chỉnh cái này thì khi nối ,cở chân rất nhỏ , em thử chọn pin tool nhưng nó không nhận , còn nếu em định các kiểu jumper thì khi nối nó lại không được cái j thêm , hic hic mong các bác chỉ giáo
        Bạn tham khảo cái này xem có phải là cái đang cần ko:
        http://www.pcb24h.com/consultation_detail.php?nid=18

Comment

theo tôi nên dời lỗ khoan xa ra ngoài; chọn dạng chân hình oblong, sửa kích thước của PAD. Để có thể hàn thêm cái J thi đưa phần đồng về phía J bằng cách sửa kích thước ở hai cột X Offset và Y Offset.

Thi dụ: kích thước của PAD là

PAD Width PAD Height X Offset Y Offset
          TOP 150 X 40 ( 0 , 0 )
          DRILL 15 X 15 ( 0 , 0 )

Sửa X > 0, PAD sẽ dời qua bên phải
          Sửa Y > 0, PAD sẽ dời lên phía trên

PAD Width PAD Height X Offset Y Offset
          TOP 150 X 40 ( 30 , 0 )
          DRILL 15 X 15 ( 0 , 0 )

DRLDWG và DRILL không thể dời đi.
          Last edited by longkhanh58; 11-04-2008, 12:17.

Comment

cảm ơn hai bạn ,ah,bạn longkhanh58 có thể nói rõ hơn về cách định kiểu padstack ko ,mình đã chỉnh được cở padstacks nhưng nếu làm theo link ban ngdhop chỉ thi sau khi chỉnh thông số --> enter thi nó hiện lên thông báo ko có padstacks nao được chọn, mạc dù mình đã chọn chế độ edit segment mode và đã chọn đường jum đó

Comment

Nguyên văn bởi namic Xem bài viết
              cảm ơn hai bạn ,ah,bạn longkhanh58 có thể nói rõ hơn về cách định kiểu padstack ko ,mình đã chỉnh được cở padstacks nhưng nếu làm theo link ban ngdhop chỉ thi sau khi chỉnh thông số --> enter thi nó hiện lên thông báo ko có padstacks nao được chọn, mạc dù mình đã chọn chế độ edit segment mode và đã chọn đường jum đó
              Muốn sửa hình dạng hay kích thước của một footprint:
              Option ==> User Preferences ==> Global Preferences ==> Allow Editting ò Foodprints ==> OK

Click vào pad muốn sửa rồi bấm nút Shift + T. Như vậy nó sẽ hiện lên đúng padstack muốn sửa

Chọn những layer muốn sửa rồi right click và chọn hình dạng Pad ...

Comment

Nguyên văn bởi longkhanh58 Xem bài viết
                Muốn sửa hình dạng hay kích thước của một footprint:
                Option ==> User Preferences ==> Global Preferences ==> Allow Editting ò Foodprints ==> OK

Click vào pad muốn sửa rồi bấm nút Shift + T. Như vậy nó sẽ hiện lên đúng padstack muốn sửa

Chọn những layer muốn sửa rồi right click và chọn hình dạng Pad ...
                Thanks bạn nhiều, đúng cái mình cần!!!
                Thì ra muốn chỉnh kích thước chân hàn thì phải vô Option kích hoạt chức năng edit footprints , hay thật!

Comment

Về tác giả

Collapse

namic Tìm hiểu thêm về namic

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X