Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc xoay quanh vấn đề đổ đồng ???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc xoay quanh vấn đề đổ đồng ???

- Cho mình hỏi là trong Orcad có chế độ đổ đồng bằng tay ko??? Mình có thể xóa đi hay thêm vào những khoảng đồng ko???
    - Orcad có chế độ vẽ nào mà đường đồng thì rất lớn, còn chỗ mạch ko đồng thì rất nhỏ (nó chỉ là những khoảng đường mỏng như đường mạch vậy đó).

Nguyên văn bởi vodangks Xem bài viết
    - Cho mình hỏi là trong Orcad có chế độ đổ đồng bằng tay ko??? Mình có thể xóa đi hay thêm vào những khoảng đồng ko???
    - Orcad có chế độ vẽ nào mà đường đồng thì rất lớn, còn chỗ mạch ko đồng thì rất nhỏ (nó chỉ là những khoảng đường mỏng như đường mạch vậy đó).
    theo cách nói của bạn thi đổ đông bang tay là copper area : bạn chọn obstacle tool --> click chuot phải chọn new --> click chuot phải chọn properties
    --> một box hiện lên chon obstacle type : copper ảea ,obstacle layer la bottom la ok --> roi ban khoanh vung can phủ đồng ,chỉnh xua bang cách di chuyen các cạnh của nó ,
    bạn có thể ap dung việc này để thay đỏi kich thuoc đương đồng

Comment

các anh ơi chỉ chỉ cho em cách đổ đồng hai lớp.em đổ đồng chỉ được một lớp không biết đổ lớp thứ 2 như thế nào?mong các huynh chỉ giáo

Comment

Nguyên văn bởi anhtuandt04 Xem bài viết
        các anh ơi chỉ chỉ cho em cách đổ đồng hai lớp.em đổ đồng chỉ được một lớp không biết đổ lớp thứ 2 như thế nào?mong các huynh chỉ giáo
        Nếu bạn đã đổ đồng được lớp thứ nhất ( BOT ) , lớp thứ 2 bạn cũng làm tương tự chỉ khác chọn lớp khác mà thôi ( TOP chẳng hạn ).

Comment

khi mình vẽ mạch hai lớp thì khi mình đổ đồng thì nó tự đổ cho mình cả hai lớp luôn mặc dù mình đã chọn có một lớp.xin hỏi huynh đài là mình có thể đổ từng lớp một được không?chứ như tui vẽ mạch hai lớp khi đổ đồng cho lớp top thì nó lại đổ luôn cho lớp botom nữa .xin huynh chỉ giáo tiếp

Comment

Nguyên văn bởi anhtuandt04 Xem bài viết
            khi mình vẽ mạch hai lớp thì khi mình đổ đồng thì nó tự đổ cho mình cả hai lớp luôn mặc dù mình đã chọn có một lớp.xin hỏi huynh đài là mình có thể đổ từng lớp một được không?chứ như tui vẽ mạch hai lớp khi đổ đồng cho lớp top thì nó lại đổ luôn cho lớp botom nữa .xin huynh chỉ giáo tiếp
            Bạn đang vẽ phần mềm nào vậy ? nếu dùng Orcad, làm theo mình hướng dẫn là OK, còn các phần mềm khác --

Comment

Nguyên văn bởi namic Xem bài viết
              theo cách nói của bạn thi đổ đông bang tay là copper area : bạn chọn obstacle tool --> click chuot phải chọn new --> click chuot phải chọn properties
              --> một box hiện lên chon obstacle type : copper ảea ,obstacle layer la bottom la ok --> roi ban khoanh vung can phủ đồng ,chỉnh xua bang cách di chuyen các cạnh của nó ,
              bạn có thể ap dung việc này để thay đỏi kich thuoc đương đồng
              hix, em làm ko sai 1 chút nào cả mà sao ko được vậy bác?
              bác làm ơn hướng dăn em thêm 1 chút được ko ah?
              thanks bác nhiều nhiều

Comment

các huynh ơi cho em hỏi.em đổ đồng xong rồi.nhưng có mấy chỗ muốn xóa đi.thì em phải làm thế nào.em xin đa tạ hi hi

Comment

Nguyên văn bởi ruacondt02 Xem bài viết
                  các huynh ơi cho em hỏi.em đổ đồng xong rồi.nhưng có mấy chỗ muốn xóa đi.thì em phải làm thế nào.em xin đa tạ hi hi
                  từ layout chọn obstacle ---->right click --->new & vẽ đường bao quan vị trí cần bỏ đồng --->ctrl +e ---->trong obstacle stype ---> chọn anti-copper--->trong obstacle layer chon lớp cần bỏ đồng----> ok xong nhấn tiếp refresh all (dấu chấm than)

Comment

Mấy huynh ơi, em đổ đồng rồi mà lớp đổ đồng không hiện lên là bị làm sao ạ ?

Comment

Nguyên văn bởi diep_love Xem bài viết
                      từ layout chọn obstacle ---->right click --->new & vẽ đường bao quan vị trí cần bỏ đồng --->ctrl +e ---->trong obstacle stype ---> chọn anti-copper--->trong obstacle layer chon lớp cần bỏ đồng----> ok xong nhấn tiếp refresh all (dấu chấm than)
                      Chào các bác, em muốn bỏ đổ đồng làm theo bác rồi nó màu đỏ hết, nhân dấu chấm than vẫn còn nguyên bảng mạch màu đỏ,,,xin các giúp,,,cám ơn.

Comment

Nguyên văn bởi khampha2010 Xem bài viết
                        Chào các bác, em muốn bỏ đổ đồng làm theo bác rồi nó màu đỏ hết, nhân dấu chấm than vẫn còn nguyên bảng mạch màu đỏ,,,xin các giúp,,,cám ơn.
                        làm theo cách này này
                        http://www.dientuvietnam.net/forums/...-orcad-196709/
                        Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

Về tác giả

Collapse

vodangks Tìm hiểu thêm về vodangks

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X