Thông báo

Collapse
No announcement yet.

capture va layout

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• capture va layout

Mình là thành viên mới.Hiện mình đang phải vẽ 1 mạch in cho 1 mạch đo nhiệt độ và mạch điều khiển động cơ bước.Nhưng minh không biết lấy ở đâu các con linh kiện trong caputure cis và trong layout plus tương ứng.Các con linh kiện đó là :
    ATmega16,max232,LCD,header 5x2,ngoài ra còn có các IC sau:7805,LM/NE555 và 5804.
    Các bạn nào biết thì chỉ mình gấp mình sắp phải nộp bài rồi.Cảm ơn các bạn đã đọc bài

Xin cac Pac Pro giup em voi, em la dan dien tu moi vao nghe xin cac Pac chi dum minh tao linh kien trong capture va chan trong mach in cam on cac Pac roi nhieu !

Comment

Nguyên văn bởi nguyenvietng Xem bài viết
      Mình là thành viên mới.Hiện mình đang phải vẽ 1 mạch in cho 1 mạch đo nhiệt độ và mạch điều khiển động cơ bước.Nhưng minh không biết lấy ở đâu các con linh kiện trong caputure cis và trong layout plus tương ứng.Các con linh kiện đó là :
      ATmega16,max232,LCD,header 5x2,ngoài ra còn có các IC sau:7805,LM/NE555 và 5804.
      Các bạn nào biết thì chỉ mình gấp mình sắp phải nộp bài rồi.Cảm ơn các bạn đã đọc bài

Nguyên văn bởi han_1986 Xem bài viết
      Xin cac Pac Pro giup em voi, em la dan dien tu moi vao nghe xin cac Pac chi dum minh tao linh kien trong capture va chan trong mach in cam on cac Pac roi nhieu !
      Chủ dề này khá lâu(từ 14-08-08, 394 lần đọc), nay lại có mem hỏi mà chưa thấy có ai trả lời, nay hướng dẫn bằng đoạn video luôn nhé. Trong doạn video dưới đây hướng dẫn lấy linh kiện, tạo linh kiện mới, tạo chân trong layout.( Với các IC có nhiều cổng trở lên: ví dụ LM324, có 4 opam thì lần lượt đặt tên U1A, U1B, U1C, U1D. Cũng có thể sửa chân linh kiện ngay cả trong Capture cho phù hợp với bản vẽ. Khi tạo linh kiên mới thì cần phải biết data sheet của linh kiện đó)

P\S: to các mem mới: Tài liệu hướng dẫn vẽ Orcad thì rất nhiều, có đủ hướng dẫn lấy linh kiện, tạo linh kiện mới, hướng dẫn sử dụng các công cụ vẽ, v.v…các mem mới nên tìm và down về đọc.
      Attached Files
      "Cái gì cũng phải học"
      My mail:

Comment

em la thanh vien moi vo.cac bac pro oi giup em tao chan layout cua lcd 16*2 trong layout voi

Comment

cac bac giup em voi

Comment

Nguyên văn bởi dendaide0207 Xem bài viết
            em la thanh vien moi vo.cac bac pro oi giup em tao chan layout cua lcd 16*2 trong layout voi
            Tập làm cho biết chứ: TRANDITO_LCD1602.LLB

Comment

[FONT=Times New Roman][/FryONT] bạn vào part search de tìm thêm linh kiện, nếu còn thiếu không thấy thì bạn hãy thêm vào thư viện nhé.chọn add library.chọn thêm các thư viện. chúc ban thanh cong!

Comment

Mọi người cho mình hỏi? mình muốn tạo ra con IC NE555 và CD4011 . Với NE555 thì mình không tìm được nhưng mình thấy có 1 cái 08 PIN không biết có được k?
                và CD4011 thì tìm trong thư viện thì nó là cổng logic, nhưng thực tế thì CD4011 ở ngoài nó được cấu tạo bởi 4 cổng logic. vậy mình có thể tạo ra nó được ko?
                cảm ơn mọi người!
                Đất khách muôn trùng sao ngõ hẹp
                Quê nhà 1 góc nhớ mênh mông.
                ---------Thơ Trịnh Văn Mùi-------
                Giáp Văn Hiếu

Comment

Cứ add hết tất cả Library vào rồi gõ tên linh kiện thế là ra

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenvietng Tìm hiểu thêm về nguyenvietng

Bài viết mới nhất