Thông báo

Collapse
No announcement yet.

In nhiều mạch điện trong Orcad

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• In nhiều mạch điện trong Orcad

Em co 2 cái mạch điện trên hai File orcad. làm thế nào để em in chung trên một tờ giấy được hả các bác, hướng dẫn em tý nào
    Em vẫn đang học và thấy cần phải học.
    Tiền thì ai cũng cần, học để làm ra tiền thì ít ai làm được.

Sao pác ko thiết kế trong CaptureCis 2 sơ đồ nguyên lý trên cùng 1 Schematic sau đó tất nhiên là chung trong một File Max--->in chung ra 1 tờ giấy--->Dùng cái nào thì cắt cái đấy ra.
    |

Comment

Sử dụng công cụ Dimension --> mov datum --> xác định tọa độ bản vẽ thứ 2. bấm File --> load bản vẽ thứ 2 vào. Hì hì, cách này rất phù hợp với sinh viên , tiết kiệm được khá khá đấy các bạn ạ.

Comment

cách này khi làm công nghiệp thì không được,vì trị số linh kiện sẽ nhảy loạn cả lên,khi cắm linh kiện thì ko biết đâu mà lần

đã có luồng nói về chuyện này,khá kỹ,sao các bạn không chịu khó tìm một chút,điều này sẽ giúp BQT rảnh tay hơn

vào hộp điều khiển sửa luôn số luồng trong 1 trang là lớn nhất(hình như là 40),khi ấy tìm bài viết sẽ không khó

luồng này sẽ được xoá sau vài ngày!

Comment

Cach nay ko ap dung đc với Orcad 9.0 đâu bạn a. Hãy đọc kỹ ở các luồng trước có nói rất rõ đó.
          Thien thu van co: Yeu la kho!!!
          Van co thien thu: Kho van yeu!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

Đúng là chỉ orcad 9,2 trở lên mới ghép 2 file max lại dc

Comment

Nguyên văn bởi voduychau Xem bài viết
              cách này khi làm công nghiệp thì không được,vì trị số linh kiện sẽ nhảy loạn cả lên,khi cắm linh kiện thì ko biết đâu mà lần

đã có luồng nói về chuyện này,khá kỹ,sao các bạn không chịu khó tìm một chút,điều này sẽ giúp BQT rảnh tay hơn

vào hộp điều khiển sửa luôn số luồng trong 1 trang là lớn nhất(hình như là 40),khi ấy tìm bài viết sẽ không khó

luồng này sẽ được xoá sau vài ngày!
              Gửi Châu xem xét thế nào...?
              Theo mình nghĩ thì cứ in từng mạch ra thành pdf riêng biệt,sau khi chụp hình bằng công cụ chụp trong Acrobat rồi paste vào word bình thường và khi đó muốn chỉnh, ghép bao nhiều thì vô tư.cực hay mà lại chính xác và rất sinh viên ....không cần fải sử dụng các công cụ trong orcad cho fức tạp.Chúc vui

Comment

có thể có công cụ cắt ráp PDF bạn có thể tìm trên NET,nhưng paste vào word thì có thể không còn nguyên vẹn kích thước chuẩn

bởi thế mới đau đầu

Comment

cách in nhiều mạch khác nhau trên một khổ tùy ý

Nguyên văn bởi voduychau Xem bài viết
                  có thể có công cụ cắt ráp PDF bạn có thể tìm trên NET,nhưng paste vào word thì có thể không còn nguyên vẹn kích thước chuẩn

bởi thế mới đau đầu
                  gửi Châu.....
                  thế là Châu chưa bí rùi, cần gì fải công cụ cắt ráp PDF cho fức tạp cứ vào acrobat rùi tool/basic/snapshot tool là ok ... công cụ này luôn luôn có trong 100% acrobat hiện có mà.Trước khi chụp Châu nên chọn zoom là 400%.chụp xong paste vào word rùi chỉnh độ height của image là 25%. bằng cách nhấp chuột fải vào image vừa paste rùi chọn format picture/size/scale/height chọn 25%)...đảm bảo nguyện vẹn kích thước như ngày xưa...chúc mọi người vui vẻ.mình đã làm nhiều lần rùi...chưa bao giờ sai kích thước cả...

Comment

đã bảo cắt ráp đúng nghĩa là phải giống như word ấy:select xong rồi muốn xóa thì bấm del,muốn copy thì copy/paste,chứ dùng snapshot thì ngay cả cái trình Foxit reader tí hon cũng làm tốt (giờ này ai mà xài acrobat cho nặng :>)

mà công cụ snapshot nếu xài không đúng cách(sai độ phân giải,sai scale) thì chỉ có nước....lên đường sớm.Nôm na là nó vẫn còn chưa thân thiện với người dùng,một số model máy thì vô tình scale được 1:1 (rất hiếm)

một file word thuần túy ,soạn ở nhà thì như vầy,mang ra tiệm in thì chữ đi đằng chữ,hình đi đàng hình,đau đớn

tóm lại là nên dùng Orcad từ 9.2 trở lên để gom như hướng dẫn,khuyến cáo nếu máy mạnh thì "chơi" luôn 10.5 vì có rất nhiều tool đặc sắc,ít ra thì nó hỗ trợ chuột scroll

Comment

làm sao để ghép 2 bảng ocard (hoặc nhiều hơn)lại rồi qua layout vậy mấy huynh, chỉ em với.pro nào chỉ em rõ ràng tí nha.

Comment

theo mình thì nên tạo máy in ảo pdf, sau khi xuất ra file pdf rồi ta dùng coreldraw import nhiều bản layout vào 1 file corel là ok.

Comment

xin chào các bác, em đã vẽ xong mạch layout nhưng em muốn ra giấy để ủi không biết làm sao,,,em chưa có máy in, em đang tiết kiệm mua máy in,,em sẽ đem ra tiệm in...xin các bác hướng dẫn chi tiết em cám ơn..

Comment

Nguyên văn bởi khampha2010 Xem bài viết
                            xin chào các bác, em đã vẽ xong mạch layout nhưng em muốn ra giấy để ủi không biết làm sao,,,em chưa có máy in, em đang tiết kiệm mua máy in,,em sẽ đem ra tiệm in...xin các bác hướng dẫn chi tiết em cám ơn..
                            bạn sử dụng máy in ảo để xuất mạch in ra file pdf nhé
                            như mình đang dùng doPDF
                            Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

Nguyên văn bởi vanhai0303 Xem bài viết
                              bạn sử dụng máy in ảo để xuất mạch in ra file pdf nhé
                              như mình đang dùng doPDF
                              xin chào bác, làm máy in ảo em chưa biết bác giúp em với,,,em cám ơn..

Comment

Về tác giả

Collapse

chi_co_nui Tìm hiểu thêm về chi_co_nui

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X