Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cài Orcad

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cài Orcad

mình đang cài Orcad nhưng không tìm thấy các file license được yêu cầu.
    Bạn nào đã cài rồi làm ơn giúp mình với.
    Cảm ơn nhiều

Vấn đề bạn hỏi thì thuộc cách "sử dụng máy tính" rồi, bạn nên hỏi người bán đĩa, nếu bản của bạn là 10.0 thì tui có thể giúp.
    Nếu bạn là người mới bắt đầu thì nên chọn Protel.

Comment

Mình đã gặp vấn đề này rồi. Bạn phải vào bộ cài của nó mà tìm chứ. Cứ đúng theo hướng dấn mà làm. Tôi làm rồi ok......

Comment

Mình mới mua một đĩa cd cài đặt Orcad 10.0, đã cài đặt vào máy nhưng chưa biết cách ***** nên chưa chạy được phần mềm.

Chỉ giúp mình với, thanks a lot

Comment

Nguyên văn bởi phamthaihoa
          Vấn đề bạn hỏi thì thuộc cách "sử dụng máy tính" rồi, bạn nên hỏi người bán đĩa, nếu bản của bạn là 10.0 thì tui có thể giúp.
          Nếu bạn là người mới bắt đầu thì nên chọn Protel.
          Nếu bạn là người chuyên nghiệp thì hãy chọn Orcad 10.5.

to bác "ltdung": http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=2254

Comment

Rất tiếc là ở chổ mình (Đà Nẵng) không có bán đĩa cài 10.5, chỉ có bản 10.0

Comment

Nguyên văn bởi ltdung
              Rất tiếc là ở chổ mình (Đà Nẵng) không có bán đĩa cài 10.5, chỉ có bản 10.0
              óe, Siemsoftware có' ban' 10.5!

Comment

Nguyên văn bởi tieuphong
                mình đang cài Orcad nhưng không tìm thấy các file license được yêu cầu.
                Bạn nào đã cài rồi làm ơn giúp mình với.
                Cảm ơn nhiều
                File licesense trong thu muc *****, ko up len đuọc diến đàn bạn cần mail cho tôi tôi gủi cho file licesence của orcad 10.0
                Lớp học vi điều khiển 8051 qua mạng đầu tiên.

Comment

Thường trong thư mục ***** có 1 file license.dat và 1 file có nội dung như thế này. Bạn cứ làm theo các bước đó là được thôi. Nhớ thay 'yourhostname' là tên máy tính của bạn (control panel/system/computer name).

Start with creating the CDS_LICENSE_FILE environment variable with as value 5280@yourhostname.
                  Open/Edit our license.dat and update the "flexhostname" field to reflect your real net machine hostname.
                  Then, launch setup and choose choose "Setup licensing", point to our license.dat and press "Next" several time.
                  Ignore the license parsing nagbox which is a nice fake one, and answer yes when prompted to install products.
                  At the "Control File Location" dialog, just clear up the text box (BLANK) and then press next.
                  Now you have to choose products to install and finally press next several times

After a reboot you will be done, enjoy this sweet cd
                  Phen này ông quyết buôn băng dính,
                  Vừa bán vừa hm... hm... cũng đắt hàng.

Comment

10.5 ***** tốt hơn 10.0

Comment

***** thì tốt nhưng thời gian khởi động lâu quá.Có mem nào biết cách tăng tốc độ khởi động nó lên không?

Comment

Có ai hướng dẫn 1 cách tỷ mỉ ***** 10.5 ko. Tui ***** xong thi nó mỗi lần khởi động nó đều yêu cầu đến 1 file liscen lam buc minh quá. Chẳng hiểu lúc cài đặt ban dầu mình có làm gì dến nó không nữa.
                        Thien thu van co: Yeu la kho!!!
                        Van co thien thu: Kho van yeu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

Các bác ơi giúp em với! Em mới mua 2 đĩa orcad 10.5 cài suốt từ trưa đến giờ mà vẫn chưa được! Khả năng tiếng anh của em kém lắm xem mãi mà không hiểu! tra từ điển cũng không song! Các bác giúp em cài đặt với ạ! Em đang cần cho dự án của em lắm!

Comment

mình chỉ nói sơ sơ theo trí nhớ thôi,vì cái này cài lâu lắm,không thể uninstall rồi reinstall để viết TUT được

làm tuần tự các bước,hộp thoại có yêu cầu đưa đường dẫn đến file nào đó thì cứ hồn nhiên mà nhấn next hoặc ok từ đầu chí cuối,đừng bận tâm

chọn 3 cái để cài là capture CIS,Layout plus và PSPICE A/D (cài thêm thì bị lỗi ráng chịu,vì là bản *****,không mấy ổn định)

tiếp tục nhấn next hoặc OK cho đến khi nó chịu cài thì thôi

chờ khoảng 10p

cài xong nó sẽ đòi khởi động lại máy và hiện ra 1 hộp thoại nhắc nhở về file lisénce,kệ nó,OK tiếp

sau khi restart,copy cái file license.dat(hoặc tên khác) trong thư mục ***** vào thư mục cài orcad

nhấp phải vào my computer,chọn property

trong thẻ "advance",chọn "environment variable"

tạo thêm mục "LM_LICENSE_FILE" ,và đường dẫn là đường đi đến file ***** mà bạn vừa copy lúc nãy

lưu ý có thể orcad đã tạo sẵn mục này,bạn chỉ cần sửa lại đúng đường dẫn đến file *****

Comment

Nguyên văn bởi voduychau Xem bài viết
                              mình chỉ nói sơ sơ theo trí nhớ thôi,vì cái này cài lâu lắm,không thể uninstall rồi reinstall để viết TUT được

làm tuần tự các bước,hộp thoại có yêu cầu đưa đường dẫn đến file nào đó thì cứ hồn nhiên mà nhấn next hoặc ok từ đầu chí cuối,đừng bận tâm

chọn 3 cái để cài là capture CIS,Layout plus và PSPICE A/D (cài thêm thì bị lỗi ráng chịu,vì là bản *****,không mấy ổn định)

tiếp tục nhấn next hoặc OK cho đến khi nó chịu cài thì thôi

chờ khoảng 10p

cài xong nó sẽ đòi khởi động lại máy và hiện ra 1 hộp thoại nhắc nhở về file lisénce,kệ nó,OK tiếp

sau khi restart,copy cái file license.dat(hoặc tên khác) trong thư mục ***** vào thư mục cài orcad

nhấp phải vào my computer,chọn property

trong thẻ "advance",chọn "environment variable"

tạo thêm mục "LM_LICENSE_FILE" ,và đường dẫn là đường đi đến file ***** mà bạn vừa copy lúc nãy

lưu ý có thể orcad đã tạo sẵn mục này,bạn chỉ cần sửa lại đúng đường dẫn đến file *****
                              Bác V.D Chau! Cám ơn bác em làm đúng như thế rồi hồn nhiên mà next với Ok thôi nhưng không tìm được file license bác có thể gửi cho em được không?Mà file license này là file license.* đuôi gì hả bác? Hact4283@gmail.com!
                              Last edited by hact; 17-11-2006, 14:49.

Comment

Về tác giả

Collapse

tieuphong Tìm hiểu thêm về tieuphong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X