Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Footprint jack DC 3 pin trong OrCAD layout

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Footprint jack DC 3 pin trong OrCAD layout

Tình hình là thiết kế của mình có dùng cái jack DC 3 pin để cấp nguồn 12V. Trong layout của OrCAD, lỗ khoan (drill hole) chỉ được thiết kế tròn, trong khi đó cái pin của jack dc lại là dẹp. Dẫn đến việc mình phải chỉnh size lỗ khoan tròn lớn cho vừa với chiều rộng của pin jack dc thực tế. Bác nào có cách chỉnh lỗ khoan sang dẹp hay có sẵn footprint jack dc lỗ dẹp thi cho mình xin nhé.

có phải thế này ko
    Click image for larger version

Name:	Untitled.png
Views:	1
Size:	6.3 KB
ID:	1388057
    Last edited by vanhai0303; 05-11-2013, 20:53.
    Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

Nguyên văn bởi vanhai0303 Xem bài viết
      có phải thế này ko
      [ATTACH=CONFIG]77646[/ATTACH]
      đúng rồi bác à. mình không biết cách thiết kế lỗ khoan hình chữ nhật (hay dẹp) giống ngoài đời. chỉ làm được lỗ khoan tròn thôi. bác có thì cho mình xin với.

Comment

Nguyên văn bởi condonhan Xem bài viết
        đúng rồi bác à. mình không biết cách thiết kế lỗ khoan hình chữ nhật (hay dẹp) giống ngoài đời. chỉ làm được lỗ khoan tròn thôi. bác có thì cho mình xin với.
        đổi hình dáng chân thì trong các hướng dẫn cũng có rồi, mình nói lại
        Vào thư viện -> chọn Pin Tool -> chọn chân linh kiện -> ấn Shift+s -> và...
        Attached Files

Comment

đổi hình dáng chân thì trong các hướng dẫn cũng có rồi, mình nói lại
          Vào thư viện -> chọn Pin Tool -> chọn chân linh kiện -> ấn Shift+s -> và...
          hình dáng chân thì mình biết làm rồi bác à. mình muốn thay đổi hình dáng lỗ khoan từ tròn sang đẹp. theo hình của bác thì chỉ là đang thay đổi hình dáng của chân (TOP, BOT...) nhưng lỗ khoan (DRILL,DRLDWG) vẫn là hình tròn thôi (Round). Mình muốn hỏi xem/ muốn xin footprint jack DC mà lỗ khoan (DRILL,DRLDWG) là rectangular hay oblong gì đó.

Comment

hình dáng chân thì mình biết làm rồi bác à. mình muốn thay đổi hình dáng lỗ khoan từ tròn sang đẹp. theo hình của bác thì chỉ là đang thay đổi hình dáng của chân (TOP, BOT...) nhưng lỗ khoan (DRILL,DRLDWG) vẫn là hình tròn thôi (Round). Mình muốn hỏi xem/ muốn xin footprint jack DC mà lỗ khoan (DRILL,DRLDWG) là rectangular hay oblong gì đó.
            à! cách thay đổi dạng lỗ khoan thì em chưa biết. cũng tham khảo, đọc rồi nhưng hình như là ko đổi được thì phải, đến thay đổi kích thước cái lỗ để khoan - Drill Holes Open, cũng ko được

Comment

à! cách thay đổi dạng lỗ khoan thì em chưa biết. cũng tham khảo, đọc rồi nhưng hình như là ko đổi được thì phải, đến thay đổi kích thước cái lỗ để khoan - Drill Holes Open, cũng ko được
              lúc trước đặt mạch bên Kim Sơn, họ thay dùm mình cái footprint này luôn. không biết cái footprint đó ở đâu ra.

Comment

lúc trước đặt mạch bên Kim Sơn, họ thay dùm mình cái footprint này luôn. không biết cái footprint đó ở đâu ra.
                họ làm chuyên nghiệp tất nhiên phải hơn chúng ta rồi, còn nhiều thứ mà mình chưa biết dc

Comment

Bác có thư viện capture jack này không ạ..cho em xin với

Comment

Hi, cái đó làm rất đơn giản bạn à. xem thử footprint của mình nhé, Drill hình Olong nè
                    Attached Files
                    =======================
                    Hoàng Văn Nam
                    yahoo: hoangvannam_1690
                    mail :
                    Phone: 01699845034

Comment

Về tác giả

Collapse

condonhan Tìm hiểu thêm về condonhan

Bài viết mới nhất

Collapse